• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19212)

mu710

Bác SONBLACK ơi bản này sao mà Ram nó cứ tụt liên tục vậy bác hao thật, nhiều khi máy chạy không dược mượt do RAM ít quá. Mình toàn xài những ứng dụng dược tích trong Rom của bác không hà đang test chưa cài ứng dụng của riêng mình nào hết…về hình thức thì khỏi chê rồi nhưng mà vấn đề Ram thì em thấy hơi ngốn… Thank bác về bản Rom ít ra cũng thõa mãn trào lưu Touch Diamond !!!

spiderman_anhvu

[FONT="Aỉal"]Theo mình thì việc ngốn pin của WM6.1 là chuyện bình thường.
Điều quan trọng là bạn có chạy nền nhiều chương trình quá hay không mà thôi.
Mình nhận thấy, các bản ROM từ 6.0 trở lên đều như thế cả.
[/FONT]

thì đành rằng đồ họa WM6 đẹp hơn WM5 thì đúng rồi, mình cũng ok về khoản WM6 tốn pin hơn. Nhưng ở đây mình chỉ muốn góp ý 1 chút là những bản rom trước mình dùng của man PQ, của nhathoasangviet thấy cũng không đến nỗi tốn pin lắm (như bài mình vừa post ý: 1 đêm hết khoảng 4-5% dung lượng pin.) Còn bản này tốn 16%. Nếu được thì bạn SonBlack thử turning xem có đỡ hơn không nhé! còn về chức năng rom thì rất OK rồi, không gặp lỗi gì từ lúc up đến giờ. Thanks bạn nhiều :)

BraDo

Theo mình thì vấn đề hao pin la do thằng HTC Home, disable nó hay remove ra khỏi ROM hoặc thay thế cái đồng hồ to đùng bằng Pocket Digital Clock là ok...còn lại thì "trên cả tuyệt vời".

benhi2005

Mình đã úp test thử hôm qua nay thấy ổn nối chung chưa thấy lỗi gì ,rom giao diện màu đen rất đẹp thanks pác Sonblack vì có rom mới cho AE úp.

mitiopla

mấy anh ơi. sao em up room lên khi kết nối = activesync hiện lên 1 dấu chấm thang đỏ và máy ppc ko kết nối internet được, ppc hiên thông báo "the page you ảe loking for cannot be found due to unknown eror 0x80072f78" mỗi khi kết nối internet còn kết nối pc vẫn bình thường.
em đã HR lại vẫn ko được.
mong các anh giúp đỡ giùm.
cám ơn các anh.

BraDo

mấy anh ơi. sao em up room lên khi kết nối = activesync hiện lên 1 dấu chấm thang đỏ và máy ppc ko kết nối internet được, ppc hiên thông báo "the page you ảe loking for cannot be found due to unknown eror 0x80072f78" mỗi khi kết nối internet còn kết nối pc vẫn bình thường.
em đã HR lại vẫn ko được.
mong các anh giúp đỡ giùm.
cám ơn các anh.

Lỗi này là do mạng bạn ơi...kết nối lúc khác sẽ ok thôi!

Sonblack

Super V.I.P
không phải đâu anh ơi,kết nối = ativesync mà.pc chạy ầm ầm mà.em cũng chưa tét wifi nữa.khó hiểu quá

Bản ROM này mình đã test kỹ ngay sau khi uprom và thử đi thử lại nhiều lần, trên máy mình và máy khác của bạn mình, tất cả đều OK.
Bạn kiểm tra kỹ lại mọi thứ đi cả trên PC lẫn con Atom Exec của bạn.

Chúc vui nhé!

Chỉnh sửa cuối:

mitiopla

Bản ROM này mình đã test kỹ ngay sau khi uprom và thử đi thử lại nhiều lần, trên máy mình và máy khác của bạn mình, tất cả đều OK.
Bạn kiểm tra kỹ lại mọi thứ đi cả trên PC lẩn con Atom Exec của bạn.

Chúc vui nhé!

ý em là không biết trong từng bước thực hiện up room có sai sót gì không hoặc phiên bản activesync 4.5 bị lỗi. lúc trước xài bản 4.0. úp room xong nó bảo phải cài bản 4.5 mới xài được. lật đật lên mạng down bản 4.5 về cài. tất cả chức năng sync đều ok. nhưng ngay cái status của activesync nó hiện 1 dấu chấm thang đỏ. và khi kết nối internet = ppc thì hiện thông báo "the page you are looking for cannot be found due to unknown eror 0x80072f78". em kết nối internet = usb
em thì không hiểu máy bị gì nữa. em đã up lại room nhìu lần và cài lại activesync vẫn bị vậy. hình như máy em sau khi up room của bác PhạmQuang cũng bị lỗi vậy nữa. anh nào có kinh nghiệm việc này thì giúp giùm em nha.
em thành thật cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

mitiopla

mình đã kết nối được internet. đã làm phiền các bác. nếu bạn nào bị lỗi như mình có thể sửa lỗi ở đây.
http://pdaviet.com/showthread.php?t=861&highlight="internet"+"activesync"&page=62
đây là lỗi thường gặp khi up lên room 6.1.
cám ơn bản room của anh sonblack. bản room em thấy rất thích vì là bản room đầu em up chạy rất tuyệt.
cám ơn tất cả các anh em ở 4room PV.
=D>=D>=D>

benhi2005

Có ai bị như mình ko reset và HRESSET Đều ko được làm lại cả 3,4 lần mới được.

hanhhn

ĐÚNG LÀ HƠI TỐN PIN MỘT TÍ NHƯNG NHÌN CHUNG CÁC CHỨC NĂNG CHẠY VẪN BÌNH THƯỜNG, AH EM CÓ BỊ MỘT LỖI LÀ BLUETOOTH ĐANG NHẬN FILE TƯ NHIÊN NÓ ĐỨNG YÊN PHẢI RESET MÁY LẠI MỚI ĐƯỢC

thuongson

Mình dùng bản ROM của bác PhamQuang và hiện tại vừa up xong bản ROM này thì thấy máy toàn bị treo. Chỉ cài thêm đúng soft Magiccall 1.2.2.93 Đã phải HR 5 lần. Có bị sao không nhỉ?
P/s: Lúc up ROM mình chỉ chọn [OS only]

bangquynh

Link quá chậm

Mình tải gần 5h mà chỉ được 29%, bạn nên úp lên 1 cái host khác hoặc bạn nào có lòng thì up cho anh em nhe. Thank too much!

Không phải do link mà do đường truyền của nhà cung cấp dịch vụ mạng của nhà bạn thôi (Sonblack)

Last edited by a moderator:

Davidsy

bạn gì ơi, mình tải 6 phút đã về xong rồi nè bạn!
mạng kẹt lúc này thì chờ lúc khac tải ...

quang10ntp

anh sơn ơi ko biết máy anh có bị ko, chứ khi em đang điện thoại thì có cuộc gọi khác đến thì nó bị treo máy anh ơi, huhuh

Davidsy

Tôi up vào từ hôm qua tới giờ, vọt cũng nhiều rồi. Nhìn chung Kool ...
Tuy nhiên tôi có chút y kiến nhỏ mà không nhỏ, dù biết rằng khi tạo được một ROM cho mọi người sử dụng miễn phí thì mọi người muốn lưu lại một dấu tích riêng gì đó của mình. tuy nhiên việc để tên người tạo vào bootscreen, hay trong phần Author ... nhiều khi gây ấn tượng không tốt.
muốn để người khác nhìn vào là biết của mình làm thì nên tạo những cái gì đó riêng chứ không nên để tên vào như thế này.
tôi cũng đã sử dụng qua vài bản ROM khác, nhưng thay vì để tên người tạo, tôi thấy để PDAViet ... vẫn hay hơn ...
Nếu nói không phải thì Sonblack bỏ qua nhé ...

Sonblack

Super V.I.P
Tuy nhiên tôi có chút y kiến nhỏ mà không nhỏ, dù biết rằng khi tạo được một ROM cho mọi người sử dụng miễn phí thì mọi người muốn lưu lại một dấu tích riêng gì đó của mình. tuy nhiên việc để tên người tạo vào bootscreen, hay trong phần Author ... nhiều khi gây ấn tượng không tốt.
muốn để người khác nhìn vào là biết của mình làm thì nên tạo những cái gì đó riêng chứ không nên để tên vào như thế này.
tôi cũng đã sử dụng qua vài bản ROM khác, nhưng thay vì để tên người tạo, tôi thấy để PDAViet ... vẫn hay hơn ...

Xin chân thành cám ơn lời góp ý của bạn!
Tôi đến với ROM vì đam mê, bất vụ lợi và trên welcome cũng chỉ có nickname, địa chỉ trang web của PV và chữ PV lớn ngay cạnh chữ Windows Mobile.
Như vậy cũng đủ nói lên tất cả. Còn tên, cái chữ Sonblack trên welcome hay trong Device Information cho dù có ai dùng ROM đi chăng nữa cũng chẳng biết mình là ai, làm gì, ở đâu hay biết tên thật của mình ngoài đời là gì và ngay chính bạn cũng thế thôi. Cái chữ Sonblack thực tế không nói lên được điều gì cả!
Vì vậy mình nghĩ, mọi thứ ở đó đã là rất bình thường.

Thân chào bạn.

Davidsy

cảm nhận riêng của tôi: chất lượng âm thanh bản ROM này tốt hớn mấy bản trước tôi từng sử dụng. Trong trẻo, to hơn, ít bị rè ...

hbtrung

Bác Davidsy đi "nấu" một ROM mới và bỏ hết mấy chi tiết này thì OK rùi :)

Anh em vẫn xài bình thường có quan trọng gì mấy cái này. Không cần làm gì, chỉ click THANKS mà có ROM mới xài liên tục là khoái lắm rồi.

Các "đầu bếp" PV tiếp tục "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng" cống hiến cho anh em nữa nhé.

Thanks