• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Plore 1.42 Mod thêm tính năng phím nóng thanh Menu by Vothien12345 - SymPViet

DreamLand

Đây là ý tưởng sáng tạo của Vothien12345, thật tuyệt vời ^^
Bản việt hóa của chính tác giả.

Phiên bản 2 Icon cài đặt 1 file duy nhất

Bản này vothien Mod lại cho các bạn tiện sử dụng, giảm thời gian đáng kể khi thực hiện.
(thời gian là vàng bạc mà:p)

Tải Về

Một vài hình ảnh trên S60V2:

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

2 icon trong 1 file? Mình chua hiêu? Phím nóng là phím nào u?

2 icon trong 1 file là khi cài xplore vào chỉ hiện 1 icon thôi nhưng vẫn dùng ngon .:D

phím nóng dùng các số thay cho phím di chuyển .

ví dụ :

tìm kiếm : ban chỉ việc ấn số 2

tập tin nén : số 3

chỉnh sửa : số 4

v .v ... và v. v... =))

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

2 icon trong 1 file? Mình chua hiêu? Phím nóng là phím nào u?

Cái 2 icon trong một file là bên V3 dùng bản Cr@k. Còn V2 mình thì vẫn 1 icon thôi bạn ^^
Mình trích nguyên văn ý mà :D
Phím nóng giống bạn này giải thích nek :D
2 icon trong 1 file là khi cài xplore vào chỉ hiện 1 icon thôi nhưng vẫn dùng ngon .:D

phím nóng dùng các số thay cho phím di chuyển .

ví dụ :

tìm kiếm : ban chỉ việc ấn số 2

tập tin nén : số 3

chỉnh sửa : số 4

v .v ... và v. v...

chúc vui !

tien217a3

Ac van phai doi 3s ah pro?T dang dung ban 1.22 3d cua anhtamhcm vao ngon ko phai doi gi ca the ma tuog cai nay crack rui huhu!

jimmyvn88

Cái phím nóng này thực ra đã có sẵn rồi, Võ Thiện VH và thêm mấy số như .1 .2 trong langs để anh em dễ nhìn hơn mà.

hieuduc88

Cái vụ đánh số trên tệp lang này từ bọn China rất lâu roài. Đâu có gì sáng tạo. Đánh dấu 1,2,3,4... trên txt theo phím nóng của soft là xong thôi. Nhìn tiêu đề thấy kêu quá. cứ ngỡ thêm tính năng mới. Sorry có sao nói zậy!

DreamLand

Cái phím nóng này thực ra đã có sẵn rồi, Võ Thiện VH và thêm mấy số như .1 .2 trong langs để anh em dễ nhìn hơn mà.
Um, giờ mình mới để ý, nhưng công sức Việt hóa thế này cũng không nhỏ đâu nhỉ ^^

Cái vụ đánh số trên tệp lang này từ bọn China rất lâu roài. Đâu có gì sáng tạo. Đánh dấu 1,2,3,4... trên txt theo phím nóng của soft là xong thôi. Nhìn tiêu đề thấy kêu quá. cứ ngỡ thêm tính năng mới. Sorry có sao nói zậy!
^^ Mình mới biết. bạn dùng bản China chứ không dùng bản VH hở :O

jimmyvn88

@duchieu88: Ko nên nói thế nhé dễ mất lòng anh em. Dù sao thì ko phải tác giả quảng cáo thế mà ng giới thiệu nói thui mà.
@Dreamland: Bạn nên xem lại file Langs và sửa tí cho phù hợp ở chỗ đánh số phần Tools nhé.Vì bản của V3 và V2 khác nhau ở chỗ V3 ko có mục Processes và Task trong Tools nên đánh số sẽ ko đúng.Ok

DreamLand

@duchieu88: Ko nên nói thế nhé dễ mất lòng anh em. Dù sao thì ko phải tác giả quảng cáo thế mà ng giới thiệu nói thui mà.
@Dreamland: Bạn nên xem lại file Langs và sửa tí cho phù hợp ở chỗ đánh số phần Tools nhé.Vì bản của V3 và V2 khác nhau ở chỗ V3 ko có mục Processes và Task trong Tools nên đánh số sẽ ko đúng.Ok

Để mình xem lại rùi sửa thử xem :D

hieuduc88

@Dreamland: Dùng bản install là có china nhưng 3 ngôn ngữ Eng,Russia,China đều đánh số nhưng từ những version trước roài

manhtu

đánh số ntn có chỗ bị lộn cho mà xem, những dòng chung chức năng nhưng khác vị trí

DreamLand

all: Xin lỗi vì hiểu nhầm ý của Vothien12345. Mod Thanh Menu là thêm số vào Menu cho dễ dùng hơn. Chứ không phải như mình đã nói ở những bài trước. SR. :)

DreamLand

Mình đã Fix lại giống ý của Jimmyvn88 cho phù hợp hơn với V2 rồi.
6.Process
7.Tasks
8.About

Các bạn quan tâm thì có thể Download lại tại bài 1 nha :D

phuonxinh

Hic, thấy nhiều trang nói về cr@k xplore 1.42 quá, nhưng trang nào cũng nói " I have not had time to test. " Riêng mình đã test 3lần rùi mà thất bại cả 3.
ae vào đây xem và làm thử xem sao, thành công thì share kinh nghiệm nhé nhéXPLORE 1.42 CR@K

DreamLand

Hic, thấy nhiều trang nói về cr@k xplore 1.42 quá, nhưng trang nào cũng nói " I have not had time to test. " Riêng mình đã test 3lần rùi mà thất bại cả 3.
ae vào đây xem và làm thử xem sao, thành công thì share kinh nghiệm nhé nhéXPLORE 1.42 CR@K

Cái này giống Translate từ bản Tiếng Nga hôm trước mọi người vẫn cho rằng đó là của NTD.
Cách làm tương tự luôn :(

phuonxinh

Vẫn cùng nội dung mà. Hôm qua mới thấy ở diễn đàn Ifmart, trước chỉ có ở China và Rus. Mình đã làm thử vài lần rùi nên hôm wa thấy ở ifmart ko còn hứng test nữa

singleboy_nvt

Mình đã Fix lại giống ý của Jimmyvn88 cho phù hợp hơn với V2 rồi.
6.Process
7.Tasks
8.About

Các bạn quan tâm thì có thể Download lại tại bài 1 nha :D

trong bài viết này các bác dùng font nào cho s60v2 vậy ,hay là font của x-plore phiên bản việt hóa này thế

Last edited by a moderator: