• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 hơn thua gì Android?

myGenio

riêng khoản camera HD thì sao Ăn roi đừng đùa, mượt không kém bản Evo 3D của thằng cùng phòng, lướt web =gprs nhanh hơn các loại máy khác nhiều, đừng nói là game ít nhé đủ chơi vấn đề là chơi dc bao nhiêu leven thôi. pin thì ngang ngửa ănroi, nghịch nhiều chóng hết pin+ nóng máy, hdh nào cũng vậy.

riêng khoản camera HD thì sao Ăn roi đừng đùa, mượt không kém bản Evo 3D của thằng cùng phòng, lướt web =gprs nhanh hơn các loại máy khác nhiều, đừng nói là game ít nhé đủ chơi vấn đề là chơi dc bao nhiêu leven thôi. pin thì ngang ngửa ănroi, nghịch nhiều chóng hết pin+ nóng máy, hdh nào cũng vậy.
Giờ tự nhiên lại khoái WP7 mới chết chứ... Game đầy game hay mà chơi lại mượt nữa chứ. Đang chơi Assassin's Creed sắp phá đảo rồi.

xtmg1

Giờ tự nhiên lại khoái WP7 mới chết chứ... Game đầy game hay mà chơi lại mượt nữa chứ. Đang chơi Assassin's Creed sắp phá đảo rồi.
công nhận WP7 chơi game sướng hơn android,k biết lag là gì !
hệ điều hành rất ổn định,k biết error và lag là gì lun.
khoái nhất là facebook được tích hợp sâu vào hdh ,cái này thì chưa có hdh nào làm được.

catalya

Nhưng hình như WP7 thấy nhàm nhàm phải không các bác,chỉ có mỗi 2 trang kéo qua kéo lại chán quá trời,tìm 1 app ji đó đã cài vào máy là như đi check list mệt muốn xỉu mới tìm thấy,nó không có dạng lưới mà dạng danh sách tìm mệt quá. Ý kiến cá nhân em
PS: em cài bản 1.2 được 2 ngày mà thấy nó uống pin kinh quá nên thôi,ko biết bản 1.3 có thay đổi ji không các bác

Nhưng hình như WP7 thấy nhàm nhàm phải không các bác,chỉ có mỗi 2 trang kéo qua kéo lại chán quá trời,tìm 1 app ji đó đã cài vào máy là như đi check list mệt muốn xỉu mới tìm thấy,nó không có dạng lưới mà dạng danh sách tìm mệt quá. Ý kiến cá nhân em
PS: em cài bản 1.2 được 2 ngày mà thấy nó uống pin kinh quá nên thôi,ko biết bản 1.3 có thay đổi ji không các bác
Có chức năng Search (hình kính lúp cạnh phím mũi tên đó) theo vần ABC mà.

myGenio

Muốn ngon thì bạn dùng ct tạo folder trên desktop(pin to start), mục game, internet,.......) tha hồ tiện, ko có thì dùng bing ngay trên đt.

myGenio

wp7 đa chay dc java chua may pac,em can cai nay de choi game :D

vào trong WP này đi cho vui nhà vui cửa, tha hồ khám phá, cực nhiều đồ chơi khủng,đồ hoạ 3D đẹp, mượt như nhung, hãy tham gia WP thứ nhất dc vọc cho khoái( ko phải máy nào xung có thể trải nghiệm các hệ điều hành đâu. ko hối tiếc đâu. chứ ba cái trò chơi jv cổ lỗ rồi bạn ơi.

nobjtadjxega

minh dang cay game minh chau ,hd2 minh cung da thu cai wp7 rui, cung dinh sai nhung tiec la khong co java de cay game do

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

minhtuanvnvn

cho mình hỏi sao khi cài game dạng file xap vào. ko biết nó nằm ở đâu trên máy. các bác chỉ giúp và hướng dẫn mình cách đổi nhạc chuông nhé. Tks

cho mình hỏi sao khi cài game dạng file xap vào. ko biết nó nằm ở đâu trên máy. các bác chỉ giúp và hướng dẫn mình cách đổi nhạc chuông nhé. Tks
Nó nằm trong Hub Game XBox Live đó bạn. Còn đổi nhạc chuông thì bạn vào Settings -> ringtones+sounds nhé.

amateur_no1

sau khi xài một tuần wp7 trên con hd2 thì co cảm nhận như sau:
- phải nói là mượt hơn android nhiềue, giao diện lạ mắt, nhưng mình đã xài win 8 rồi thì nó chả khác gi. Chắc MS bê cái wp7 này vào pc và đặt tên win8?, giao diện lạ mắt, nhưng mình đã xài win 8 rồi thì nó chả khác gi. MS b-và hình như chỉ ưu điểm hơn android mỗi điểm này
- tốn pin, máy nóng kinh khủng chỉ sau 5phút mở màn hình(đã test 3-4 rom-mà ko khác),camera xấu hơn cả android (mặc dù lý thuyết là hơn???)
- riêng cái khoản mail exchange của android cũng hơn của MS???? điều này thật khó hiểu, cài đặt và sử dụng bên android rất tuyệt, qua wp7 thì nhiều hôm ko load đc mail??? đáng nhẽ cái này phải hơn?? Mình cần cái khoản check mail này nhất nên phải về lại android, các nhược điểm kia thì miễn cưỡng có thể chấp nhận đc. dùng android thấy việc đồng bộ dữ liệu tự do thoái mái hơn nhỉ.

tạm thời chỉ chừng đó.

tienden

- phải nói là mượt hơn android nhiềue, giao diện lạ mắt, nhưng mình đã xài win 8 rồi thì nó chả khác gi. Chắc MS bê cái wp7 này vào pc và đặt tên win8?, giao diện lạ mắt, nhưng mình đã xài win 8 rồi thì nó chả khác gi. MS b-và hình như chỉ ưu điểm hơn android mỗi điểm này
- tốn pin, máy nóng kinh khủng chỉ sau 5phút mở màn hình(đã test 3-4 rom-mà ko khác),camera xấu hơn cả android (mặc dù lý thuyết là hơn???)
- riêng cái khoản mail exchange của android cũng hơn của MS???? điều này thật khó hiểu, cài đặt và sử dụng bên android rất tuyệt, qua wp7 thì nhiều hôm ko load đc mail??? đáng nhẽ cái này phải hơn?? Mình cần cái khoản check mail này nhất nên phải về lại android, các nhược điểm kia thì miễn cưỡng có thể chấp nhận đc. dùng android thấy việc đồng bộ dữ liệu tự do thoái mái hơn nhỉ.

tạm thời chỉ chừng đó.
Bạn cài bản 1.3 của bác Dũng đi, ok hết, chỉ thua Android ở chỗ là ứng dụng chưa nhiều thôi. Những gì bạn nêu ở trên mình hoàn toàn không gặp phải. bạn nên cài lại thử xem.

tienden

tạm thời chỉ chừng đó.
Bạn cài bản 1.3 của bác Dũng đi, ok hết, chỉ thua Android ở chỗ là ứng dụng chưa nhiều thôi. Những gì bạn nêu ở trên mình hoàn toàn không gặp phải. bạn nên cài lại thử xem.

khanh_ip

Tôi cũng đã cài cài thử WP trên hd2, chưa có điều kiện để nghịch nhiều nhưng thấy khoản thời gian sử dụng pin kém quá nên cũng thấy ko ổn. đang muốn quay về android một thời gian chờ wp cải tiến hơn. có bác nào biết cách quay về android hướng dẫn giúp tôi đc ko? thank trước các bác

Tôi cũng đã cài cài thử WP trên hd2, chưa có điều kiện để nghịch nhiều nhưng thấy khoản thời gian sử dụng pin kém quá nên cũng thấy ko ổn. đang muốn quay về android một thời gian chờ wp cải tiến hơn. có bác nào biết cách quay về android hướng dẫn giúp tôi đc ko? thank trước các bác
Đưa máy về menu MAGLDR, chọn 5 USB Flasher để cài Recovery. Chắc ăn nhất là Task29 rồi cài Android từ đầu và format thẻ bằng SD Formatter để phục hồi dung lượng của thẻ nhớ nhé.

ewhoiswho

tư vấn pin

Mình thấy cũng ko đến nỗi
máy mình dùng WP7.5 bản mới nhất. 3G, wifi liên tục, gọi dt 3- 5 phút, lướt web 20 - 30 phút, PIN chịu được từ 7h đến 18h (máy đã dùng 2 năm)

các bác tư vấn cho em cục Pin với em mới xài HD2 được 1 tuần nên không rành chút nào:

em lăn tăn giữa các phương án sau:

+ mua thêm 1 cục pin xài xạc bình thường theo cổ điển (cần tư vấn loại pin gì? dung lượng pin?)
+ mua cục sạc tích điện đa năng?
+ hay là cách khác

bác nào đã từng trải về pin tư vấn dùm em với

vubinh47

Pin

Mình dùng nhiều pin HD2 rồi nhưng chốt lại là dùng hàng chính hãng pin gù 2300ma cho HD2 là chuẩn nhất bạn à hình như mua ở 60 Hàng Cót.
các bác tư vấn cho em cục Pin với em mới xài HD2 được 1 tuần nên không rành chút nào:

em lăn tăn giữa các phương án sau:

+ mua thêm 1 cục pin xài xạc bình thường theo cổ điển (cần tư vấn loại pin gì? dung lượng pin?)
+ mua cục sạc tích điện đa năng?
+ hay là cách khác

bác nào đã từng trải về pin tư vấn dùm em với