• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21109)

AnhPheCT

Note (chú ý) Bản Rom này Bị lỗi rất cơ bản SMS ,nhưng rất trầm trọng .Bạn Gởi SMS đi và người nhận ko nhận được,và ngược lại bất cứ ai gởi SMS cho bạn ,bạn sẽ ko nhận được,mong bạn SONBLACK chĩnh sửa lổi này dùm cho ROM mới nhé .Thanks

Up Rom lại nhé!! Nếu Up theo hướng dẫn Anh Sơn bị lỗi thì vui lòng Up lại chọn All nhé!!! Bản này mình đang sử dụng đây!! Vì Nó chuẩn hơn 2 Bản (v21014 và v21009) sau!! và nhẹ hơn 2 Bản sau nhé!!! Ko chịu vọc mà cứ la nhiều thế!!!

nguyenthuanbg_pv

...Nó chuẩn hơn 2 Bản (v21014 và v21009) sau!! và nhẹ hơn 2 Bản sau nhé!!!
Vậy hả bạn? Mình vừa Up bản 21014, nếu như bạn nói thì mình sẽ Up bản 21109 :-?. Nhưng trước hết cứ để bản này (21014) dùng thử vài hôm xem sao, ban đầu cũng thấy Good lắm :p.

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack chia tay em Atom yêu dấu vì một lý do lãng xẹt. Đành chia tay luôn ROM cho Atom. Tuy nhiên, nếu có điều kiện sẽ quay lại :D Sự thật nhiều khi phủ phàng nhưng phải chấp nhận.
Chúc anh em luôn vui vẻ và sôi nổi, dĩ nhiên Sonblack cũng chỉ không làm ROM cho nó nữa mà thôi, còn lại vẫn như xưa...

thanh_s90

em nghe mà buồn quá .em đang mong bác đầu xuân mừng tuổi bọn em một bản ROM mới .nhưng bây giờ nghe bác nói thế thì buồn quá . nhưng em đầu xuân vẫn chúc bác một năm mwowis an khang thịnh vương

nguyenthuanbg_pv

Sonblack chia tay em Atom yêu dấu vì một lý do lãng xẹt. Đành chia tay luôn ROM cho Atom. Tuy nhiên, nếu có điều kiện sẽ quay lại :D Sự thật nhiều khi phủ phàng nhưng phải chấp nhận.
Chúc anh em luôn vui vẻ và sôi nổi, dĩ nhiên Sonblack cũng chỉ không làm ROM cho nó nữa mà thôi, còn lại vẫn như xưa...
Chia buồn cùng pác về vụ "em Atom yêu dấu". Năm mới chúc pác luôn khoẻ & khang an :).
Mong rằng thời gian tới sẽ có nhiều bản Rom mới cho Prophet để share cho AE.

TranMinhMan

Super V.I.P
Thật sự buồn khi a Sơn cũng đã chia tay em Atom!?:((
Nhưng cũng phải công nhận 1 điều là dòng Atom đang thoái trào một cách nhanh chóng. Hiện tại nếu là fan của PPC thì HTC vẫn là ưu tiên số 1!;)

oanhoanh7304

Xin chào ! trước là xin cảm ơn Bác Sơn Đen rất nhiều. Mình xin tâm sự cùng Bác là : Mình rất trung thành và Download rất nhiều các bản ROM of Bác xài rất ngon và mượt lắm. Nhưng có một việc này mình xin hỏi thăm về cách là mình muốn Copy các tin nhấn và các số điện thoại trên Sim vào máy tính để lưu lại (sau khi được kết nối chú dế và Máy tính) làm cách nào vậy Bác !?!!!

AnhPheCT

Xin chào ! trước là xin cảm ơn Bác Sơn Đen rất nhiều. Mình xin tâm sự cùng Bác là : Mình rất trung thành và Download rất nhiều các bản ROM of Bác xài rất ngon và mượt lắm. Nhưng có một việc này mình xin hỏi thăm về cách là mình muốn Copy các tin nhấn và các số điện thoại trên Sim vào máy tính để lưu lại (sau khi được kết nối chú dế và Máy tính) làm cách nào vậy Bác !?!!!

Nhấn vào cái nút tròn Microsoft ActiveSync cho nó đồng bộ PPC và PC nhớ check vào contact (Danh bạ) xong vào Outlook Express hoặc Microsoft Office Outlook 2003 hoặc Microsoft Office Outlook 2007 xem thì nó lưu trong đó! tùy theo PC sử dụng Office 2000, 2003 or 2007 nhé!

allstreet

chia bùn với bác Sơn và các bạn yêu rom Atom do Bác build.Sắp có 1 con để dùng những bản rom do Bác build đây.Cố lên Bác nhé:D

binhanalog1

thành thật chia buồn với con atom của bác! chúc bác mau chóng tìm được atom khác và tiếp tục build rom để anh em trên 4rum chọc ngoáy liên tục.
thân chào và chúc bác sức khỏe thật là dồi dào, làm ăn ngày càng phát đạt.

imleeu

a Sonblack ơi. cho em hỏi chút. bản này nó có touchFlo nhưng mà cái touch này kéo tay được hầu hết trong các ứng dụng nhưng trong cái word với cái xem file txt thì nó kéo không được. có cách nào tinh chỉnh nó không ạ

dtien45

bác SONBLACK cho hỏi tôi đang cài bản rom này nhưng có điều khi sử dụng bấm vào biểu tượng cột sóng hoặc cần điều chỉnh nhanh volum thì cứ hiển thị "System status" làm thế nào để tắt chức năng này cảm ơn nhiều

Sonblack

Super V.I.P
a Sonblack ơi. cho em hỏi chút. bản này nó có touchFlo nhưng mà cái touch này kéo tay được hầu hết trong các ứng dụng nhưng trong cái word với cái xem file txt thì nó kéo không được. có cách nào tinh chỉnh nó không ạ

Đúng là được voi đòi hai bà trưng. Microsoft chỉ làm thế thôi bạn ạ! Build rom chứ không viết ra rom cho máy nhé! =))

Sonblack

Super V.I.P
bác SONBLACK cho hỏi tôi đang cài bản rom này nhưng có điều khi sử dụng bấm vào biểu tượng cột sóng hoặc cần điều chỉnh nhanh volum thì cứ hiển thị "System status" làm thế nào để tắt chức năng này cảm ơn nhiều

Đây là do mình Setting cho thèng "Enlarge Title Bar" nó thế kia mà. Chẳng qua là làm theo kiểu ROM có Manila như các dòng máy đời mới.
Không thích à? Chẳng sao! Vào registry, chỉnh khóa này nà:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\EnlargeTitleBar]
"Enabled"=dword:00000001

Sửa thành
"Enabled"=dword:00000000

Reset máy lại để cảm nhận thành quả. :D Nhầm, mới chỉnh lại dòng có màu xanh đó bạn.

Chỉnh sửa cuối:

dtien45

Đã làm theo hướng dẫn của Bác nhưng không được mong được hướng dẫn lại. Xin trân thành cảm ơn

Đã chỉnh lại rồi đó bạn, mình nhầm :D (Sonblack)

Last edited by a moderator:

imleeu

Đúng là được voi đòi hai bà trưng. Microsoft chỉ làm thế thôi bạn ạ! Build rom chứ không viết ra rom cho máy nhé! =))

Không phải là em đòi hỏi đâu anh Son ạ. Tại hồi trước em cài FTouchflo 1.4 thì vẫn kéo trong word được. Không biết em cài đè cái này vào có đụng với cái touch đang có không a nhỉ?

badboy761

các bác cho em hỏi chút.em mới up bản rom này em thấy dùng rất good.nhưng cái gprs ko hiểu sao cứ 2h nó lại chạy tắt đi,sau 2h nó lại chạy.acaccc.

AnhPheCT

các bác cho em hỏi chút.em mới up bản rom này em thấy dùng rất good.nhưng cái gprs ko hiểu sao cứ 2h nó lại chạy tắt đi,sau 2h nó lại chạy.acaccc.

Dùng Soft này Tắt GPRS khi nào cần Mở lên, kiểm soát được cước GPRS!!!