• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 version 7.0.7392.0

i_love_baby387

- mình cũng có thắc mắc như bạn này, mong các bạn giúp đỡ
- máy mình HD7 T-mobile đang ở 7008, vậy có cần lên nodo như bài hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-ĐƠN-GIẢN-ĐỂ-UPDATE-quot-NoDo-quot-CHO-WP7 của chú PhamQuang rồi mới lên bản 7392 được hay là từ 7008 chỉ cần cắm vào zune là ngồi đợi lên thẳng luôn 7392 vậy
- mới sử dụng HD7 nên nếu có câu hỏi nào ko đúng mong các bạn bỏ qua
Cắm vào zune và update bình thường bác nhé (zune sẽ báo nhận bản 7392 luôn) không cần qua Nodo
máy mình cũng vừa kêu update lên 7392 nhưng sợ up lên mất hết jailbreak nên chưa dám update:-s
h nghe mọi ng nói là update vẫn giữ đc jailbreak thì mình up lên vậy:D
Hoàn toàn không mất JB nhé!

n3h1p5

Cắm vào zune và update bình thường bác nhé (zune sẽ báo nhận bản 7392 luôn) không cần qua Nodo

Hoàn toàn không mất JB nhé!

- hôm qua cắm vào thì zune hiện lên bản update, up tầm 20' thì xong, vào thấy lên 7390 àh, để chiều ầy về cắm vào tiếp coi có 7392 chưa ~X( dù sao cứ có cái mới mà ko mất jb thì cứ thử \-/

thnl87

E Update bị báo lỗi: 80180048.
Bác nào có gặp ko? Có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với...

Lamson

Well-Known Member
Tình hình là sau khi Update lên 7392 thì mình không thể cài được cái gì qua Marketplace nữa ? còn cài file Xap thi không có vấn đề gì

duong113

mình cũng gặp tình trạng này??? giúp mình với :(
Tình hình là sau khi Update lên 7392 thì mình không thể cài được cái gì qua Marketplace nữa ? còn cài file Xap thi không có vấn đề gì

kabjthang

hồi kỳ mình update nodo cũngg zậy... vài ngày là hết thôi à

water77

Ai chà mọi người up lên đều kêu bình thường. Nhưng tôi kể từ khi up lên bản 7392 thì nhận thấy pin hết nhanh khủng khiếp chả hiểu vì sao .. :-?

ncbc

Ai chà mọi người up lên đều kêu bình thường. Nhưng tôi kể từ khi up lên bản 7392 thì nhận thấy pin hết nhanh khủng khiếp chả hiểu vì sao .. :-?

tính up lên nodo mà nghe bác nói sao ghê wa hihix

Titan247

lên bản này cảm thấy tốc độ cải thiện rõ rệt, rất nhanh và mượt nhé :)

NMLam

các bác cho mình hỏi tý: mình cắm con HD7 T9292 vào, Zune báo có update, vậy mình chỉ cần bấm update là xong thôi phải ko ?_?
mình đang ở Vũng Tàu, sợ update không dc mà hỏng thì lại không biết đi đâu sửa ...

blackdoor

Manager
các bác cho mình hỏi tý: mình cắm con HD7 T9292 vào, Zune báo có update, vậy mình chỉ cần bấm update là xong thôi phải ko ?_?
mình đang ở Vũng Tàu, sợ update không dc mà hỏng thì lại không biết đi đâu sửa ...

Đó là bản update 7392, bác cứ tiến hành đi, không thể hỏng máy được, trường hợp có trục trặc thì có thể restore lại trạng thái trước khi update.

thanhluongks

Mình up bình thường qua Zune, chẳng thấy bị sao cả vẫn còn Jailbreak, cài App bình thường

lungtung

Đó là bản update 7392, bác cứ tiến hành đi, không thể hỏng máy được, trường hợp có trục trặc thì có thể restore lại trạng thái trước khi update.
cách restore thế nào bác backdoor
Bản wp7 mới nhất có phải bản 7392 này không bác

blackdoor

Manager
cách restore thế nào bác backdoor
Bản wp7 mới nhất có phải bản 7392 này không bác
Hiện tại chưa có bản nào mới hơn 7392.
Trước khi update WP7 qua Zune, PC sẽ backup hiện trạng của WP7, nếu có lỗi trong quá trình update thì trên Zune có tùy chọn để phục hồi lại trạng thái cũ ban đầu.

aquarius102

Sau khi update lên bản mới này,em ko chơi dc game Rise of glory,vào là bị văng ra,ko hiểu???????

anh3xao

version này thấy bootup nhanh, start game cũng nhanh, chơi nhanh cũng nhanh, thêm copy&paste.