• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xài O2 cả ngày khỏi lo nguồn điện

TheZeus9x

Em lại xin cung cấp 1 bài vit dành cho newbie nữa. Chúng ta ngày ngày xài PDA với 1 nỗi lo phải đối mặt với vấn đề năng lượng. Thật bực mình khi kái máy thỳ ngon rùi nhưng cứ lướt wa lướt lại là máy báo Battery low rồi nó tắt ngóm 1 kái :p
Bây h em xin nói lun như sau:
_ Nhìn vào cái chỗ để pin ở phía cuối(bên phải) các bác sẽ thấy 1 kái có thể lên lên xuống xuống, các pác dùng băng dính dán tịt nó lại:)) để nó lun trong trạng thái đã có pin
_ Rùi khởi động máy như bt và cắm sak vào, rút pin ra xem thành wa. Lưu ý là chỉ chạy những chương trình hay j đó tốn it năng lượng vì hok phải nguồn nào cũng khỏe như pin. Và còn tùy thuộc vào kái sak của các bác
Ok ngoài ra còn có tác dụng rất hayb-) khi bác nào xài 2,3 hay n cục pin:D
mỗi lần thay pin sẽ hok lo bị khởi động lại và mất ngày tháng nữa, cứ cắm sak vào rùi thay cục khác. Ok men,girl:D
in tâm là em đã test vì nỗ lực đọc truyện đêm khuya cho kon atom của em:D
Nhưng nếu có bất kì vấn đề j xảy ra thỳ em hok chịu trách nhịm, còn ai hok làm dc thỳ có thể pm cho em : 0978283457b-)
Và cúi cùng đừng wen thank em để lần sau có tinh thần tìm hỉu thêm rùi post cho mọi người:)

TheZeus9x

Có nguy hiểm chứ :D Nhưng ko sao kon máy Atom của mình hum rùi đem ra hiệu bọn nó trả 900K;;)
Hỏng thỳ cũng hơi tiếc:(
Thế này nhé, hiệu điện thế chuẩn là 3,7V nhưng nguồn sax là 5V nhưng mình nghĩ trong máy đã có kái j đó điều chỉnh. Vì thế mày mình chạy ngon lành cành đào
Còn 1 điều khá thú vị nếu ai xài máy ko thể chỉnh register để tắt sax khi kết nối usb thì có thể làm ngược lại trong trường hợp xài máy để kết nối chuyển dữ liệu hay làm modem trong thời gian dài. Các bạn chỉ cần đẩy nhẹ cục pin lên 1 chút cho nó ko ép kái-mà-ai-cũng-bit-là-cái-gì-đấy :D là mọi chuyện sẽ ổn, không sak trong bất kì trường hợp nào;) ok vậy nhé

huysmall

Chết mất. Làm cách này của bác nó phiêu linh quá. Thay ra thay vào theo cách truyền thống, chịu khó cài lại ngày giờ cho nó lành. Lỡ xui rủi thế nào nó chập điện thì tèo.

JongZiZi

À, vậy cách này coi như chỉ cắm sạc mà ko cần pin đó hả? Thôi, chế kiểu amatuer đó thì......

ThaiChienvn

Có nguy hiểm chứ :D Nhưng ko sao kon máy Atom của mình hum rùi đem ra hiệu bọn nó trả 900K;;)
Hỏng thỳ cũng hơi tiếc:(
Thế này nhé, hiệu điện thế chuẩn là 3,7V nhưng nguồn sax là 5V nhưng mình nghĩ trong máy đã có kái j đó điều chỉnh. Vì thế mày mình chạy ngon lành cành đào
Còn 1 điều khá thú vị nếu ai xài máy ko thể chỉnh register để tắt sax khi kết nối usb thì có thể làm ngược lại trong trường hợp xài máy để kết nối chuyển dữ liệu hay làm modem trong thời gian dài. Các bạn chỉ cần đẩy nhẹ cục pin lên 1 chút cho nó ko ép kái-mà-ai-cũng-bit-là-cái-gì-đấy :D là mọi chuyện sẽ ổn, không sak trong bất kì trường hợp nào;) ok vậy nhé
Sao TheZeus9x ko thay là sạc đầy rồi làm cạn pin vài lần...Hiệu quả lém đó, không mất thời gian tập chung như cách của làm của TheZeus9x.!
Cách này chỉ dành cho những người thích độ pin nghiên cứu cũng tốt.!

THCN

Sao TheZeus9x ko thay là sạc đầy rồi làm cạn pin vài lần...Hiệu quả lém đó, không mất thời gian tập chung như cách của làm của TheZeus9x.!
Cách này chỉ dành cho những người thích độ pin nghiên cứu cũng tốt.!

Ý bác là sao? Khó hiểu quá! Người ta chỉ cách tháo pin không cần cài đặt lại ngày thôi mà. Độ pin là chuyện khác rồi bác ạ!

Posted via Mobile Device

TheZeus9x

Chỉ là mình nói đùa vậy cho vui thôi mà, nó không đáng sợ như mấy bạn nghĩ đâu. Đơn giản là thế này, trong các phiên bản window mobile đều có tùy chỉnh lựa chọn sử dụng pin và nguồn ngoài. Và đó là chuyện dễ hiểu khi chúng ta xài nguồn ngoài mà có cắm pin dẫn đến chai(pin tốt cỡ nào). Và bài viết của mình, theo mình nghĩ là rất hữu dụng với những người đã xài nhiều pin và cảm giác restart máy và chỉnh ngày giờ mỗi khi thay pin, lại phải chờ đợi nó mệt mỏi. Dĩ nhin là các bạn cắm sax và pin thì chẳng thể ảnh hưởng j(cả 2 nguồn điện) và bây giờ cách của mình còn bỏ bớt đi 1 nguồn điện là pin để các bạn thay cục khác vào. 1 điều nâng cao hơn là sử dụng nguồn ngoài và tháo lun pin, cái đó mình ngĩ không ảnh hưởng j nhiều đâu(dĩ nhin là có ngĩ đến việc nguồn điện này lúc tăng lúc giảm mặc dù đã được cân bằng, khoảng 50Hz) Và mình khẳng định là đã sử dụng thấy rất tốt. Còn vấn đề thay pin với bộ sax làm nguồn điện trong lúc thay cục khác hoàn toàn không ảnh hưởng gì(chỉ mất ~5s) Dĩ nhin nhấn mạnh rằng đây là cách làm hơi lạ nhưng tùy vào mọi người, thấy hay thì làm theo và ủng hộ = lời cảm ơn vậy là đủ:)

UBBnZq

Atom em mang ra đặng dung. cửa hàng 1: máy này khó bán lắm em ơi, anh k nhận. cửa hàng 2: cầm máy lên xoay xoay, nhìn nhìn, k cần bật màn, phán luôn "Máy tàu em ạ, anh k nhập" => để lại dùng :D

imleeu

cho mình hỏi lúc bạn rút pin ra không dùng điện như thế đèn Led có đỏ không?
em Atom của mình cắm bằng dây sạc rút pin ra thì đèn Led đỏ mà chớp liên tục. Mình sợ nguy hiểm nên k thử nữa.

Với lại lúc rút pin ra thì cũng mất sóng đth luôn.

habaoanh

mình thấy cách làm này k hại cho máy đâu vì 2 điều sau :
1 nguồn sạc là nguồn switching có độ ổn định với điện áp nguồn thay đổi rất rộng nên bạn có thể yên tâm
2 trong máy có ic nguồn kiêm chức năng ổn định điện áp rùi

hungtdh2006

thực ra theo mình nghĩ thì nó giống với trường hợp các bác dùng laptop cắm nguồn và bỏ pin ra đó thôi. có một cái khác là laptop cắm nguồn tháo pin mà không phải làm cái gì, còn pda thì phải làm thủ thuật như chủ topic nói. Nói đến đây lại phân vân là người ta làm cái công tắc báo pin(cái mà bác định dùng băng dính để dính lại) để làm gì, chi tiết thừa à. theo mình biết, dòng ra từ nguồn sạc là dòng 1 chiều nhưng vẫn còn méo ( nhấp nhô) còn dòng từ pin là dòng 1 chiều phẳng. tất nhiên là trong pDa đã có các tụ 1 chiều để lọc rồi nhưng mà đảm bảo nguồn ra không thể là phẳng tuyệt đối như pin được. vì vậy, theo mình nghĩ thì nếu dùng kiểu như vậy thì sẽ làm giảm tuổi thọ của máy. hè hè, không chắc có đúng không

TheZeus9x

Posted via Mobile Device
Minh dang ol wa dt maz cung phai nhay vao cuoc ne. Voi tu cach la nguoi tim ra cach lam va da test minh xin nhan manh la co anh huong nhung ko dang ke dau. Neu ai do kim dc 1 sak xin va on dinh thy cu the xai thoai mai va hon the nua la che 1 cuc pin thi cang hay. Di nhjn chu yeu mjnh huong den viec thay pin hok can restart. Con viec su dung nguon ngoai truc tip thi cung chang anh huong j nhjeu lam dau. Cac ban han da tung vua sak pin vua choi game rui dung hok. Dont worry

imleeu

Posted via Mobile Device
Minh dang ol wa dt maz cung phai nhay vao cuoc ne. Voi tu cach la nguoi tim ra cach lam va da test minh xin nhan manh la co anh huong nhung ko dang ke dau. Neu ai do kim dc 1 sak xin va on dinh thy cu the xai thoai mai va hon the nua la che 1 cuc pin thi cang hay. Di nhjn chu yeu mjnh huong den viec thay pin hok can restart. Con viec su dung nguon ngoai truc tip thi cung chang anh huong j nhjeu lam dau. Cac ban han da tung vua sak pin vua choi game rui dung hok. Dont worry

còn việc đèn led nhấp nháy đỏ và mất sóng dth thì sao chủ topic, bạn có bị không hay em atom của mình có vấn đề?

QuangThang89

Chỉ có dòng Atom khi tháo pin ra là bị reset ngày giờ thôi, còn các dòng HTC sau này ko còn tình trạng đó nữa, khuyên các bạn là ko nên làm theo cách của chủ topic, chỉ nên tham khảo thôi, nguồn máy nhận là 3.7V trong khi cục sạc nguồn ra 5V, thử hỏi main nào chịu cho nổi dòng điện quá sức của mình :D

hungtdh2006

hê hê, bác Thắng bao luôn cả khu PDA và SYMBiAN à. em có con N85 mãi không sign nổi phần mềm. trước mình dùng XDA II tháo pin ra đâu có bị reset lại thời gian mặc giù là đời trước cả ATOM. Atom tháo pin ra mà cắm sạc là đèn đỏ là đúng rồi. máy mình cũng bị như thế, chỉ có điều nhìn thấy đèn đỏ lên không giám bật máy lên không biết là có bị mất sóng hay không:p

TheZeus9x

Chỉ có dòng Atom khi tháo pin ra là bị reset ngày giờ thôi, còn các dòng HTC sau này ko còn tình trạng đó nữa, khuyên các bạn là ko nên làm theo cách của chủ topic, chỉ nên tham khảo thôi, nguồn máy nhận là 3.7V trong khi cục sạc nguồn ra 5V, thử hỏi main nào chịu cho nổi dòng điện quá sức của mình :D

ban j ko bjet thj dung noj vay chu. Ban vua xaj vua sak chj dan den chaj pin thoj. The trong window mobile no co tuy chon extra power lam j ha ban. Day la che do xaj wa nguon ben ngoaj. Trong may luon co ic nguon de on dinh. Ban ko bjt ro thj dung ket luan vay nha. Have fun
Posted via Mobile Device

imleeu

Đèn đỏ thì đúng nhưng em của mình đỏ nhấp nháy, tức là chớp tắt như đèn led ấy. :-/

khong_co_ai

Active Member
Em lại xin cung cấp 1 bài vit dành cho newbie nữa. Chúng ta ngày ngày xài PDA với 1 nỗi lo phải đối mặt với vấn đề năng lượng. Thật bực mình khi kái máy thỳ ngon rùi nhưng cứ lướt wa lướt lại là máy báo Battery low rồi nó tắt ngóm 1 kái :p
Bây h em xin nói lun như sau:
_ Nhìn vào cái chỗ để pin ở phía cuối(bên phải) các bác sẽ thấy 1 kái có thể lên lên xuống xuống, các pác dùng băng dính dán tịt nó lại:)) để nó lun trong trạng thái đã có pin
_ Rùi khởi động máy như bt và cắm sak vào, rút pin ra xem thành wa. Lưu ý là chỉ chạy những chương trình hay j đó tốn it năng lượng vì hok phải nguồn nào cũng khỏe như pin. Và còn tùy thuộc vào kái sak của các bác
Ok ngoài ra còn có tác dụng rất hayb-) khi bác nào xài 2,3 hay n cục pin:D
mỗi lần thay pin sẽ hok lo bị khởi động lại và mất ngày tháng nữa, cứ cắm sak vào rùi thay cục khác. Ok men,girl:D
in tâm là em đã test vì nỗ lực đọc truyện đêm khuya cho kon atom của em:D
Nhưng nếu có bất kì vấn đề j xảy ra thỳ em hok chịu trách nhịm, còn ai hok làm dc thỳ có thể pm cho em : 0978283457b-)
Và cúi cùng đừng wen thank em để lần sau có tinh thần tìm hỉu thêm rùi post cho mọi người:)

Nào thì THANKS phát đã rồi vọc theo sau!!!!!1