• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore v1.43.* Cập Nhật*

phuonxinh

X-plore v1.43.* Cập Nhật*
Phần mềm quản lí tập tin manh mẽ quen thuộc Xplore với các tính năng ưu việt:

* Xem tất cả các ổ đĩa / thư mục / tập tin trên điện thoại trong cây xem
* Tích hợp xem văn bản và ảnh
* Xem chi tiết tệp tin, thư mục
* Chỉnh sửa thuộc tính tập tin (ẩn, chỉ đọc, vv)
* Đổi tên và xóa các tập tin
* Tạo hoặc chỉnh sửa các tập tin văn bản
* Tạo thư mục
* Sao chép hoặc di chuyển các tập tin và thư mục
* Gửi tập tin qua Bluetooth hoặc hồng ngoại
* Trích xuất tập tin từ Zip, Rar, Jar tài liệu lưu trữ
đóng gói tập tin vào lưu trữ Zip
* Xem tài liệu Word
* Xem quy trình và nhiệm vụ **
* Tích hợp chương trình updater
* Xem thông tin, lưu trữ ảnh trong thư mục tin nhắn
* xem và biên tập Hex
* Tìm kiếm các tập tin
* Thư mục nhanh
* Máy chơi Video -nghe nhạc đơn giản **
* Bảo vệ thư mục trên Symbian 9.x không thể truy cập

Phiên bản mới 1.43 chính thức cập nhật 08/04/ 2010 fix một số lỗi nhỏ về tạo zip, khởi động lại thiết bị ,.
* DOWNLOAD: X-plore v1.43.s60
(giải nén và chọn tệp x-plore s60v2)

Chỉnh sửa cuối:

TRUONGPR0

Bóc tem mở hàng cái xem nào.Chà chà phiên bản có vẻ thú vị đây,đã fix đc lỗi khởi động lại đt test rất okie.Bác phuonxinh dậy từ rất sớm để post bài nhỉ.

a2king

cho mình hỏi cách tạo thư mục mới trong X-plore 1.43 này đi, và làm ơn chỉ thêm cho mỉnh cách Mark file cho nhanh nhanh với, các phiên bản cũ chỉ cần bấm nút hình cây bít là nó Mark, nhưg phien bản này k dc, có ai chỉ mình với.....mình dùng N7610.

phuonxinh

Để tạo thư mục mới nhấn Opitions-> file -> new folder
Đánh dấu: nhấn bút + ok. Đánh dấu tất cả file trong thư mục nhấn bút + mũi tên sang phải của joystick, hủy dấu nhanh nhấn nhấn bút + mũi tên sang trái của joystick
Bạn có thể qua down bản tiếng Việt dùng cho rễ: ở đây

haikich_85

Không đăng ký được!!

Nhập key đăng ký xong rồi nhưng khi thoát ra vào lại vẫn chưa đăng ký như cũ. Ai biết cách khắc phục giúp mình với???

phuonxinh

Để nó ko đòi update thì vào menu-> tools-> programe update->menu -> automatic update, bỏ dấu check đi là nó sẽ ko bao giờ đòi update nữa

a2king

mình thấy các version sau này có 1 điểm dở là k có phím tắt cho chức năng Mark... lúc trước bản 1.22 chỉ cần chọn phím có hình cây bút là nó sẽ Mark file cho mình, giờ k còn làm đc, có ai MOD đc chức năng này ko???

phuonxinh

mình thấy các version sau này có 1 điểm dở là k có phím tắt cho chức năng Mark... lúc trước bản 1.22 chỉ cần chọn phím có hình cây bút là nó sẽ Mark file cho mình, giờ k còn làm đc, có ai MOD đc chức năng này ko???

Chỉ cần nhấn:
Center (ok) + pen: đánh dấu 1tệp
→ + pen: để chọn tất cả tệp trong thư mục
← + pen:để hủy tất cả đánh dấu
Keó lên hoặc xuống để đánh dấu lần lượt

a2king

mình ko làm đc bạn ơi, bấm phím Center là cái phím ngay giữa đúng k??? khi bấm phím đó thì nó mở file đó lên ngay... còn bấm cùng lúc phím Center với phím pen thì cũng k đc, nó vẫn mở file lên mà bấm 2 nút vậy bất tiện quá, đã gọi là phím tắt thì phải nhanh chứ... mình dùng 7610, mong các bạn xem xét và giúp đỡ...

à, mình bấm 2 nút cùng lúc giờ thì đc rùi, nhưng bấm 2 nút liền lỡ khi bấm chậm 1 cái thì ko đc, bấm chậm nút Center thì cung ko sao, nhưng bấm chậm nút Pen thì giống như mình vừa bấm Center ko... nên nó nó sẽ mở file đó lên, lúc đó phải thoát ra, làm vậy còn lâu hơn là vào Menu...

Last edited by a moderator:

DreamLand

mình ko làm đc bạn ơi, bấm phím Center là cái phím ngay giữa đúng k??? khi bấm phím đó thì nó mở file đó lên ngay... còn bấm cùng lúc phím Center với phím pen thì cũng k đc, nó vẫn mở file lên mà bấm 2 nút vậy bất tiện quá, đã gọi là phím tắt thì phải nhanh chứ... mình dùng 7610, mong các bạn xem xét và giúp đỡ...

à, mình bấm 2 nút cùng lúc giờ thì đc rùi, nhưng bấm 2 nút liền lỡ khi bấm chậm 1 cái thì ko đc, bấm chậm nút Center thì cung ko sao, nhưng bấm chậm nút Pen thì giống như mình vừa bấm Center ko... nên nó nó sẽ mở file đó lên, lúc đó phải thoát ra, làm vậy còn lâu hơn là vào Menu...
Đánh dấu một đối tượng bạn ấn phím Pen.
Đánh dấu tất cả đối tượng trong thư mục : Pen + mũi tên qua phải.
Bỏ đánh dấu tất cả: Pen + mũi tên qua trái.
Đánh dấu đối tượng liên tiếp nhau: Pen + mũi tên lên hoặc mũi tên xuống. Để bỏ đánh dấu cứ làm ngược lại.
Chỉ cần nhấn:
Center (ok) + pen: đánh dấu 1tệp
→ + pen: để chọn tất cả tệp trong thư mục
← + pen:để hủy tất cả đánh dấu
Keó lên hoặc xuống để đánh dấu lần lượt

a2king

Đánh dấu một đối tượng bạn ấn phím Pen.
Đánh dấu tất cả đối tượng trong thư mục : Pen + mũi tên qua phải.
Bỏ đánh dấu tất cả: Pen + mũi tên qua trái.
Đánh dấu đối tượng liên tiếp nhau: Pen + mũi tên lên hoặc mũi tên xuống. Để bỏ đánh dấu cứ làm ngược lại.

cám ơn bạn đã góp ý.. nhưng mình ko làm đc như bạn nói trên phien bản 1.43 này, cách của nói thì làm trên 1.22 mà... bản 1.43 này khác rùi. Mình tháy bạn phuonxinh chỉ đúng đó, nhưng có điều nó bất tiện quá, có ai làm cho bản 1.43 này quay lại giống bản 1.22 như DreamLand nói ko???

demxuanthu

Cái này ae đã test chán rùi, ko thành công đâu

cái này là 2file .sis mà.. 1là x-plore..1là x-plore crack... Cài hết vô máy là full mà..
Ko biet đúng thế ko... Khổ nỗj ko có máy để test... Thấy mấy forum của nga nó thảo luận dùng đc full cười phớ lớ mà mh chẳng hiểu gì..

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

No huong dan cai bản 1.22 trc, sau đo nhập k€y, đổi tên trong app, cài típ bản 1.42...
Bạn dẫn link đến forum đó đi,

leminhhai111

No huong dan cai bản 1.22 trc, sau đo nhập k€y, đổi tên trong app, cài típ bản 1.42...
Bạn dẫn link đến forum đó đi,

Kêu ngừoi đó gửi link qua tin nhắn riêng cho em . chứ em kêu dẫn link vô đây là bị mod xóa đó em

DreamLand

Mình test thử Cách 1 vẫn chưa đc, Cách 2 phải Format, đọc có vẻ dễ dàng, nhưng thấy giống hôm trước. File CR của NTD bên Forum Nga nào đó :(
Kêu ngừoi đó gửi link qua tin nhắn riêng cho em . chứ em kêu dẫn link vô đây là bị mod xóa đó em
PV cho phép dẫn link qua các forum công nghệ lâu rùi anh ui :D Miễn là ko phải Quảng cáo.

DreamLand

Đã cố gắng test kỹ 2 cách để hy vọng thành công, nhưng tới bước cuối cùng thì quá thất vọng, không thể xác thực dc :(
=> 2 cách này ko có hiệu quả.