• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plorer v1.31 Việt hóa & Mod Icon bởi dangduc_SymPViet (17/5/2009) Chưa full

Nynk_102

cái đó làm gì có rsc em , anh cài đi cài lại rồi, vẫn có tiếng việt ok mà ! Nếu như em cài xong ko có tiếng viẹt, thì em thử vào nhấn 0 rồi chuyển xuống chỗ Language, nhấn sang phải hoặc sang trái, tới khi thấy chữ Vietnamese là được ! Anh cài bình thường mà
Posted via Mobile Device
Dạ thưa ko có anh ah. Các bản cũ e vẫn làm dc ma.

dangduc

Lạ thật ! mình cài vô là có tiếng việt luôn mà ! Có phải chỉnh gì nữa đâu ^^

dangduc

mình dám chắc nynkj đang cài bản nào đó ! Bản của mình test tử tế cài xong là có tiếng việt luôn, mình remove rồi cài lại vẫn có tiếng việt như thường, ko phải nhấn gì nữa cả ! Ko hiểu đang cài cái gì nữa

Nynk_102

mình dám chắc nynkj đang cài bản nào đó ! Bản của mình test tử tế cài xong là có tiếng việt luôn, mình remove rồi cài lại vẫn có tiếng việt như thường, ko phải nhấn gì nữa cả ! Ko hiểu đang cài cái gì nữa
Posted via Mobile Device
E vào đây http://cid-3ed234bde6743bd2.skydrive.live.com/self.aspx/Software/X-plore%20v1.31%20Mod%20Icon%20viethoa%20boi%20dangduc.zip, down dc X-plore v1.31 Mod Icon viethoa boi dangduc.zip, rùi cài nhưng ko có TV. Sau đó vào đây http://cid-3ed234bde6743bd2.skydrive.live.com/self.aspx/Software/X-plore%20v1.31%20Mod%20Icon%20New%20viethoa%20boi%20dangduc.sisx ,down dc X-plore v1.31 Mod Icon New viethoa boi dangduc.sisx. . rùi cài vào, vẫn thế anh ah. Còn thiếu nướcg 4mat máy để cài lại nữa thui. Anh zip cho e folder LCG Lang của anh đi. E hết cách rùi. Huhuhu.....

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
E vào đây http://cid-3ed234bde6743bd2.skydriv...-plore v1.31 Mod Icon viethoa boi dangduc.zip, down dc X-plore v1.31 Mod Icon viethoa boi dangduc.zip, rùi cài nhưng ko có TV. Sau đó vào đây http://cid-3ed234bde6743bd2.skydriv...e v1.31 Mod Icon New viethoa boi dangduc.sisx ,down dc X-plore v1.31 Mod Icon New viethoa boi dangduc.sisx. . rùi cài vào, vẫn thế anh ah. Còn thiếu nướcg 4mat máy để cài lại nữa thui. Anh zip cho e folder LCG Lang của anh đi. E hết cách rùi. Huhuhu.....

Sao kỳ quá nhỉ, máy mình không dám test nhưng mình đã bung ra kiểm tra, thấy file ngôn ngữ và đường dẫn chính xác mà sao lạ thế :-?

Nynk_102

Sao kỳ quá nhỉ, máy mình không dám test nhưng mình đã bung ra kiểm tra, thấy file ngôn ngữ và đường dẫn chính xác mà sao lạ thế :-?
Anh đóng gói dc file ngôn ngữ riêng cho e ko anh . Em potay với kon máy của e rùi.hjx, bùn ghe.
nguy hiểm quá nhỉ! thôi dùng bản 1.30 cho lành vậy8-|
Nếu bạn có bản quyền thì cứ cài mà dùng ,không sao đâu mà. Chắc tại máy mình bị sao thuj.

Nynk_102

Chào cả nhà ! Chúc 1 ngày tốt lành nha. Vấn đề của e đã dc giải quyết rùi. Nguyên nhân là e cài lên ổ C ,do đó folder LCG Lang dc tạo trên ổ C. máy em không có tiếng việt khi folder này ở ổ C, sau khi em move nó sang ổ E thì mọi chuyện đã êm đẹp rùi.( em vẫn hay zip folder này từ máy e để send qua bluetooth khi cài Xplorer cho máy khác ,nếu ko có sẵn . Hum nay tìm mỏi mắt mà không thấy, đâu nghĩ là nó ở ổ C đâu chứ )

MinhThang

Manager
Chào cả nhà ! Chúc 1 ngày tốt lành nha. Vấn đề của e đã dc giải quyết rùi. Nguyên nhân là e cài lên ổ C ,do đó folder LCG Lang dc tạo trên ổ C. máy em không có tiếng việt khi folder này ở ổ C, sau khi em move nó sang ổ E thì mọi chuyện đã êm đẹp rùi.( em vẫn hay zip folder này từ máy e để send qua bluetooth khi cài Xplorer cho máy khác ,nếu ko có sẵn . Hum nay tìm mỏi mắt mà không thấy, đâu nghĩ là nó ở ổ C đâu chứ )

Thêm tí kinh nghiệm quí báu phải không bạn, một phần lỗi là do DD không hướng dẫn cụ thể.:D

dangduc

Lần đầu tiên có người cài X-plorer trên ổ C , Pó tay :)) ! May là cuối cùng cài cũng được ! Sau có gì các phần mềm bạn cài ổ E nhé ! Phần mềm không phải nhấn gì cả đâu ! Cài vào là có tiếng việt liền thôi

Nynk_102

Lần đầu tiên có người cài X-plorer trên ổ C , Pó tay :)) ! May là cuối cùng cài cũng được ! Sau có gì các phần mềm bạn cài ổ E nhé ! Phần mềm không phải nhấn gì cả đâu ! Cài vào là có tiếng việt liền thôi
Posted via Mobile Device
Vâng, e sẽ rút kinh nghjệm. Tiện thể a giải thích hộ e cài pm lên ổ C và E khác nhau ntn dc không ạh? Tại e thấy bộ nhớ máy nhìu nên dùng để cài pm, còn thẻ nhớ có 1G ah,e dùng để chứa dữ liệu thuj.
Thêm tí kinh nghiệm quí báu phải không bạn, một phần lỗi là do DD không hướng dẫn cụ thể.:D
Posted via Mobile Device
E thấy vui vì cuối cùng cũng thành công rùi. Cảm ơn sự chỉ bảo tận tình của mọi ng. Đây sẽ là động lực để e gắn bó với PV mãi mãi. Một lần nữa xin dc gửi lời cảm ơn tới tất cả các bác !thanks alot !

bluedragon0307

Em cài trên ổ C đây này, có làm sao đâu, dùng TV như BT:D

Đẹp đấy kekeke, nhueng máy em chưa hack thi có cài được hẻm. :p

Chưa Hack thì sign đi bạn, tất cả PM hay Game đuôi SIS với SISX thì phải sign hoặc Hack mới cài dc

dangduc

Thế mà bạn nynkj bảo là lỗi ! Mình cũng nghĩ thế ! Vì file Vietnamese mình để ổ là ngẫu nhiên mà ! Chả hiểu bạn đó cài kiểu gì lun ! Mà nghe thấy bạn cài ổ C bình thường nghĩa là bạn cài rùi ! Vậy thì sao chưa thấy..... nhờ :D

Nynk_102

Thế mà bạn nynkj bảo là lỗi ! Mình cũng nghĩ thế ! Vì file Vietnamese mình để ổ là ngẫu nhiên mà ! Chả hiểu bạn đó cài kiểu gì lun ! Mà nghe thấy bạn cài ổ C bình thường nghĩa là bạn cài rùi ! Vậy thì sao chưa thấy..... nhờ :D

sr bác nhé .online trên mobile mà .thank bác giờ đây.

dangduc

Posted via Mobile Device Ùm ! Ko sao ma! Mình cũng nói vui vậy thôi mà!

giadaiminh

tên pm này phía sau còn chữ Mod icon nghĩa là gì vậy bạn.nó khác thế nào với pm k có chữ đó.thanks các bác,e cũng mới gia nhập dòng đt đỉnh cao này.mong các bác ko chê cười mà chỉ giáo giúp thằng e này

bluedragon0307

tên pm này phía sau còn chữ Mod icon nghĩa là gì vậy bạn.nó khác thế nào với pm k có chữ đó.thanks các bác,e cũng mới gia nhập dòng đt đỉnh cao này.mong các bác ko chê cười mà chỉ giáo giúp thằng e này

Bạn cài vào sẽ thấy, Icon bản này đã thay đổi so với bản nguyên gốc.

Bạn đừng để chữ đậm thế này, tí nữa bị các MOD nhắc nhở và sửa đấy:)