• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X1 - Không thể gửi tin nhắn?

hanamibuu

Tình hình là 2 ngày nay máy em không thể gởi được tin nhắn, chỉ nhận được tin thôi. Không gởi đi được mặc dù đã khôi phục cài đặt gốc, hay đổi sim gì gì thì nó cũng vậy. Có ai biết cách khắc phục này thì chỉ dùm em với !!! Em cảm ơn nhiều !!!

hanamibuu

Em mới xài thằng này nên kiếm hoài mà không ra chỗ thay đổi số tổng đài tin nhắn để mà thay đổi :(( .
Mà Chính xác là nó bị như vầy, nếu 09xxxxxxxx thì sẽ không gởi được, còn +849xxxxxxxx thì gởi được. Em chả biết là nó bị gì :( .

JongZiZi

Bạn xài mạng nào vậy. Ngày trước BeeLine cũng gặp tình trạng này.
Đổi số trung tâm tin nhắn thì bấm Call/Options/Services/VoiceMail&TextMessages rồi setting nó là hiện số ra chứ gì.
Mình ko xài X1, mà nếu là WM chắc cũng na ná thôi.

hanamibuu

@Jongzizi: Thanks bạn. Nằm trong call mà mình cứ lục trong message hèn chi không có. Giờ nó bình thường lại rồi. Thanks bạn nhiều.

lungtung

mình thì bị cái lỗi rất lạ, vào phần tin nhắn( của winmobile, vì mấy mình lại không thấy HTC messange đâu cả ) thấy được tin nào cả nhưng vào cái tin nhắn 3d trong shell thì lại có tin. khi có tin nhắn đến nó báo có 1 tin nhắn nhưng vào thì cũng trống không, phải vào cái tin nhắn 3d trong shell mới đọc đươc lạ thật, mà không làm thế nào để gửi tin đi được, các bác làm ơn chỉ giúp cách sửa với

Tedpresley

Bạn search google tìm file cab dùng để disable HTC message. Vậy là xong, lỗi của HTC message.

soniX1

trước em cũng bị tình trạng như bác vậy, hồi đó em dùng sim vina, em thử mọi cách kể cả hardreset nhưng vẫn bị. nhung khi em thay sim viettel vào thì lại nt vô tư, bác thử thay sim mạng khác vào xem thế nào