• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Windows Mobile 6 Pro 3.0

roa80nh

Các bác cho em hỏi

Em mới cài bản Rom WM6P 3.0 xong.Máy chạy nhanh lắm,nhưng kô hiểu sao WMP nghe nhạc chỉ được có 2s là chuyển sang bài khác.Em dùng MiniS.Mong các các trả lời giúp..

hohnk

Có thể pagepool của rom này thấp đó bạn. Bạn thử nâng pagepool lên xem?

Chỉnh sửa cuối:

roa80nh

PagePool là gì vậy bác?em có nên nâng ISL PSL lên ko?Em thấy trên DS có bản ISL PSL(BootLoader) mới cho Wizard..Cái này nó ảnh hưởng như thế nào tới máy hả bác?

rok

Nghe mọi người khe nrom này nhìu nhỉ
E đang dùng core2n cũng khá tốt , tốc độ ko nhanh lém
Ko biết tốc độ room ni thế nèo ?

binhlerhm

Nghe mọi người khe nrom này nhìu nhỉ
E đang dùng core2n cũng khá tốt , tốc độ ko nhanh lém
Ko biết tốc độ room ni thế nèo ?

theo tôi thì bản rom này tương đối ổn định, ít lỗi, tốc độ nhanh (> core2on) tương thích soft tốt, rất thích hợp cho những ai thích bản rom sạch ít soft, nhiều freeram để cài đặt theo ý thích của mình
khuyết điểm khi chỉnh volum 100% thì bị rè, nên để volum khoảng 75% là vừa

rok

theo tôi thì bản rom này tương đối ổn định, ít lỗi, tốc độ nhanh (> core2on) tương thích soft tốt, rất thích hợp cho những ai thích bản rom sạch ít soft, nhiều freeram để cài đặt theo ý thích của mình
khuyết điểm khi chỉnh volum 100% thì bị rè, nên để volum khoảng 75% là vừa
THế so với mấy bản của octaivoi thì thế nào nhỉ ? E đang ko có case máy tính nên ngại cài lại lém
Nghe bảo octaivoi có core mới hơn : 1921

Rose_killer

các bác cho e hỏi là e đã cài mấy bản Rom down ở đây rồi nhưng đc bản ưng ý thì lại ko vào net qua active sync đc, bản ko ưng ý thì lại vào đc...làm thế nào để chỉnh để vào đc net qua async ko?

noclose

các bác cho e hỏi là e đã cài mấy bản Rom down ở đây rồi nhưng đc bản ưng ý thì lại ko vào net qua active sync đc, bản ko ưng ý thì lại vào đc...làm thế nào để chỉnh để vào đc net qua async ko?

Bạn thử tắt tất cả dịch vụ kết nối của điện thoại đi xem sao? Tắt toàn bộ:
-Phone
-Bluetooth
-Wifi
-Hồng ngoại

rok

Em mới cài bản Rom WM6P 3.0 xong.Máy chạy nhanh lắm,nhưng kô hiểu sao WMP nghe nhạc chỉ được có 2s là chuyển sang bài khác.Em dùng MiniS.Mong các các trả lời giúp..
Mình nghe = mucis player cũng 2s là tắt ngóm
Ngoài ra cài file cab xong bị xóa như ỏ wm03

Chỉnh sửa cuối:

hohnk

Bản ROM này hình như bị lỗi wmp, nghe nhạc mp3 chất lượng cao >128 kbps khoảng 2s là chuyển sang bài khác. tôi đã cài thử bản ROM này cũng bị tình trạng như bạn.
Bạn muốn cài file cab không bị xoá vào REGISTRY chỉnh: HKEYLOCALMACHINE\software\apps\microsoft Application íntaller\nDynamicDelete chọn giá trị DWORD = 0. muốn xoá cho giá trị 1.
mình cài ROM cũng của ANTC bản mới - Windows Mobile 6 Crossbow Edition - chạy khá ổn định ít hao pin hơn bản pro rất nhiều. WMP không bị tình trạng trên
Tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=333242
Tải rom tại: http://www.sendspace.com/file/ss033x

Chỉnh sửa cuối:

rok

Bản ROM này hình như bị lỗi wmp, nghe nhạc mp3 chất lượng cao >128 kbps khoảng 2s là chuyển sang bài khác. tôi đã cài thử bản ROM này cũng bị tình trạng như bạn.
Bạn muốn cài file cab không bị xoá vào REGISTRY chỉnh: HKEYLOCALMACHINE\software\apps\microsoft Application íntaller\nDynamicDelete chọn giá trị DWORD = 0. muốn xoá cho giá trị 1.
mình cài ROM cũng của ANTC bản mới - Windows Mobile 6 Crossbow Edition - chạy khá ổn định ít hao pin hơn bản pro rất nhiều. WMP không bị tình trạng trên
Tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=333242
Tải rom tại: http://www.sendspace.com/file/ss033x
THế tốc độ có nhanh như bản này ko bác nhỉ ?

roa80nh

Các bạn cho mình hỏi.Mình xài MiniS và cài bản Rom này,máy chạy rất ngon,mình rất hài lòng.Nhưng ko hiểu sao mỗi lần gửi tin nhắn rất khó gửi đi,tin nhắn cứ nằm trong Send Folder hoài hix hix..Mình Restart máy lại mới gửi được.Ko hiểu lỗi do đâu.Có ai gặp trường hợp như mình ko?