• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XBmod Windows Phone 7 Rom_V 1.04b [13/2/2011]

dienluc510

Bản 1.04 của xBoMod tôi đang test quả thật chạy rấy tốt, giao diện đẹp, cảm ứng nhanh nhạy.
Em cũng đang test bản này nhưng bác có thấy Pin thế nào? em thấy ăn pin như ăn gỏi ý, tối qua nạp đầy 11h rút điện để đến sáng mất đi một phần đáng kể vì không hiển thị % nên không biết chính xác bao nhiêu % nhưng em cảm giác thấy tốn hơn khoảng 10%

leonidas

WP7 đọc tốt font tiếng Việt mà.

Không biết nữa bạn à. Như android cũng bảo là đọc tốt tiếng việt đấy thôi, nhưng nhiều bản roms ở xda bị các dev lược bớt khá nhiều fonts ngôn ngữ gồm cả tiếng việt, nên em toàn phải cài vào lại. Ngay cả rom MUIU hoặc Raf. hoặc xRaider303 đều ko đọc được font tiếng viêt

langthang262

Không biết nữa bạn à. Như android cũng bảo là đọc tốt tiếng việt đấy thôi, nhưng nhiều bản roms ở xda bị các dev lược bớt khá nhiều fonts ngôn ngữ gồm cả tiếng việt, nên em toàn phải cài vào lại. Ngay cả rom MUIU hoặc Raf. hoặc xRaider303 đều ko đọc được font tiếng viêt
Các bản MIUI từ tháng 1 đến giờ đều hỗ trợ TV, chắc bạn dùng các bản từ năm ngoái rồi

dienluc510

mình dùng bản này vẫn lướt web phà phà, chẳng thấy lỗi tiếng việt gì cả, chỉ có khi nhắn tin thì không gõ được tiếng việt có dấu thôi!

Chỉnh sửa cuối:

ruoixanh

Bác nào dùng rồi nhận xét qua cái đa điểm sử dụng đã OK chưa hay vẫn như mấy bản trước nhỉ?

pvtq9

Mình đã dùng bản này được 2 ngày. Nói chung là tốt nhất các bản WP7 mình đã thử. Đặc biệt chơi game NSU không bị bể nhạc nền. bản của bác Tom bỉ bể .

daihongthuy

em vẫn kết WP7 ở chỗ chụp ảnh và quay phim HD nhưng ngốn pin và ứng dụng không phong phú như androi nên đành đứng ngắm thôi. Hic!

hnam5

Đa điểm bản này vẫn chưa ổn.
Hiển thị pin đã được fix chuẩn không bị báo lỗi.
Mượt, nhanh ngang với bản của Tom_codon.
Nói chung lại là dùng ổn nhưng tốn pin quá. hix

vinhhuynh1

Vậy anh em cho mình hỏi cách cài như thế nào. Có cần onlock hay Jback gì không. Có cài được phần mềm gì thêm không. Mình đang dùng bản của bác ppcboy nhưng khong cài được phần mềm với ứng dụng nào hết. Bác nào đã chạy dược nhiều bản win7 rồi thì cho anh em cách cài và onlock để cài ứng dụng free đi. Mới xài win 7 nên không biết gì nhiều với lại mình không bít tiếng anh. Mong anh em giúp đỗ cho. Thank

langthang262

Vậy anh em cho mình hỏi cách cài như thế nào. Có cần onlock hay Jback gì không. Có cài được phần mềm gì thêm không. Mình đang dùng bản của bác ppcboy nhưng khong cài được phần mềm với ứng dụng nào hết. Bác nào đã chạy dược nhiều bản win7 rồi thì cho anh em cách cài và onlock để cài ứng dụng free đi. Mới xài win 7 nên không biết gì nhiều với lại mình không bít tiếng anh. Mong anh em giúp đỗ cho. Thank

Bản này đã unlock nên cài ứng dụng thoải mái nhé.
Ứng dụng và cách cài tìm trên forum này luôn nhé

vinhhuynh1

Đang tải mà lâu quá 15p có 10% không bít giờ tới chiều có cài được không nữa. Bản của Bác ppcboy nhin giao diện đẹp lắm không bít bản nầy thế nào. Chắc đổi qua máy hd7 xài luôn cho nó tiện. HD2 Cái nầy phức tạp quá. Thank Bác nhiều co gì xin ý kiến` Bác sau

minhlc1958

Active Member
Đang tải mà lâu quá 15p có 10% không bít giờ tới chiều có cài được không nữa. Bản của Bác ppcboy nhin giao diện đẹp lắm không bít bản nầy thế nào. Chắc đổi qua máy hd7 xài luôn cho nó tiện. HD2 Cái nầy phức tạp quá. Thank Bác nhiều co gì xin ý kiến` Bác sau

Có lẽ do mạng chung hay sao đấy mấy hôm nay tải cái gì cũng chậm thậm chí gần xong lại bị lỗi không tải hoàn thành được

vinhhuynh1

Báo cáo tình là đã cài bản rom nầy rồi. Nghe goi bình thường. Không cài app được .Cai = chương trình Tom XAP Installer v1.2 nó báo gì đó toàn tiếng anh => mình không hiểu. Không bít là có cần cài gì nữa để cài file xap vào máy xin anh em chỉ dẫn dùm. Cám ơn anh em nhiều

nguyenvietcttt

Báo cáo tình là đã cài bản rom nầy rồi. Nghe goi bình thường. Không cài app được .Cai = chương trình Tom XAP Installer v1.2 nó báo gì đó toàn tiếng anh => mình không hiểu. Không bít là có cần cài gì nữa để cài file xap vào máy xin anh em chỉ dẫn dùm. Cám ơn anh em nhiều

mình thì cài xong bẻ khóa theo hướng dản của bác TOM thấy cài bình thuờng mà
đây là hướng dẩn của bác Tom nè http://www.pdaviet.net/showthread.p...7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer

nnq_mm

ĐÃ đến lúc quay lại wp7 rồi đây, khoái cái vụ nfs không giật và cải thiện hiển thị pin, đa điểm
nhưng bản này icon xấu quá :(

vinhhuynh1

MÌnh không làm được từ bước nầy trở về sau nên máy vẫn còn zin chưa cài được gì. Chắc quay về Android quá, thích win7 mà trình của mình thấp quá nên không làm được.
Mở từ máy Windows Phone 7 :

http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install

Hoặc các bạn có thể gửi Email đính kèm tập tin "Developkey.cer" sau đó mở trên WPhone7 và download cài đặt file .cer này

Mở Khóa Máy Windows Phone 7 :

3.Download Chevronwp7

Sau khi tải giải nén , chạy nó và click chọn cả 2 option , Ấn Unlock là xong !
Nhớ là khi chạy các bạn phải chắc chắn là máy không ở chế độ khóa màn hình , và Zune đã được kết nối

chú ý : Nếu máy của các bạn là máy windows 7 , vẫn chưa để UAC ( User Account Control ) xuống mức thấp nhất thì các bạn vào Control panel -> User Account -> Change User Account Control Setting kéo xuống mức cuối cùng Never Notify , reset máy rồi tiến hành unlock lại !

Cảm ơn SM LoveBlue đã giúp Tom tìm ra lỗi này

Sau khi đã mở khóa thành công , bạn cần đến Tom WP7 Jailbreak để chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune .

Các bạn cần có :

HTC Connection Setup
Tom WP7 Jailbreak

Click vào unlock và chờ thông báo , bao giờ bạn nhìn thấy thông báo , thì thoát ra , vào chương trình Connection Setup , click ok. Chờ đến khi Connection Setup chạy xong . Ấn Done

Và bây giờ máy các bạn đã được unlock hoàn toàn , không lo ngại Microsoft Khóa lại nữa

Chúc vui !

Tom

anhthai

Bản này tác giả đã jb rồi bạn chỉ cần up xong rồi cài game và ứng dụng thôi.

vinhhuynh1

Bản này tác giả đã jb rồi bạn chỉ cần up xong rồi cài game và ứng dụng thôi.

Bạn làm ơn hướng dẫn mình cách cài file xap được không. Cách cài như thế nào mình đọc quá nhiều bài mà không hiểu cho lắm. Cài - chương trình nầy Tom XAP Installer v1.2 nó báo lỗi mình cài từ tối hôm qua tới giờ chưa được. Mặc dù đã đổi 3 bản rom của 3 tác giả * Duc Long - ppcboy và bi giờ là đang xài bản của Tom*
MÌnh mới cài win7 nên không rành lắm. Thank bạn nhiều