• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore v1.31 dùng đến năm 2039 không cần xác thực

anhtamhcm

Nhiều người than phiền là khi cài xong phiên bản X-plore v1.30 và v1.31 sau khi Đăng ký thành công thì không thể dùng vì bị bắt buộc kiểm tra tính xác thực của pm này mới sử dụng được!

Có một phương pháp ngược lại như sau:

- Các bạn cứ tải bản 1.31 mới nhất tại trang chủ của LonelyCatGames ở đây:
http://www.lonelycatgames.com/?app=xplore
Sau khi down về giải nén chọn file phù hợp với từng loại máy>>>Mạnh dạng cài vào đừng sợ

- Sau khi cài không nên đăng ký cứ như vậy mà dùng Demo >> Thời gian điếm ngược khi vào và thoát chỉ có 3 giây nên cũng nhanh

- Khi dùng bản không cần đăng ký thì mọi tính năng đều hoạt động hoàn hảo như bản Full

* Nhắc lại là các bạn không nên đăng ký nhé:D
Tôi đã test rất kỹ và chỉnh về Max là năm 2039 vẫn dùng OK >> Nếu chỉnh năm 2040 là bắt check ngay:D

Sau khi cài X-plore các bạn down tập tin ngôn ngữ đã Việt hóa giải nén và copy vào !:\LCG Lang. Ví dụ cài X-plore vào C: thì phải chép thư mục vào C:\LCG Lang nếu cài vào E: thì chép vào E:\LCG Lang

JokerB

dạ đúng là bản 1.31 dùng free nhưng lần nào cũng chờ 3 2 1 bực lắm anh à :) mà sài chả thấy khác 1.22 j cả.Hì cứ tưởng anhtam vừa crck đc 1.31 :D
Posted via Mobile Device

anhtamhcm

dạ đúng là bản 1.31 dùng free nhưng lần nào cũng chờ 3 2 1 bực lắm anh à :) mà sài chả thấy khác 1.22 j cả.Hì cứ tưởng anhtam vừa crck đc 1.31 :D
Posted via Mobile Device

Có khác đấy. đã Fix lỗi tìm kiếm trong Hex (bản 1.22 tìm hex là lỗi hay bị out), fixed shift k e y editor, Fix lại giao diện khi chọn chế độ font to nhất (nếu ở bản 1.22 chọn chữ to nhất sẽ thấy mất 1 phần ở bảng trình đơn!) . bản 1.33 duyệt Nhanh hơn. Đã test thử với Nokia E90 Themes đẹp tuyệt
Chỉ có 3 giây mà còn bực:D

Chỉnh sửa cuối:

omtky7512_cc2

hic e thấy xái cái XP 1.30 tiếng việt là ổn lám oy dau bị tình trạng gì dau mà còn nhanh nữa .ko phải đợi 3 2 1 ,thít hon nhìu :d

anhtamhcm

Chép file Vietnamese.txt vào !:\LCG Lang có thấy tiếng việt đâu:|

Lại phải hướng dẫn từ đầu! Dùng X-plore hầu như ai cũng thuộc lòng thao tác chuyển sang ngôn ngữ Việt!

Vào Menu>Tools>About>OK lúc này sẽ thấy màn hình như thế này

attachment.php

Sau đó bấm 800 nhấn Back hoặc có thể đánh dấu trong Use system font trong Configuration

Tiếp tục Nhấn phím 0 đề vào Cấu hình chọn phần Langgue>>Vietnames

hic e thấy xái cái XP 1.30 tiếng việt là ổn lám oy dau bị tình trạng gì dau mà còn nhanh nữa .ko phải đợi 3 2 1 ,thít hon nhìu :d
>:)
Làm vài hình cho mấy chú rõ hơn nhé:D hình minh họa tôi chọn kích thước font lớn nhất>> Bạn nào dùng phiên bản 1.22 thì hãy làm theo như tôi và so sánh xem thế nào?

Tôi thấy Lonelycatgames quá nhân đạo khi cho người dùng không có điều kiện như dân Việt Nam!!! Nên cảm ơn họ mới đúng chứ

Có những phần mềm của Việt Nam chẳng ra gì mà còn bắt mua bản quyền ngay lần đầu tiên mới dùng được

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

Tại sao bài viết hay thế này mà các bạn chỉ vào bình luận mà không thank nhỉ.Nếu không thank thì để mình tôi thank cũng được,thank anhtam ngàn lần

trang11111

Lại phải hướng dẫn từ đầu! Dùng X-plore hầu như ai cũng thuộc lòng thao tác chuyển sang ngôn ngữ Việt!

Vào Menu>Tools>About>OK lúc này sẽ thấy màn hình như thế này

attachment.php

Sau đó bấm 800 nhấn Back hoặc có thể đánh dấu trong Use system font trong Configuration

Tiếp tục Nhấn phím 0 đề vào Cấu hình chọn phần Langgue>>Vietnames

Mình tìm lòi mắt mà không thấy Vietnames trong phần Langgue đâu cả:-??:-??

anhtamhcm

Mình tìm lòi mắt mà không thấy Vietnames trong phần Langgue đâu cả:-??:-??

Menu>Tools>Configuration> nhấn Joystic lên hoặc xuống khi nào thấy dòng Langgue thì tiếp tục Joystic sang phải đến khi thấy Vietnames thi OK. Như thế này là tôi dùng X-plore cho bạn rồi còn gì nữa!!!>:)

trang11111

Menu>Tools>Configuration> nhấn Joystic lên hoặc xuống khi nào thấy dòng Langgue thì tiếp tục Joystic sang trái đến khi thấy Vietnames thi OK. Như thế này là tôi dùng X-plore cho bạn rồi còn gì nữa!!!>:)
Sax cái này thì mình thừa biết nhưng vấn đề là không thấy Vietnames trong Langgue đâu cảX-(X-(X-(

anhtamhcm

Sax cái này thì mình thừa biết nhưng vấn đề là không thấy Vietnames trong Langgue đâu cảX-(X-(X-(

Đọc lại từ đầu nhé, đã hướng dẫn kỹ lưỡng. Giải nén copy nguyên cái folde đó vào thôi:D

trang11111

Đọc lại từ đầu nhé, đã hướng dẫn kỹ lưỡng. Giải nén cái folde đó rồi copy vào thôi:D
Nản thật mình đã thử các cách rồi mà vẫn không thấy Vietnames đâu thì làm sao mà thay đổi được :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

anhtamhcm

Nản thật mình đã thử các cách rồi mà vẫn không thấy Vietnames đâu thì làm sao mà thay đổi được :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Hướng dẫn bằng chữ không được thì bằng hình: Nếu cài vào thẻ thì bắt buộc phải copy vào thẻ và ngược lại

trang11111

Hướng dẫn bằng chữ không được thì bằng hình: Nếu cài vào thẻ thì bắt buộc phải copy vào thẻ và ngược lại
Thử đủ kiểu mà có được đâu
Giờ con N72 của mình lại còn bị hâm không cho gõ chữ ở số 4 được nữa chứ:(:)((

jimmi_qyu

ha ha ha.Pó tay thật.Bạn kia cố gắng mài mò đi anhtam đã hướng dẫn kỹ lắm rồi đấy.Chúc thành công

JokerB

haha đúng là chào thua thật.Với bạn này thì phải đóng gói lại rồi send thôi :)
rất muốn ấn nút thanks cho anhtam nhưng vào PV bằng mobile k có đầy đủ tính năng như pc :( .Chỉ mỗi PV thế,các 4rum khác vẫn bt. Thích nhất những bài của anhtam vì tệp đính kèm lại k có mã khoá.Các pm của SympViet thì chưa sài đc 1 cái nào vì dùng đt down và xplore giải nén k đc
Posted via Mobile Device

Nynk_102

Thử đủ kiểu mà có được đâu
Giờ con N72 của mình lại còn bị hâm không cho gõ chữ ở số 4 được nữa chứ:(:)((
Posted via Mobile Device
Để e hướng dẫn bác nhé,bác down cái lcg lang.rar về , mở xplorer lên bấm ok vào file lcg lang.rar vừa down về, sau đó nó có 2 dòng ,dòng trên là lcg lang.rar và dưới là folder LCG Lang . Bác chọn Menu -> File ->Extrac rùi thả nó vào biểu tượng của ổ E , bấm ok, xong rùi bác back lạj , trở về khung chính của Xplorer , bấm phím 0 , chuyển xuống chỗ language mà đang ghj là English ấy , nhấn phím sang phải ,jữ cho nó chuyển đổi jữa các ngôn ngữ, sẽ có vietnameses ở cuối . Ok rùi ,bác back lại và sử dụng tiếng việt thuj, nếu lỗi font kiểu như hjện ô vuông thì chọn Menu ->công cụ ->giới thiệu bấm 800 là ok , dc thì thank e phát nha ,hjhj .have fun