• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-k@y 0.99 Free- Bàn Phím Ảo Thông Minh Bản Miễn Phí (Trang 3)

Son_Nguyen

Cái X-K@y này cài vào w950i dùng pro hơn, 1 lần nữa thanks anh Công!! À, mình có 1 vấn đề này cần hỏi, trong setup mình đã chọn layout 1 là Vietnamese, layout 2 là English(US), ko hiểu sao lúc mình sử dụng cái này để chỉnh sửa tên thư mục bằng Swiss MP, đánh tiếng Việt vào thì OK, nhưng chuyển sang chế độ tiếng Anh mà đánh thêm 1 chữ vào thì nó báo lỗi APP CLOSE luôn.. Có ai biết lý do vì sao ko?

viettien_milo

Không install được XKey

Chào anh CongVoi,
Mình đã load được XKey 0.98 free nhưng khi cài vào thì cái W960i của mình báo là "this software use a protected uid" rồi abort luôn. Không biết mình phải làm như thế nào hả bác? Thanks bác nhé!

lamquangtu

Chào anh CongVoi,
Mình đã load được XKey 0.98 free nhưng khi cài vào thì cái W960i của mình báo là "this software use a protected uid" rồi abort luôn. Không biết mình phải làm như thế nào hả bác? Thanks bác nhé!

Bạn tìm topic: Cách hack phone nhanh của Vietduck rồi làm theo đi nhé.

kietpacific

mặc dù là bản free nhưng chỉ cần chuyển đổi qua lại 2 ngôn ngữ là good rùi. Thanks bác Congvoi nhìu=D>

dongxanh

Posted via Mobile Device

Đã có phiên bản mới 0.99, bản đầy đủ và cả bản free. Các bạn vào tải ở đây, mình không gửi file được

http://xkey.samm.zp.ua/?ln=en

Dùng thử thấy cũng được lắm, bàn phím to, gõ được tiếng Việt, đổi được theme, nhiều ký tự đặc biệt hơn bàn phím mặc định,...

Edit: Thanks congvoi up file dùm. Mình thêm vài cái hình cho dễ hình dung.
à quên, up luôn file Xkey free.

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

mới dow về chưa thử thank congvoi nha
nhưng ngày trước cài bàn phím tiếng việt vào rồi vào phần tin nhắn vẫn ko đáng được tiếng việt..đã vào phần cài đặt mà cũng ko thấy viẹtnammes đâu hết..
congvoi chỉ dùm nha

vthien2404

Posted via Mobile Device
hic. Congvoi post bản này là bản đòi key rùi, không fải bải free.

dongxanh

mới dow về chưa thử thank congvoi nha
nhưng ngày trước cài bàn phím tiếng việt vào rồi vào phần tin nhắn vẫn ko đáng được tiếng việt..đã vào phần cài đặt mà cũng ko thấy viẹtnammes đâu hết..
congvoi chỉ dùm nha

bạn vào Control panel - Device - Text input - Virtual keyboard - Chọn Xkey free, vào Setup - Layout, kéo thanh trượt xuống sẽ thấy Vietnamese. Chọn xong nhớ Save.

sonnguyen_uiq3

Ko biết bản này đã sử dụng được fullscreen ko nhỉ,để test phát xem sao.Thank bác dongxanh trước,click thank sau vậy.

sonnguyen_uiq3

Pó chiếu rồi,free nên vẫn ko chơi nằm ngang màn hình đơợc rồi.mà sau khi cài bản 0.99 này thì vào phần about vẫn là bản 0.98 nhỉ???mình down file của shadow,lại pó chiếu!!!

shadow141206

Sao cái X-k@y của em bị một lỗi lạ lắm, ví dụ như phím SHIFT với một vài phím khác lại hiện ô vuông :-? (hên là phím số hoặc chữ hoặc ký tự đặt biệt ko bị), chỉ bị ở một số phím chức năng thôi !!!

Son_Nguyen

Sao cái X-k@y của em bị một lỗi lạ lắm, ví dụ như phím SHIFT với một vài phím khác lại hiện ô vuông :-? (hên là phím số hoặc chữ hoặc ký tự đặt biệt ko bị), chỉ bị ở một số phím chức năng thôi !!!

Em đang xài bộ font gì? Anh xài bộ font chuẩn của Sony thì thấy bt mà, phím SHIFT & mấy phím chức năng có bị lỗi ô vuông đâu?.. Lỗi này chắc là do em dùng font chữ nào đấy thôi.. P/S: em xem hình của bác dongxanh chụp ở máy của bác ý, phím SHIFT cũng bị lỗi ô vuông là do máy bác ý dùng bộ font của N95 nên bị vậy.. Anh từng test thử bộ font của N95 rồi nên biết!!

calvinklein87

thank bac cong voi nha được rùi nhưng sao khi mở bàn phím ảo lên nó nằm ngang màn hình và kín hết màn hình lun...em muốn nó nhỏ thui ..giúp em với

shadow141206

Em đang xài bộ font gì? Anh xài bộ font chuẩn của Sony thì thấy bt mà, phím SHIFT & mấy phím chức năng có bị lỗi ô vuông đâu?.. Lỗi này chắc là do em dùng font chữ nào đấy thôi.. P/S: em xem hình của bác dongxanh chụp ở máy của bác ý, phím SHIFT cũng bị lỗi ô vuông là do máy bác ý dùng bộ font của N95 nên bị vậy.. Anh từng test thử bộ font của N95 rồi nên biết!!

Hjz, em chỉ xài font mặc định của máy thôi (có chép thêm vài font vào ổ D để máy đọc TV) :(:)(:)((

P/S: acck, thanks nhầm ng rồi !!! sr anh CalvinKlein nga, lỡ thanks :D

dongxanh

Hehe :D:D:D

P/S: Có ai biết cách khắc phục không, chỉ với !!!! Nhìn ô vuông hoài, khó chịu quá 8-|

Posted via Mobile Device

Đổi qua bộ font khác đi bạn.
P3600 nói đúng đấy, mình dùng font N95 nên không hiển thị được 2 ô, nhưng biết chắc nó là mũi tên của phím shift nên không cảm thấy khó chịu

dongxanh

thank bac cong voi nha được rùi nhưng sao khi mở bàn phím ảo lên nó nằm ngang màn hình và kín hết màn hình lun...em muốn nó nhỏ thui ..giúp em với

Posted via Mobile Device
bạn cài nhầm bản full rồi, bản đó có kkk thì mới dùng được, click vào ô chữ nhật góc trái bên trên để quay bàn phím.
Cài lại bản free thì sẽ không quay ngang được, click vào ô mình nói thì chỉ hiện lên địa chỉ trang web của tác giả thôi