• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

Sonblack

Super V.I.P
Thank for everything. But I try 20273 in camera function the screen was alway flicking and can not set the resolution over 640X480 because PPC can not save picture.

About Camera flicking, you can Reset again. Everything will be OK.
About resolution, I tested, the problem is normal. Please check again.
Finally, WELCOME TO PDAVIET!

kinh81

Anh Sơn ơi . Bản rom này em thích lắm . Đã lâu rồi em mới thích thú như vậy. Rom chạy mượt mà , giao diện thì thôi rồi . Không có gì để phải phàn nàn . Những ứng dụng a tích hợp rất thiết thực . E sử dụng hết chức năng của rom luôn.
Em chúc a luôn khỏe và có những bản rom pro nhất.
Em muốn hỏi thêm là những bản rom trước đây a build thì a sẽ làm gì với chúng ? em thấy rất tiếc .
Có lẽ các mem atom là người hạnh phúc nhất vì có anh . Nghiện rom mới cũng là do a cả
Em cám ơn a . atom như 1 gia đình nên e mong muốn a đừng thay đổi điện thoại nha a

Nếu bạn sài atom của anh SONBLACK build thì nhớ gửi một ít money để anh ấy có sức để build những bản rom ngon hơn nữa phải không.
Một cây làm chẳng lên non
Ba cây chụm lại lên hòn núi cao. He he!!!

VOKE

kaka , Đang down về nhưng quyết định ko up Rom nữa để chờ anh em report lại xem ... Rom 20273 Ver2 đang chạy rất tốt nên ko lý do gì để bỏ nó mà up Rom mới - không khác biệt lắm so với nó !
Chờ một bản Rom thực sự khác biệt từ pác Sơn ( như pác í đã từng nói )
Chúc pác Sơn sớm bắt được vợ ... bé .. ! hehe

Vợ lớn còn chưa có, lấy gì vợ bé hả đại ca :)):)):))

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Chúc mừng Core rửa chức ROM_Dev của A Sơn!:)):)):))
Anh lẹ tay thật đấy, build ROM cần cù ghê!:p=D> E vẫn còn đang test lỗi bên Atom Life!:D
Bản này khá hài lòng a nhỉ!?;;)

Có lẽ các mem atom là người hạnh phúc nhất vì có anh . Nghiện rom mới cũng là do a cả
Em cám ơn a . atom như 1 gia đình nên e mong muốn a đừng thay đổi điện thoại nha a

Không bỏ đâu trừ khi nó die mà anh hết cách cứu. Còn chỉ có mua thêm thôi,...
Điện thoại thì phải cưng như vợ vậy! Chỉ cưới thêm chứ quyết tâm ko bỏ! Trừ khi mình bị bỏ thui!=))=))=))

linh_ck01

Hix.. down load từ 4pm->9pm (mạng nhà em quả là cùi mía).. Nhưng cũng up thành công ROM này của anh :D mặc dù ROM 20273 ver 2 đang rất ổn <== giúp anh test ROM í mà. :D

Sau khi test 1 vòng em có 1 số nhận xét như sau:
Điều thực sự ấn tượng của bản ROM này là kết nối GPRS, chạy rất mượt mà, mặc dù trc đây gần như là em bỏ chức năng này chỉ xài coi weather cho vui thôi...
Các chức năng khác rất ổn, giao diện tai Start menu rất rõ ràng, ngoại trừ 1 lỗi mà tới giờ em vẫn còn thắc mắc ..tất cả các bản trước của anh SƠn đều có thể bắt sóng FM rất rõ, còn bản này thì khi em auto scan nó ko nhận dc bất kì channel nào (thông thường là dc 5 FM channels tại HCMC ). EM sẽ check lại tai nghe của em ở 1 con Atom khác để xem thử coi có bị hư dây hay ko .. hix

CUối cùng, đây là bản ROM hoàn chỉnh về mặt kết nối thông tin.. phát huy dc đầy đủ các thế mạnh của Atom <== điều này làm em sực nhớ đến bài phóng sự của VTV về thương hiệu O2 <== tức ói máu

*** XIn gởi lời cảm ơn chân thành đến sự nhiệt tình của SƠn daika, bữa nào anh ghé BatKid thì rủ em với , anh em mình cafe nha, nghe ku Ninh khen anh hoài hi`..

--->> giờ mới lo kiếm gì bỏ bụng .. hix.. nôn nao từ chiều tới giờ, chỉ mong dc test ROM mới của anh .. ec ec ...

Bình thường thì chiều nào chả qua đó ngồi chơi :)):)):))

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
ROM mới sẽ là non-stop trừ khi Sonblack không còn khả năng (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng).
Dĩ nhiên sẽ có người thay thế khi cần thiết :)):)):)) Và PDAVIET là nơi Sonblack chơi đến cùng vì nó là nơi mình tự đến, được nâng cao kiến thức, được thể hiện và bây giờ là cống hiến. Hạnh phúc nhất là các thành viên ở đây quan tâm mình đến thế.
Xin chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

dpx2007

Thank Mr.Son very much!

Thank Mr.Son very much! You are excellent! I think "Quickmenu" is a good utilty. If your ROM have it, it will be better!

letuankhung

:D:D:D thanks bác sơn rất nhiều nha bản rom kia tui chưa tét xong bác lai ra bản mới phải up' thôi thật vui vanh hạnh phúc khi sài DT cùng dòng vói bác chúc bác sức khỏe nha :D:D:D

kumkum

atom wm6.1

thanks dear for ur great contribution to our atom.
when i listen music to windows player it suddenly stop the music after 3 minutes
can u tell me whats the problem, and its same happen to fm radio

johnson9931

Thank Mr.Son very much! You are excellent! I think "Quickmenu" is a good utilty. If your ROM have it, it will be better!

WKtask,which have been intergrated in this ROM, is better than "QM",anyway...SONBLACK—my dear brother,would you mind posting a clear ROM?THS very much!

linh_ck01

@ kumkum: media player still okie <= i have played in 30 minutes, you should check your hardware.

linh_ck01

@ johnson9931:in this topic , we just focus on the new ROM version which SonBlack has cooked for ATOM.

What do you mean "clear ROM"?? =>> If you need original ROM version for Atom, Pls click here http://www.myxda.com/xda-atom_servicemenu.aspx#software

However, the "clear ROM of WM6.1 was bulit for HTC Diamond, Mr.Sonblack has cooked it in oder to suit with O2 xda Atom.<== you can ask it in another topic.

Thanks for your concern <== but your request was posted in the wrong place <== Mod will erase it in the near future.

Chỉnh sửa cuối:

SaipanX

Đúng như mình mong đợi, hehe. Cái wallpaper nhìn pro vãi... ^^
Thanks anh , Up thôi, ko có laptop up liều bằng PC .
Hi vong ko mất điện, dù gì cũng phải liều.
Liều mới có tiền tiêu. ^^

knmh2005

Phiên bản mới này up "NET Compact Framework 3.5.7283.0 " cao quá nên những chương trình cần xài NET CFv2 chạy ko được!buồn ghê! thui xài đỡ cái bản 20273 ver 2 vậy!
dù sao cũng thanks bác SƠN rất nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Phiên bản mới này up "NET Compact Framework 3.5.7283.0 " cao quá nên những chương trình cần xài NET CFv2 chạy ko được!buồn ghê! thui xài đỡ cái bản 20273 ver 2 vậy!
dù sao cũng thanks bác SƠN rất nhiều

Tất nhiên, khi đưa .NET 3.5 vào thì cũng có lý do của nó: có nó Advance Configuration Tool v3.0.0.0 mới chạy được :D

Chỉnh sửa cuối:

SaipanX

Xin hỏi anh muốn đưa cái cửa sổ Start về giống như 20273v2 thì làm như thế nào ah.
Đôi khi để icon nhỏ trông cũng đẹp mà nó lại trùng với wallpaper bên ngoài ko bị phình to dẫn đến lệch pha như để ở ver này