• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V23C (Core 21501) - HTC BlackStone (OS 1.56.405)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 1.56.405.23C - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.70 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V23C mới dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE):
- Trên cơ sở ROM WM6.1 mới dành cho HTC Blackstone: 1.56.405.1 WWE
- Thay đổi OEM thích hợp từ ROM của HTC Topaz: 1.39.405.2 WWE mới ra.
- Sử dụng XIP và SYS từ WM6.5 Build 21501.5.0.70, nguồn tác giả đưa giới thiệu: Conflipper.
Theo lời xác nhận thì đây là Build chính thức đầu tiên WM6.5 (???)

Lưu ý cách Up ROM:
Hiện tại vì chưa có HardSPL thích hợp cho nên để Up ROM này hoàn thiện, phải sử dụng USPL để Up. Tool USPL có đưa kèm trong File ROM. Tool USPL của tác giả Stepw (XDA). Thank Stepw !!!
Nếu chưa thật sự thông thạo Up ROM, nên đọc kỹ các bước sau để Up ROM.
- Đưa máy vào Bootloader
- Tắt ActiveSync (gỡ dấu "Allow USB Connections" trong AS).
- Kết nối máy với PC và chạy blac_uspl.exe (trong Tool đưa kèm)
- Máy sẽ tự khởi động và bạn sẽ thấy ghi chú: SPL: 1.15USPL
- Chạy File UP ROM như bình thường.
Sau khi Up ROM có thể HR lại máy ngay để máy chạy triệt để với HĐH mới.

LINK TẢI ROM V23C WM6.5 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/222361122/HD_WM6.5__V23C__B21501.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

PhamQuang

Manager
Cuối cùng rồi cũng có Build chính thức! Rất cảm ơn chú!

Cả 2 Build: 21210.5.0.021501.5.0.70, theo lời các KTV giới thiệu, đều là những Build chính thức. Tuy nhiên nguyên bản vẫn là CHS (tiếng Trung). Riêng Build 21210 được lấy ra từ HTC Twin.
Còn bản chính thức ngôn ngữ WWE WM6.5 thì vẫn chưa thấy tăm hơi ở đâu cả.
Nhìn chung độ ổn định của 2 Build cuối (21210 và 21501) rất khá.

PhamQuang

Manager
Không biết bản V22C này Bác Quang đã fix lỗi Camera 3M chưa, bản V22B Camera vẫn 3M:((.

Thực ra Camera 3M chỉ là hiển thị mà thôi, không phải lỗi bởi trong ROM mình tích hợp Camera 6.16 của HTC Rhodium.
Trong bản tới mình sẽ thay bản 6.15 của HTC Topaz thì hiển thị sẽ đúng là Camera 5M thôi.
Chỉ là hiển thị chứ thực tế chất lượng hoàn toàn không khác nhau, vì Camera phụ thuộc phần cứng là chính.

b3nzQ

sao nhiều lúc để máy ở chế độ vibrate mà tin nhắn đến không rung là sao nhỉ???có ai biết tịa sao không??

HuynhThanh

sao nhiều lúc để máy ở chế độ vibrate mà tin nhắn đến không rung là sao nhỉ???có ai biết tịa sao không??

Khi ram của máy lên cao quá là hay bị trường hợp này lắm bạn à! Mình mở nút nguồn lên tin nhắn mới có chuông và rung!:(

Kinh_Nhan

Mình xin Bác Quang và các cao thủ chỉ giáo :
Hiện tại máy Em đã úp SPL - 1.54.0000 v6 đế up rom ship ,xong up bản VM6.5V23C thấy chạy mượt ,giao diện thấy đẹp thiệt nhưng do ko quen xài 6.5 ,muốn trở về 6.1 khi cài rom Enegy1.0 40909 thì lại bị lỗi nhòe màn hình .Xin Các Bác chỉ cho Em cách làm sao trở về HardSPL1.14.01 của OLiNEX với ạ .Xin cám ơn các Bác nhiều .

ngphuongqt

Hiện tại máy Em đã úp SPL - 1.54.0000 v6 đế up rom ship ,xong up bản VM6.5V23C thấy chạy mượt ,giao diện thấy đẹp thiệt nhưng do ko quen xài 6.5 ,muốn trở về 6.1 khi cài rom Enegy1.0 40909 thì lại bị lỗi nhòe màn hình .Xin Các Bác chỉ cho Em cách làm sao trở về HardSPL1.14.01 của OLiNEX với ạ .Xin cám ơn các Bác nhiều .

Nếu mình không nhầm thì làm như sau:

1. Chạy USPL 2.5
2. Up HTC Original 1.14 ROM, ví dụ như Ruu_BlackStone_HTC_WWE_1.14.405.3_Radio_52.49a.25. 26_1.09.25.14_Ship
3. HardSPL
4. Up các ROM cooked bình thường.

Chúc vui,

HuynhThanh

Bạn muốn trở về Hard SPL 1.14 thì đầu tiên phải chạy USPL 1.54 xong sau đó úp bản rom ship 1.14! Sau khi úp xong bạn chạy lại Hard SPL 1.14, lúc đó thì bạn có thể úp tất cả các bản rom cook trừ các bản rom mới sau này! Chúc thành công!

Kinh_Nhan

Nếu mình không nhầm thì làm như sau:

1. Chạy USPL 2.5
2. Up HTC Original 1.14 ROM, ví dụ như Ruu_BlackStone_HTC_WWE_1.14.405.3_Radio_52.49a.25. 26_1.09.25.14_Ship
3. HardSPL
4. Up các ROM cooked bình thường.

Chúc vui,

Mình làm được rồi bạn ơi ,Xin cám ơn PDA Việt ,Bác Phạm Quang và Bạn ngphuongqt nhiều ,đành phải quay về với mấy cái rom cũ thôi ,hình như Cái OOS 1.56.405 bị lỗi lúc nhận thẻ nhớ lúc ko ,có Bác nào bị như mình ko nhỉ .

binhhdda

Mình thấy các bản ROM 6.5 này thỉnh thoang hay bị lỗi nhận thẻ nhớ, có người nói phải remove PM SDtune đi mới được. Bạn thử xem!

Kinh_Nhan

Mình thấy các bản ROM 6.5 này thỉnh thoang hay bị lỗi nhận thẻ nhớ, có người nói phải remove PM SDtune đi mới được. Bạn thử xem!

Sao mình tìm để remove SD tune trong add remove ko thấy nó đâu cả ,chỉ cho mình với .Xin cám ơn

bmd

Mình đã làm như hướng dẫn, khi máy khởi động lại ở bootloader có ghi chú SPL 1.15 USPL , sau đó uprom bị màn hình xanh và máy trở về 1.14
Nhờ các bác hướng dẫn giùm

S

saudoi

Guest
Mình đã làm như hướng dẫn, khi máy khởi động lại ở bootloader có ghi chú SPL 1.15 USPL , sau đó uprom bị màn hình xanh và máy trở về 1.14

Bác download official Rom 1.56.405.1 up bằng USPL như hướng dẫn của bác Quang rồi hãy up Rom mới theo trình tự như hướng dẫn nhé

ngphuongqt

Mình nghĩ bác PhamQuang đã hướng dẫn rất kỹ rồi nên không thể bị màn hình xanh được.
Bạn cần đảm bảo là trước khi up ROM 1.56 máy của bạn phải đang có ROM gốc 1.14. Từ đây, bạn chạy USPL2.5 để up ROM gốc 1.56.

Bạn xem đúng thứ tự chưa nhé !

Chúc thành công.

HuynhThanh

Đã có Hard SPL1.56 rồi nha các bạn! Không cần phải sử dụng USPL nữa!

Status
Không mở trả lời sau này.