• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20226)

TranMinhMan

Super V.I.P
A Sonblack à! e cũng ko biết tại sao nữa e đã up lại rom rồi mà vẫn ko được, xong e lại up lại rom của abusalza thì lập tức cài được pocketplus 4.0 ngay, cái này e cũng lần mò mãi mà ko sao giải thích được a ạ, vì rõ ràng là a cài được cơ mà, ko biết có ai bị như e ko? vì cài được pocketplus hay ko thì ko fai do NF 2.0 hay 3.5 vì NF 2.0 vẫn cài bình thường được mà. À! a Sonblack ơi! a có thể cho e xin phần mềm hide keypad và phần mềm để hiện pin, ram, sóng được ko?

Có vài kinh nghiệm của mình bạn có thể thử:
- Kiếm một ver pocketplus khác, và tiến hành cài lại.
- Trước khi cài bạn vào Today plugin tắt HTC Home và Bettery Status.
Lưu ý: pocketplus thường đòi hỏi bạn phải cài vào bộ nhớ máy (ko khuyến khích cài vào thẻ nhớ) thì sau khi SR nó loading lên màn hình Today tốt hơn. Trong quá trình cài xong SR loading lên Today, bạn ko loading được nhưng ko biết màn hình có hiển thị câu hỏi "bạn nên vào chế độ Safe mode?"(mình ko nhớ rõ lắm, chỉ khi bạn cài pocketplus thì có chế độ này để an toàn khi loading icon của pocketplus lên Today). Bạn nên chọn khởi động vào Safe Mode sau đó khởi động Normal bình thường.
Tóm lại: đây là 1 plugin today đẹp, tiện dụng, nhưng rất dễ bị tranh chấp khi bạn có các plugin khác cài cùng (rất khó chịu), và nếu bạn có cài được thì sau một thời gian cũng có thể bị mất trên màn hình plugin today (ko rõ vì lý do là ver crxx ko phải kkk xịn hay sao ấy!?). Vấn đề này là kinh nghiệm dùng phần mềm ko liên quan tới ROM bạn nhé.
Thân!:D

vuquang

THANKS! MOD TranMinhMan rất nhiu, nhưng vấn đề ở đây là ko cho mình cài dù đã bỏ HTC, chỉ vào được đến đoạn hỏi cài trên máy hay thẻ nhớ, nhưng chọn trên máy hay thẻ nhớ thì cũng đều ko được, mà hiện tượng này đúng là lần đầu tiên mình gặp, còn tất tần tật các bản rom khác đều cài được, như bạn nói bị xung phần mềm thì lại càng ko đúng, vì chưa cài xong thì ko thể nói là xung phần mềm được. Nếu nói do rom thì cũng ko hẳn vì anh SONBLACK cài được mà, còn nếu nói do mình uprom ko đúng thì cũng ko fai vì mình đã rất cẩn thận, fomat temp, tháo sim và thẻ nhớ ra rồi mới uprom, nếu do máy mình thì cũng ko fai vì mình vẫn cài được trên các bản rom khác... còn nếu nói kinh nghiệm dùng phần mềm thì tuy mình ko giỏi nhưng cũng biết một chút nên chắc chắn ko có sai sót, nói tóm lại là ko quan trọng lắm, đấy chỉ là thắc mắc của riêng mình thôi! còn rom của a SONBLACK thì hết ý rồi, tốc độ chạy ổn định, hình ảnh hết ý. Mình xin close vấn đề này!

T2M: Vậy là quá trình cài đặt vẫn chưa diễn ra (mình thì nghĩ bạn cài được rùi nhưng loading icon lên today ko được). Bạn nên kiếm một ver khác và thử lại xem sao!?

Last edited by a moderator:

robin

Bac Son cho em hỏi với, em không muôn cài thằng HTCHome thì làm thế nào, thanks bác

Sonblack

Super V.I.P
Bac Son cho em hỏi với, em không muôn cài thằng HTCHome thì làm thế nào, thanks bác

Vào Settings - Today - Items, bỏ chọn mục HTC Home là nó không còn trên Today nữa, nhưng nó vẫn còn trong ROM :D

ndrock0410

Anh ơi cảm ơn anh rất nhiều về bản ROM náy, nhưng anh ơi cho em hỏi:
Tại sao sau khi up ROM xong em không thể copy danh bạ từ thẻ SIM vào bộ nhớ máy được anh ah, mong chủ topic hay các mem pro giải quyết hộ em để em được vui hơn vớc bản ROM mới này

Sonblack

Super V.I.P
Anh ơi cảm ơn anh rất nhiều về bản ROM náy, nhưng anh ơi cho em hỏi:
Tại sao sau khi up ROM xong em không thể copy danh bạ từ thẻ SIM vào bộ nhớ máy được anh ah, mong chủ topic hay các mem pro giải quyết hộ em để em được vui hơn vớc bản ROM mới này

Đơn giản thôi bạn ạ vì mình không cho thêm module thực hiện chức năng đó vào ROM. Chỉ có vậy thôi.
Bạn phải thông cảm vì một vài tính năng va chạm nhau khi build rom vì vậy bắt buộc phải bỏ ra mà thôi. Tại sao là tại vậy đó bạn. :D:-??

thuongson

Hẹ hẹ , thanks bác Sonblack vì đã lại cho mọi người dùng AtomExec một bản Rom mới =D>
Cái của bác phải dùng kèm với theme Diamon mới cool !!! Mà em cũng giống như bác phungthanh nhưng có khác là khi dùng IE bằng GPRS rồi chuyển sang qua vào bằng wifi ( hoặc ngược lại ) nó báo ko connect. Phải SR rồi mới vào được:-??

thietbhl

Chưa test nhưng cảm nhận an đầu là UpRom cực kỳ tiện lợi, dao diện đẹp mắt. Thanks bác Sơn nhiều

robin

Đề nghị bác Sơn Build một bản ROM sạch đê, em thấy bản này rất đẹp và tiện lợi nhưng tôn Pin quá, không biết mọi người có bị thế không?

hanhhn

SAU HƠN 10 NGÀY DÙNG BẢN NÀY CỦA ANH SƠN THẤY PRO QUÁ, ÂM THANH NGHE TÓT HƠN, PIN ĐỞ HAO HƠN, RIÊNG CÁI BLUETHOOTH HAY BỊ BÁO LỖI QUA

spy_41176

làm thế nào để tắt đc chức năng tự động khóa máy vậy, mỗi khi mình tắt màn hình bật lên nó lại khóa máy ( chức năng như kiểu tự động khóa bàn phím ). Các bác giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

multilovehn

Link die rồi? mà mình đăng nhập bằng PDAVIET ko vào được. bạn ơi xem lại giùm cái.

Sorry, e đang down đc rồi. cám ơn bác Sonblack trước đã nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hev

phải công nhận bộ rom này rất đẹp, chay rất mượt, độ ổn định cao nhưng mà anh Sơn àh em thấy bộ rom nay kén sim quá. Sáng nay em phải đổi cái sim khac thì song của nó mới ổn định. ko biết máy của những người khác có bị như vậy ko? nhưng để làm đựoc bộ rom như vậy phải công nhận anh rất là super rồi. xin cám ơn anh mong anh giữ gìn sức khỏe và làm ra những bộ rom xịn hơn nữa

waterlemon46

Em xin có một ý kiến nhỏ : bản rom này xài cái dialpad to tiện dụng bấm rất dễ dàng nhưng vì thế mà số điện thoại bị thu nhỏ còn bé tẹo .khó nhìn rõ được và chức năng smart dialing (đoán trước số cần gọi) thì chỉ còn hiện ra một số thui ( đâu còn chổ nào nữa để hiện thêm :) ) mặc dù lúc đó hide cái dial pad thì thấy thêm một danh sách contact . :) thank you bác sơn pro :)

mrducbao

Bác ơi, theo em nên để nguyên cái SIM MANAGER gốc của Atom EXec vì em đã thử các loại Rom mới rồi mà bản nào cũng bị lỗi Dupplicate số máy hoặc báo Error. Thực sự HTC Sim Manager rất hay nhưng khi muốn cho 1 new contact to Sim hoặc xóa 1 số trong Sim toàn gặp lỗi chán lắm.
Hy vọng Bác có cách để làm ra một bản Rom mới khăc phục được lỗi trên. Tks.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Bác ơi, theo em nên để nguyên cái SIM MANAGER gốc của Atom EXec vì em đã thử các loại Rom mới rồi mà bản nào cũng bị lỗi Dupplicate số máy hoặc báo Error. Thực sự HTC Sim Manager rất hay nhưng khi muốn cho 1 new contact to Sim hoặc xóa 1 số trong Sim toàn gặp lỗi chán lắm.
Hy vọng Bác có cách để làm ra một bản Rom mới khăc phục được lỗi trên. Tks.

Mình test rồi mới đưa rom lên. Sim Manager xài tốt, không bị tình trạng như bạn. Vậy lỗi ở đâu ra? Và tại sao chỉ mình bạn bị nhỉ? Bạn xem lại nhé! :D

tjkhattak

Sonblack, this is the best Atom Exec ROM I have used till now. Great one and a killer in smoothness. Thanks once again:).

waterlemon46

hu hu anh Sonblack ơi , sao atom có build 19965 ma atom exec chưa có vậy , em nhìn bạn em xài ghiền quá anh ơi . Không lẽ anh bỏ rơi atom exec rồi :-( . Thật chia buồn với con Himalaya của bác . :-(