• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V50 (Core 23016) & V50B (Core 23017) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngphuongqt

Icon thì được thôi, chứ màn hình Home nhìn rối mắt bỏ xử

Thì chính IPHONE12 nói cái Icons, chứ đâu nói cái màn hình HOme bạn :D

Màn hình HOme đó là của Manila 2.5, sao đưa vào được Manila 2.1?!

ngphuongqt

Ý MÌNH LÀ CHỈ LẤY ICON THÔI MÀ.HIHIHI.MÌNH ĐÃ BÀI THỬ RÙI KẾT MỖI ICON THÔI NẾU NÓ TÍCH HỢP TRÔNG ROM CHÚ QUANG THÌ TUYỆT

Cái file mình gửi link cho bạn chính là cái Icons đó ;;). Mình đang dùng, rất đẹp :))

IPHONE12

file 7z à.giải nén ra toàn file gì ý.mà đổi tên thì cũng khônng đc.bạn cho file cab chưa nén đi

Rygar

Các bác ơi, ai biết edit cái registry "HCU\Software\HTC\HTCSensor\GSensor\whitelist" này như thế nào thì giúp em với nhé, đã vào tới tận nơi whitelist bằng PHM Registry Editor có trong Rom nhưng ko biết edit như thế nào để khi mình soạn tin nhắn theo màn hình ngang thì nó sẽ tự xoay. Mình ko muốn cài thêm các ctrình khác vào máy :(

Cảm ơn nhiều.

IPHONE12

Các bác ơi, ai biết edit cái registry "HCU\Software\HTC\HTCSensor\GSensor\whitelist" này như thế nào thì giúp em với nhé, đã vào tới tận nơi whitelist bằng PHM Registry Editor có trong Rom nhưng ko biết edit như thế nào để khi mình soạn tin nhắn theo màn hình ngang thì nó sẽ tự xoay. Mình ko muốn cài thêm các ctrình khác vào máy :(

Cảm ơn nhiều.
bạn bấm vô GSensor nó sẽ hiện ra 1 dòng Autorotation 1(0xxxx)bạn sửa số 1 đầu tiewn thành số 0 là ok

Posted via Mobile Device

buiduc_hung

Chào các bác, mình vừa up xong bản v50b của bác PQ và phát hiện chức năng G-Sensor bị lỗi ko chạy dc! chức năng G-sensor trong setting thì chạy ko dc,con trên touch flo thì Calibration ko dc chạy nó báo la fai reinstall lại fil accelerometercaloirator bác nào biết cách fix lỗi này chỉ mình với . Thanks

Rygar

bạn bấm vô GSensor nó sẽ hiện ra 1 dòng Autorotation 1(0xxxx)bạn sửa số 1 đầu tiewn thành số 0 là ok

Posted via Mobile Device

mình đã sửa rồi, soft reset rồi nhưng nó vẫn k chịu xoay bạn ạh :(

IPHONE12

mình đã sửa rồi, soft reset rồi nhưng nó vẫn k chịu xoay bạn ạh :(

sory mình hiểu nhầm tưởng bạn k muốn xoay màn hình.hihi.cái để xoay màn hình thì để minh xem lại

gpaunescu

Hi,

Sorry because my post is in english. I try to translate the posts, to find out if someone post about this problem, but I do not have to much success.
It seems that popup menu in photo view is not working.
e.g. cannot delete a photo when viewing

Bye,
Gabi

Rygar

ạn nên dùng chức năng Search trên diễn đàn. Vấn đề này mình đã hướng dẫn ở đây rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=812195#post812195
Post lại dễ bị phê bình lắm! :D

Mình đã đọc tất cả các bài post kể từ v44 cho đến v50 ko sót bài nào mới dám post bài này.. Và phía trên mình cũng nói rằng ko muốn cài thêm bất kỳ chương trình nào khác hoặc gán fím, mà mình muốn chỉnh trong registry để cho máy có khả năng xoay như các bản trước bản v44 của Bác Quang :D Mình đã đọc hết và vào fần whitelist như bạn nào đó hướng dẫn, nhưng lại ko biết cách chỉnh để fần sms và fần call xoay như trước đc.

ngphuongqt

Mình đã đọc tất cả các bài post kể từ v44 cho đến v50 ko sót bài nào mới dám post bài này.. Và phía trên mình cũng nói rằng ko muốn cài thêm bất kỳ chương trình nào khác hoặc gán fím, mà mình muốn chỉnh trong registry để cho máy có khả năng xoay như các bản trước bản v44 của Bác Quang :D Mình đã đọc hết và vào fần whitelist như bạn nào đó hướng dẫn, nhưng lại ko biết cách chỉnh để fần sms và fần call xoay như trước đc.

Mình đã hiểu ý bạn rồi.

Mesage:
HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\Whitelist
Add New String Value với thông tin:
Value Name: Messaging
Value Data: Inbox.MainWnd

Phone:
HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\Whitelist
Add New String Value với thông tin:
Value Name: Phone
Value Data: Dialog

Soft-reset, Chắc chắn được như ý!