• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

duyquehan

bác ơi up chưa, bác quản cáo sớm quá mà chưa up làm em đợi từ chiều tới giờ hix hix

Điều kiện khách quan mà, die bootloader đó!

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
bác ơi up chưa, bác quản cáo sớm quá mà chưa up làm em đợi từ chiều tới giờ hix hix

Con Atom của Sonblack chiều nay vừa bị die, mới khắc phục bootloader xong. Đang hoàn tất mọi thứ để up lên cho mọi người. Cố gắng lên sớm! :)):)):)):)) Mừng quớ!
Xin cám ơn VIP nhocbanme, Manager BatKid, VIP TranMinhMan (và bộ đồ nghề của nhocbanme) đã cùng Sonblack sửa máy tới 11g30 tối nay.

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Anh Sơn ơi!
Trong bản room này anh ko có pm touch nào hết hả a. Em cài pm FtouchFlo v1.4.1 vô nhưng nó chạy ko được. khi chọt vào màn hình nó ko cho mình kéo mà lại hiện 1 con trỏ chuột lên. có cái nào xài tốt với bản room này ko anh.
Còn khi e vào camera thì màn hình nó chớp chớp giựt hoài. nhưng chụp hình hay quay phim thì hình ra xuất ra vẫn bình thường.
Em đang xài Atom.

Đúng là FtouchFlo bị lỗi với cái build 19949 này, chính xác như bạn nói, đó là lí do mình không up bản rom 19949 dành cho Atom life. Cách khắc phục là cài FtouchSL V3.x trở lên (phiên bản thương mại của FtouchFlo) sẽ không bị lỗi này nữa.

Camera bị giựt nghĩ là do XIP làm chưa tốt hoặc do bạn để nhiều phần mềm chạy nền, nhưng nghĩ nhiều là do XIP (do anh Sơn tận dụng hết RAM của XIP nên nó bị như vậy).
chúc bạn vui :)

1413

Bên úing thí for 4 dáy and like it...

Today when i switch into camera mode, the screen can't stop flickering...soft reset few times still the same...should i hard reset it?....any help? Thx...

Please reply in english...TQ

I have the same problem. Sometime camera doesn't work at all, sometime it work fine. Sometime it do flickering a lot and give error picture.

Sometime when camera dead, I try Update back to WM5 Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 and the camera still not working.

Still can not figure out what cause the problem.

I'll try to update back to original ROM 20060123 which shipped with my ATOM when the camera dead to see if the problem is the ROM - camera driver - or the camera device itself. But currently it work fine.

misstele

Cho e hỏi thêm 1 tí.
Phải dùng FtouchSL v3.x trở lên mới được hay sao vậy a Sơn, ver 2.5 free xài hẻm dc hả.
Anh có pm contact nào giống của HTC ko vậy anh. Cho e xin đi. Đi chung nguyện bộ nhìn nó mới pro.
Mà trong phần contact ai biết chỉnh chỉ hiện số trong máy ko thôi chỉ mình với. Vô nó hiện 1 tên 2 cái ko ah (1 trong máy 1 trong sim). Xài Atom lâu rồi nhưng còn íu lém. :D
Em có phát hiện 1 lỗi này, khi e chạy sim manager có khi nó chạy bình thường nhưng có lúc nó treo máy luôn. hay tại nặng wa. e chỉ uproom thoi ko có cài phần mềm nào vô hết.

kunpotae

When i soft reset my device, appointment data did not show. and show again after hard reset. What about this?

xuanhien16

mình đã up thử rồi và cũng bị tình trạng báo beta test như các bạn đã hỏi, cách khắc phục đơn giản nhất là lúc khởi động xong đừng chỉnh ngày giờ gì hết là lên êm ru, còn nếu các bạn thích chỉnh linh tinh thì "có trời mới biết". Chúc vui !

Sonblack

Super V.I.P
mình đã up thử rồi và cũng bị tình trạng báo beta test như các bạn đã hỏi, cách khắc phục đơn giản nhất là lúc khởi động xong đừng chỉnh ngày giờ gì hết là lên êm ru, còn nếu các bạn thích chỉnh linh tinh thì "có trời mới biết". Chúc vui !

Hiện tại, ở bài đầu tiên (bài giới thiệu ROM) đã có bản fixed timebomb (không còn hiển thị "beta test" nữa). Các bạn có thể tải về mà dùng, thời gian thì chỉnh đúng ngày giờ hiện tại cũng chẳng sao.

vinhnhi123

I have the same problem. Sometime camera doesn't work at all, sometime it work fine. Sometime it do flickering a lot and give error picture.

Sometime when camera dead, I try Update back to WM5 Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 and the camera still not working.

Still can not figure out what cause the problem.

I'll try to update back to original ROM 20060123 which shipped with my ATOM when the camera dead to see if the problem is the ROM - camera driver - or the camera device itself. But currently it work fine.

The camera is working fine, I am using it with no problem!

thienmail

Anh son cho em hoi ti: lam cach nao de co the dung sim viettel duoc, em da up ban rom nay roi ma dung sim viettel thi kg duoc no bao nosim, em xai ban rom 19213 thi ok nhung em lai thich mau den cua ban rom nay, thank anh!

Sonblack

Super V.I.P
Anh son cho em hoi ti: lam cach nao de co the dung sim viettel duoc, em da up ban rom nay roi ma dung sim viettel thi kg duoc no bao nosim, em xai ban rom 19213 thi ok nhung em lai thich mau den cua ban rom nay, thank anh!

Xài thử bản bản 19214 xem sao bạn nhé! Với bản này, SIM nào mình cho vào cũng OK hết mà nên chẳng giải thích được luôn :D Túm lại là không do ROM, bạn kiểm tra lại SIM (nhà cung cấp dịch vụ của bạn), kiểm tra lại phần cứng. :-??

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Mình bị lỗi này:
Sau khi xả nén, chạy file PDAVIET_ROM_WM61_OS19949_ATOM_Diamond.exe thì báo lỗi
"CreateFile C:\windows\temp fail.."
sau đó dừng lại ở thông báo "Checking the infomation on your device...Please wait..."
Mong các bác xem lại.

Mình chép toàn bộ 6 file sau khi xả nén vào thư mục c:\windows\temp và chạy lại file file PDAVIET_ROM_WM61_OS19949_ATOM_Diamond.exe thì quá trình uprom bình thường cho đến khi thông báo Finished.
Tuy nhiên, máy không tự reset lại, máy đứng yên, đèn led sáng đỏ + 2 phím Gọi + Hủy sáng đồng thời.
Mình phải hard reset lại, máy mới hoạt động bình thừong.
Khách quan nhận thấy TUYỆT ĐẸP.

Last edited by a moderator:

xuanhien16

Em cũng xài thử bản 19214 rồi, chạy good lắm, em cũng chưa xài Sim các mạng khác nên không biết, em chỉ xài mạng AT&T thôi nên cũng không rành, có gì anh em góp ý thêm nha. Em cũng xài nhiều bản của anh Sơn rồi, nhưng đúng là bản 214 sóng mạnh và ổn định hơn. Tối nay em sẽ up thử bản beta test của 949 xem sao, thấy bản mới em cũng "ham" lắm. Thank anh Sơn nhìu nhìu!

Sonblack

Super V.I.P
Về vấn đề SIM, trên máy của mình đã test đủ mọi SIM của VN (đương nhiên là GSM) và mọi bản ROM mà mình build vì vậy không phải do ROM kén SIM. Vui lòng kiểm tra mọi thứ (phần cứng lẫn SIM). Cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

vinhnhi123

Vịtteo, Mobi, vina, chạy tất tần tật mà bạn, ko có bị jì hết ah. Chỉ có mỗi Sphone là ko chạy thôi!

ecoli

Vịtteo, Mobi, vina, chạy tất tần tật mà bạn, ko có bị jì hết ah. Chỉ có mỗi Sphone là ko chạy thôi!

Tất nhiên là Sphone không xài được rồi vì đây là điện thoại GSM mà, đâu phải CDMA.

vinhnhi123

Tất nhiên là Sphone không xài được rồi vì đây là điện thoại GSM mà, đâu phải CDMA.

Bít ròi, nói để prove thôi.
Anh Sơn ơi, cho em hỏi, trong các bản rom của anh thì bãn nào ít tôn pin nhất vậy anh? EM chọt chọt, nhạc nhọt, khoảng 8h tối là out.

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn ơi, cho em hỏi, trong các bản rom của anh thì bãn nào ít tôn pin nhất vậy anh? EM chọt chọt, nhạc nhọt, khoảng 8h tối là out.

6.1 thì bản nào cũng vậy thôi! Dùng bản 19214 đi! Mới nhất đó

Medkid

Bỏ bớt HTc Home đi thì pin sẽ tăng lên kha khá đấy