• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

tuanpro_hl

Bác Sonblack ơi! tại sa0 c0n at0m của em up bản 209 của bác vẫn h0k hiện lên chính xác lượng pjn của máy vậy? lúc nào máy cũng báo 100% pjn, sao h0k hiện dc. lượng pjn chính sác vậy?
dùng như này khó wa' h0k biết lúc nào hết pin cả! bác giúp em nha!:D^^!

vbclg

e thoát ra thì khi đang nhập lại ko thấy hiện ra " thanks" và file download! giúp e với !!!

Bác này lạ, bấm lại phím f5 mấy lần đi, hay cái nút refresh đấy, một lần k được thì 2,3 lần, lúc đó k được hãy kêu nghen.

vbclg

Bác Sonblack ơi! tại sa0 c0n at0m của em up bản 209 của bác vẫn h0k hiện lên chính xác lượng pjn của máy vậy? lúc nào máy cũng báo 100% pjn, sao h0k hiện dc. lượng pjn chính sác vậy?
dùng như này khó wa' h0k biết lúc nào hết pin cả! bác giúp em nha!:D^^!

Chịu khó HR vài lần đi bạn. mình cũng bị như vậy, HR vài lần sẽ hết (nếu k chịu khó up lại):D Thân,

vbclg

mình tải V05 19209 nhưng ko giải nén dc!Bác Sơn cho mình cái pass với!!!:-/

Ở ngay trang 1 đã nói pass rồi mà, bạn chịu khó đọc lại nhé, nếu nhập pass chữ hoa không được thì nhập chữ thường. Chúc vui,
vbclg

ptduong

MW6.1 : màn hình bị lệch ?

Của mình cũng bị lệch màn hình, mình up bản 19209. Fixed giúp mình với.:-/

quoclong7

Đã setups xong ban rom CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.0 PV_SB của Sonblack, nhưng vẫn bị lỗi camera, chỉ quay camera được chừng khoảng 7 phút là tự dừng và xoay màn hình sang ngang.

alibabahp

Ở ngay trang 1 đã nói pass rồi mà, bạn chịu khó đọc lại nhé, nếu nhập pass chữ hoa không được thì nhập chữ thường. Chúc vui,
vbclg

tất nhiên ko đc mình mới hỏi!Vì nhập vào có dc đâu!!!:-/Nhập cả PDAVIET với pdaviet đều ko đc!!!Đều báo wrong password!!!

XuanTruong

Super V.I.P
tất nhiên ko đc mình mới hỏi!Vì nhập vào có dc đâu!!!:-/Nhập cả PDAVIET với pdaviet đều ko đc!!!Đều báo wrong password!!!

Cả User và Pass đều là: PDAVIET
Bạn coi lại thử trình duyệt hoặc trình download của Bạn đi!;;) Link dowload vẫn tốt đấy!!!:)

lycucu

các pro ơi hiện nay có rom WM7 rồi đó . có ai có không chia sẻ cho anh em xài đi nghe nói Đẹp lắm đó

nhocbanme

các pro ơi hiện nay có rom WM7 rồi đó . có ai có không chia sẻ cho anh em xài đi nghe nói Đẹp lắm đó

Bạn nghe thông tin này ở đâu vậy ? Hiện nay chưa có WM7 đâu. Có thể ý bạn nói là giao diện giống WM7 phải ko ? Cái này thì đúng đấy, đảm bảo với bạn là sắp có đó :)

phppro

Hôm nay up cái rom OS 19209 của SB thì lỗi này.

Mình đã vào thư mục temp trong windown xóa hết các file vì tưởng đây là lỗi khi đã có file tồn tại nó k tự cài đè. Nhưng xóa xong vẫn lỗi. He, bó tay rùi. Đành thỉnh giáo bác SB vậy.:(

tuanpro_hl

Chịu khó HR vài lần đi bạn. mình cũng bị như vậy, HR vài lần sẽ hết (nếu k chịu khó up lại):D Thân,

Bác vbclg ơi!em dã HR nhiều lần rồi mà máy em vẫn báo 100% pin bác ah!em da thử up lại room rồi nhưng vẫn ko dc. bác ah!có còn cách nào để sửa dc lỗi này ko hả bác?
bác cố giúp em với nha!
dùng như này bức xúc lắm.hix!!!
:D
:((

Sonblack

Super V.I.P
Bác vbclg ơi!em dã HR nhiều lần rồi mà máy em vẫn báo 100% pin bác ah!em da thử up lại room rồi nhưng vẫn ko dc. bác ah!có còn cách nào để sửa dc lỗi này ko hả bác?
bác cố giúp em với nha!
dùng như này bức xúc lắm.hix!!!

Uprom lại đi bạn nhé! Chẳng sao hết! Mình vẫn xài tốt đấy mà, có gì đâu!

Nguyenson318

Anh Sơn yêu quí!! có cách nào để chỉnh lại cái Pocket Digital Clock trong ROM này của anh theo ý của mình không nhỉ??? Cụ thể là: em muốn bỏ số 0 (số không) trong phần "Giờ" Ví dụ: 09:33 thì em muốn bỏ số 0 trước số 9 cho nó cân đối. Bởi vì em đã cài bản Pocket Digital Clock mới hơn nhưng không thể chỉnh được.

Khá lâu rùi anh chưa ra bản Update nào cho ATOM nhỉ???!!! hy vọng bản Update sẽ Good hơn nữa. Thanks

Edit: Anh Sơn đang bận ôm 1 lúc 3 cái ppc để làm Rom: Hima, prophet và Atom :p , hi vọng sẽ có Rom mới cho Atom trong thời gian tới, bạn chờ xem nhé.

Medkid​

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn yêu quí!! có cách nào để chỉnh lại cái Pocket Digital Clock trong ROM này của anh theo ý của mình không nhỉ??? Cụ thể là: em muốn bỏ số 0 (số không) trong phần "Giờ" Ví dụ: 09:33 thì em muốn bỏ số 0 trước số 9 cho nó cân đối. Bởi vì em đã cài bản Pocket Digital Clock mới hơn nhưng không thể chỉnh được.

Khá lâu rùi anh chưa ra bản Update nào cho ATOM nhỉ???!!! hy vọng bản Update sẽ Good hơn nữa. Thanks

http://project.ionized.googlepages.com/registry
Bạn vào trang này mà tìm hiểu cách chỉnh sửa Registry để đạt được như ý bạn trong giới hạn của chương trình này!
Chúc vui!

tienha

bác Sonblack cho e hỏi có cách nào khắc phục lỗi k nhận được file gữi wa bluetooth k???có bác nào bị giống tôi k nhờ

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
bác Sonblack cho e hỏi có cách nào khắc phục lỗi k nhận được file gữi wa bluetooth k???có bác nào bị giống tôi k nhờ

Bạn đã bật chế độ nhận file chưa vậy???;;):-?

tienha

đương nhiên là rùi bác ạ,e cũng dùng wa atom life 1 thời gian rồi,up rom cũa medkid cung từng bị lỗi này,nhưng đã có fix,chã nhẽ k bác nào bị giống e à???

tuanpro_hl

Uprom lại đi bạn nhé! Chẳng sao hết! Mình vẫn xài tốt đấy mà, có gì đâu!

bác ah!e dã up di up lai rùi.ca HR nữa.nhưng ko dc bác ah!em cũng thấy lạ wa.ko hiểu vì sao mà lại như vậy nữa.chán wa.lắm lúc dang bận mà máy lại hết pin.khó chịu wa bác ah.bác xem con cách nào có thể khắc phục dc lỗi trên thì cố gắng giúp em với nha.cảm ơn bác nhiều!!!