• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X500 ROM vấn đề Sync Exchange lỗi!!!!!

mrplc

Hi các Bác !
Hiện tại, mình cũng đang dùng con X500 và ROM MW6.1 V11 không thể sync exchange thì chương trình active Sync báo lỗi support code 80180001. Nhờ các Bác hướng dẫn khắc phục lỗi này nhé.

Cảm ơn các Bác

thanhgia123

Máy tôi cũng bị vậy sau khi up đủ các loại rom, cả cách bằng thẻ nhớ và bằng cáp đều không giải quyết được vấn đề đành dùng chương trình pim backup trong rom của bác Quang thôi thế là chia tay với sync trên PC buồn ghê.

thanhgia123

Giải quyết được vấn đề sync rồi. Mình up lại rom gốc thế là sync với pc bình thường.

cdmavn

Thế thì nói làm gì. Vừa mua X500 chiều nay. Voọc 1 hồi cũng gặp như thế nhưng xong rồi. Trên X500 vào Settings -> Connections -> USB to PC untick cái: Enable advanced network functionality thế là xong. Thử lại đi nhé

thanhgia123

Ô lúc mình gặp tình trạng đó đã thử vào USB to PC rồi không khắc phục được đâu. Vậy là dòng máy này cũng hên xui rồi. Tôi đã quần nát nó lên mà nhất định nó không sync cứ báo lỗi 0x80180001, nó chỉ sync được favorites,file thôi còn danh bạ và calenda không sync được. À mà có ai thử sync qua bluetooth chưa vậy sao sync nó cứ kêu là port not available hoài à.

cdmavn

Thế thì fix nốt cái này nhé vào trong Settings->Connections->Wi-Fi->Network Cards chọn "Remote NDIS Host" edit. Nó đang là "Use specific IP address" với IP trống chuyển thành "Use server assigned IP address". Chắc là được
Mới vọc X500. Trao đổi với anh em tý

thanhgia123

Không ăn thua đâu mình đã làm mọi cách rồi cũng chẳng biết nữa lúc đầu sau khi uprom của bác Quang 1 lần thì được nhưng đến lần thứ 2 là thua dù có chỉnh cách nào đi nữa. Mà cũng là nếu uprom bằng thẻ rom của bác Quang thì nó không chạy cái EDGE gì đó. Còn up rom gốc là wm6 thì nó chạy thêm cái EDGE, lúc uprom gốc nó chạy xong phần rom chính thì chạy thêm cái đó cũng chẳng hiểu, chắc nó đưa thêm EDGE vào để máy mình vào GPRS lẹ hơn.

Berryberry

Em Sync bằng Bluetooth rồi nhưng khi còn dùng WM5 cơ , bây giờ Sync bằng dây còn trả đưoc ,đang nghiên cứu tiếp

thanhgia123

Khi dùng wm6 original thì sync bằng cáp hay bluetooth đều được. Còn dùng bản cook thì sync được lần đầu tiên sau khi uprom thôi còn sau đó là báo lỗi liền bó tay. Không hiểu bị gì nữa. Dòng eten này khó chịu quá.

Berryberry

Khi dùng wm6 original thì sync bằng cáp hay bluetooth đều được. Còn dùng bản cook thì sync được lần đầu tiên sau khi uprom thôi còn sau đó là báo lỗi liền bó tay. Không hiểu bị gì nữa. Dòng eten này khó chịu quá.

Em thấy ko phải tại máy mà do bản ROM thôi , củ chuối nhất là cái vấn đề *101# chỉ việc sửa mỗi 1 con số mà dùng qua mười mấy bản ROM mới biết cách sửa ,dủ sao vẫn yêu con X500 lắm .:D