• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273) Ver. 2

Status
Không mở trả lời sau này.

takaru

Cái Services htcStartMenuService.dll và LargeTitleBar.dll nó không tự khởi động được khi soft reset, bạn làm như sau sẽ thành công:

1. Download ứng dụng TaskMgr tại đây http://www.dotfred.net/TM/TaskMgrv3.1_WM2005.zip
2. Chạy nó và vào mục Services bạn sẽ thấy htcStartMenuService.dll và LargeTitleBar.dll là Stoped. bạn khởi động nó lên là xong.
3. Tạo Shortcut ứng dụng TaskMgr cho nó vào thư mục Startup để mỗi lần soft reset thì nó tự khởi động Service luôn bằng cách thêm tham số như sau: /startsvc htcStartMenuService.dll
Chúc thành công
Cám ơn bạn đã giúp đỡ . Nhưng mình không hiểu bước thứ 3 mà bạn hướng dẫn làm như thế nào cả . Bạn nói rõ hơn được không ?

mykolor

Cám ơn bạn đã giúp đỡ . Nhưng mình không hiểu bước thứ 3 mà bạn hướng dẫn làm như thế nào cả . Bạn nói rõ hơn được không ?
Copy TaskMgr.exe rồi Paste shortcut vào Windows\StartUp. Click phải chuột vào TaskMgr.lnk --> Properties --> Tab Shortcut --> Tap vào form Target thêm tham số /startsvc EnlargeStartMenu

P/S: hơi bị lạc chủ đề, mod thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

SaipanX

Hix, lúc up xong may' HR lại thì giật cả mình cái nhac startup, cứ tưởng gì hóa ra là anh Son thay nhạc khác, đang là nửa đêm nê giậ mình. ^^
Thanks anh, anh bảo dang built 1 bản mới em xin có ý kiến là có thể anh "đi` zai" cái ảnh bootloader và shutdown khác được ko ah, cái nào trông pro hơn ý, em thấy trong 4rom có mấy anh đưa máy cái bootloader trông rất pro, ví đụ như là bản đồ trái đất hoặc cả cái trái đát chảng hạn, " Thế giới trong tầm tay " mà! ^^
Đấy là ngu kiến của em thôi ah, dù gi rất thanks anh

hoangnam1002hn

Active Member
phù saumootj hồi up thử room bằng thẻ lần thứ nhất toát mồ hôi hôttaijnghe các bác dọa nhiều quá sợ up room hỏng máy.saukhi up xong lỗi treo máy ở bootscreen bị treo.lần thứ 2 đổ mồ hôi hột up trực tiếp từ máy tính lại hiện tượng treo máy ở bootscreen.lần thứ 3 làm lại từ thẻ nhớ may quá.xong ngon lành. cuối cùng nhận ra chân lý qua đơn giản nếu làm đúng các bước.cám ơn bác bản room chạy mượt lắm

Sonblack

Super V.I.P
Hix, lúc up xong may' HR lại thì giật cả mình cái nhac startup, cứ tưởng gì hóa ra là anh Son thay nhạc khác, đang là nửa đêm nê giậ mình. ^^
Thanks anh, anh bảo dang built 1 bản mới em xin có ý kiến là có thể anh "đi` zai" cái ảnh bootloader và shutdown khác được ko ah, cái nào trông pro hơn ý, em thấy trong 4rom có mấy anh đưa máy cái bootloader trông rất pro, ví đụ như là bản đồ trái đất hoặc cả cái trái đát chảng hạn, " Thế giới trong tầm tay " mà! ^^
Đấy là ngu kiến của em thôi ah, dù gi rất thanks anh

Vọc cho đã bản này đi đã rồi hãy test cái ROM mới. Mới chỉ là build và nâng cấp ứng dụng thôi, giao diện thì gần như là bản này và thay theme chút đỉnh thôi. He he.
Thêm nữa, sẽ là 1 bản khác với màu Green của Windows Mobile 6.1. Xem như là về cội vậy. Ai thích thì dùng, không thích cũng chẳng sao, có chăng là để mọi người chọn lựa.

kumkum

atom 6.1

thanks sonblack for thí wonderful rom,
but my motrola s9 buetooth headphone í connected but no sound í comming,pls slove thí problem
thanks again ................

Sonblack

Super V.I.P
thanks sonblack for thí wonderful rom,
but my motrola s9 buetooth headphone í connected but no sound í comming,pls slove thí problem
thanks again ................

So sorry, I can't have it so I can't test. But I tested everything OK on the other device same your one.

linh_ck01

sorry anh SƠn trước, em up lại bản này thì con Atom của em xài dc .. hix <-- chữa cháy cho cái dt ..:(
phải công nhận là bản này ổn định thật :D

pal2000

Hi Mr Sonblack
Cảm ơn bạn đã up bản ROM này rất nhiều thứ hay nhưng bạn có thể điều chỉnh lại hay giúp mình giải quyết một số được không?
VD như phần contact mình lưu contact cả trên Sim cả trên máy. như bản W 2005 trước đây mình thấy nó xếp lần lượt hết contact trên máy rồi mới đến trên Sim rất dễ quan sát và mạch lạc, giờ nó xếp lẫn lộn cả trên máy lẫn Sim nên nhìn phone book cứ như là bị thừa vậy. Thứ 2 là mình thấy trong Key Pad để gọi điện phần display hiển thị số khi bấm số hơi nhỏ và khuất (Trường hợp phải bấm số nhanh rất khó quan sát). Tiếp đến là mấy cái nút ở dưới đáy màn hình có thể thêm bớt chỉnh sửa không? vì có cái nút reset ở đó thỉnh thoảng bấm lộn nó lại reset máy mất thì giờ chờ máy khởi động 8-|.
Dù sao cũng rất cảm ơn và trân trọng những sản phẩm bạn dày công nghiên cứu và share cho anh em xài.
Sẽ tiếp tục dùng và thắc mắc nên mong bạn hết sức thông cảm giúp đỡ.
Thanks so much.

takaru

- Advanced Configuration Tool v2.02.0.1.0 by Schap sẽ giải quyết vấn đề thứ nhất của bạn
- PHM TrayLaunch giải quyết vấn đề thứ 3 .
Tìm hiểu nhé
Còn vấn đề thứ 2 thì bạn cài skin khác là ok thôi

AnhPheCT

1 Vào Advanced Configuration chọn Shows SIM contacts: chọn No.
2. Vào PHM trayLaunch muốn thêm hay bớt (Add, Remove), biểu tượng nào xa gần thì (left,right) sửa(Edit).
3. Vấn đề Skin Diapad che lấp Danh bạ thì vào Thems - Skin tìm Diapad nào có Skin nhỏ thì theo hướng dẫn :
Skin diapad 2003 rất đẹp:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=625&page=10
Skin diapad 2006 cuối trang 29 bài của Tui Skin rất đẹp, Tui đang dụng:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=431&page=29.

pal2000

Ồ cảm ơn các bác nhiều lắm, tại vì trước đây chỉ xài mấy cái version cũ giờ qua bản 6.1 này còn nhiều cái bỡ ngỡ. Hôm nay lại thấy có Rom mới nữa cũng đang tính up thử mà lại sợ nặng máy.

Cảm ơn các bác nhiều

Bác sơn oi!em up bản này rồi.
em thử các soft rồi chỉ mỗi thằng MMS không giử được
nó không tự gửi như (WM6.1 build 19971) có tích hợp milena 2D
em phải khắc phục thế nào?
bác nào có up rồi chỉ giùm em với
cảm ơn bác sơn nhiều. em đã up ROM của bác liên tục, hôm nọ xuýt die con Atom mới tậu. Em up xong nó đen thui, không vào bootloader được. nhưng em đã khắc phục đượcc rồi! phù!.... may quá :D

pal2000

Gửi bác Sơn không trắng
Cảm ơn bác vì bản Rom tuyệt vời, bác có bản Rom nào mới ra em đều up xài thử cả nhưng cuới cùng em quay về xài bản này và cảm thấy cực kỳ hài lòng.
bản này giao diện đẹp, tích hợp soft rất hay và đặc biệt là tốn ít Pin, mấy bản mới kia như WM6.1 build 19971 và mấy bản mới khác ngốn pin kinh quá.
Chúc bác luôn khỏe mạnh và càng có nhiều cống hiến cho anh em PV được nhờ. (Nghe như nịnh ấy nhỉ :D)
Cảm ơn bác 1 lần nữa ;;)

tylaodai85

a ơi cho e hỏi chút...các a có bị hiện tượng ko lên camera ko? e ko bít bị làm sao nữa....huhuhuhuhuhuhu

AnhPheCT

Bác sơn oi!em up bản này rồi.
em thử các soft rồi chỉ mỗi thằng MMS không giử được
nó không tự gửi như (WM6.1 build 19971) có tích hợp milena 2D
em phải khắc phục thế nào?
bác nào có up rồi chỉ giùm em với
cảm ơn bác sơn nhiều. em đã up ROM của bác liên tục, hôm nọ xuýt die con Atom mới tậu. Em up xong nó đen thui, không vào bootloader được. nhưng em đã khắc phục đượcc rồi! phù!.... may quá :D

Vấn đề MMS Bạn phải kết nối GPRS mới gởi được!!! (Bình thường tin nhắn Text Bạn nên chọn SMS) Muốn kết nối GPRS bạn phải tìm hiểu trong phần GPRS nhé!!!

AnhPheCT

a ơi cho e hỏi chút...các a có bị hiện tượng ko lên camera ko? e ko bít bị làm sao nữa....huhuhuhuhuhuhu
Bản Rom này phải chịu Camera bị sọc!!! Muốn ko bị Up Bản Rom v20748 hoặc v20753 hoặc v20755 là OK nhất!!! Hoặc bản Rom mới nhất TouchFlo Manilla 2D Camera ko bị sọc là Bản V20758 rất good đó bạn ơi!!!

dongdelathanh

đã up xong bản của bác
nhưng có 1 vấn đề là vào chụp ảnh mành hình cứ nháy nháy
bác có cách nào giúp em với

tuancannt

đã up xong bản của bác
nhưng có 1 vấn đề là vào chụp ảnh mành hình cứ nháy nháy
bác có cách nào giúp em với
Vấn đề này đã nói nhiều trên diễn đàn.bạn cứ đọc kĩ tất cả các bài trước khi post bài lên nhé.Chớp Chớp cứ reset vài lần là ok ngay ấy mà............;)

Status
Không mở trả lời sau này.