• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

pavorotty

hì hì thank anh nha

anh SONBLACK ơi em up xong rùi nhưng vo phần wireless manager thì ko thấy gì hết. chỉ có cái khung còn màn hình màu trắng. chọt vào màn hình thì nó vẫn chạy nhưng bị treo máy luon .báo là: phone off . ko mỏ sóng lên đc.
vớii lại em handreset vo lại thì cảm ứng ko còn sủ dụng đc nữa. vậ là bị sao vậy anh thiệt là khó hiểu quá. mong anh giúp đỡ . thanh k anh nha

TranMinhMan

Super V.I.P
hì hì thank anh nha

anh SONBLACK ơi em up xong rùi nhưng vo phần wireless manager thì ko thấy gì hết. chỉ có cái khung còn màn hình màu trắng. chọt vào màn hình thì nó vẫn chạy nhưng bị treo máy luon .báo là: phone off . ko mỏ sóng lên đc.
vớii lại em handreset vo lại thì cảm ứng ko còn sủ dụng đc nữa. vậ là bị sao vậy anh thiệt là khó hiểu quá. mong anh giúp đỡ . thanh k anh nha

SonBlack nói:
Để một số ứng dụng trong ROM có thể hoạt động tốt, bạn phải đặt thư mục Cabs và file SDConfig.txt (nằm trong file nén chứa ExtendedROM) trong thư mục gốc của thẻ nhớ trước khi up rom hoặc trước khi PPC reset sau khi up rom thành công.

Bạn đã làm đúng như vậy chưa!?:-?

hung207

minh làm y chang nhưng ko dc bạn à. kỳ này chắc con EXEC của mình die quá

ko sao đâu. mình gặp trường hợp thế này rồi. bạn cứ up lại là chạy ngon thôi. nhớ làm theo các bước hướng dẫn của bác SONBLACK. okie

vuquang

e thấy rom này chạy rất nhanh và touch thì rất mượt, nhưng có 1 vấn đề là cứ mỗi lần e restore PIM Backup thì rom lại bị lỗi, đặc biệt nữa là mỗi lần e muốn xóa 1 contacts thì nó lại hiện ra 1 keypad để ấn mã số gì đó e ko biết, rồi ko vào được contacts nữa, fai SR lại máy. Tóm lại cứ restore pim backup lại là rom sẽ bị lỗi toàn tập. Tiện đây, Bác Son cho e hỏi làm sao để hiện thị được nút SReset vì e tìm mãi ko thấy, cả trong fan menu cũng ko có Bác ạ! Thanks Bác nhiều.

quynhlam

mình thì thấy là ko kết nối dc gprs đề vào mạng.Ko biết do room hay do mạng.nhưng bản room trước thì kết nối bình thường.

lyductuong

e thấy rom này chạy rất nhanh và touch thì rất mượt, nhưng có 1 vấn đề là cứ mỗi lần e restore PIM Backup thì rom lại bị lỗi, đặc biệt nữa là mỗi lần e muốn xóa 1 contacts thì nó lại hiện ra 1 keypad để ấn mã số gì đó e ko biết, rồi ko vào được contacts nữa, fai SR lại máy. Tóm lại cứ restore pim backup lại là rom sẽ bị lỗi toàn tập. Tiện đây, Bác Son cho e hỏi làm sao để hiện thị được nút SReset vì e tìm mãi ko thấy, cả trong fan menu cũng ko có Bác ạ! Thanks Bác nhiều.

Bạn tắc chức năng hiển thị số trong Sim trong Contac đi la không bi lỗi trên nữa hà.
Tiện đây xin bác Sơn cho e hỏi tí. Bản Rom nay e thấy có vấn đề hay sao ấy. cứ lâu lâu lại bị trả ngày giờ về thời gian mặc định. và lại tự động tắc máy, ko nhận cuộc gọi, và khi có cuộc goi đến thì máy ko báo gì cả trong khi đầu dây kia vẫn nghe chuông đổ. Còn nữa khi handReset thì chọt đích 3-4 lần mới được có khi pahir tháo pin ra mới xong. e đã SoftReset lai cung vẫn vậy thêm một vấn đề nữa là trong nhật ký cuộc gọi không hiện Icon của cuộc gọi đến, gọi đi và goi nhở. không biết hiện tượng này là do máy e hay sao ấy. E đã Up lai bản ROM CE.OS 5.2.19971 THÌ LẠI CHẠY ỔN. Mong bác Sơn lắm!!!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

Bạn tắc chức năng hiển thị số trong Sim trong Contac đi la không bi lỗi trên nữa hà.
Tiện đây xin bác Sơn cho e hỏi tí. Bản Rom nay e thấy có vấn đề hay sao ấy. cứ lâu lâu lại bị trả ngày giờ về thời gian mặc định. và lại tự động tắc máy, ko nhận cuộc gọi, và khi có cuộc goi đến thì máy ko báo gì cả trong khi đầu dây kia vẫn nghe chuông đổ. Còn nữa khi handReset thì chọt đích 3-4 lần mới được có khi pahir tháo pin ra mới xong. e đã SoftReset lai cung vẫn vậy thêm một vấn đề nữa là trong nhật ký cuộc gọi không hiện Icon của cuộc gọi đến, gọi đi và goi nhở. không biết hiện tượng này là do máy e hay sao ấy. E đã Up lai bản ROM CE.OS 5.2.19971 THÌ LẠI CHẠY ỔN. Mong bác Sơn lắm!!!!;;)

trong nhật ký cuộc gọi ko hiện icon gọi đến, gọi nhỡ và gọi đi là do bản rom, cái này mình cũng bị, cái này có thể cài vào được. E cũng thấy bản 19971 chạy ổn hơn, đang dùng bản này vì dùng bản kia bị lỗi và hết pin nhanh wa, nhưng dùng bản này thì lại ổn. Tiện đây cho e hỏi có ai biết vào đâu để cho icon sotfreset hiện ra ko?

Sonblack

Super V.I.P
Với Manila 2D thì giao diện này đã làm mất đi thanh bar ròi, không tài nào đâu nhưng có 1 cách để Soft Reset nhanh là:
Chọt bút vào góc trên cùng bên phải màn hình và giữ lâu tý, một menu cùa WKTask hiện ra, chọn Functions --> Reboot.
Nhanh gọn lẹ phải hong nè !!!

mrducbao

Em thấy mọi thứ đều khá tốt nhưng mỗi tội Hard reset hoặc Soft reset phải vài lần mới được. Còn khi connect GPRS mà muốn tắt kết nối thì vào Wireless Manager không có nút tắt mặc dù ở Advanced config có cài chế độ sau 22 giây sẽ tự ngắt nhưng không có tác dụng. Có cách nào khắc phục không các bác?

Sonblack

Super V.I.P
Em thấy mọi thứ đều khá tốt nhưng mỗi tội Hard reset hoặc Soft reset phải vài lần mới được. Còn khi connect GPRS mà muốn tắt kết nối thì vào Wireless Manager không có nút tắt mặc dù ở Advanced config có cài chế độ sau 22 giây sẽ tự ngắt nhưng không có tác dụng. Có cách nào khắc phục không các bác?

Để tắt kết nối GPRS khi đã kết nối nó một cách nhanh chóng thì đã có cách ròi, mình thiết lập sẵn mà. Bạn chọt bút vào biểu tượng chữ G trong nền trắng, kế bên cột sóng (khi kết nối GPRS, cột sóng có chữ G luôn, nhưng không chọt vào đây nhé) Một hộp thoại nhỏ hiện ra, có nút Disconnect, cái bạn cần là chọt vào đó.
Tiện ích thì có nhiều mà chẳng ai chịu vọc, cái gì cũng đòi có sẵn! :-?

@All: Các thắc mắc liên quan đến sử dụng PPC, đề nghị sang khu vực Thảo luận sử dụng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

minh_prime

Atom Exec CE OS 5.2.20758 Build 20758.1.4.1 PV

Chiều nay em mới up bản ROM 20758 của bác SonBlack. Em thấy về giao diện WM7 quá đẹp ko có j phải bàn "em cực thích cái giao diện này". Có vấn đề về softreset bác SON ạ,em thấy mỗi lần softreset nó đều bị dừng lại ở cái màn hình O2 rất lâu,mình phải chọt đít nó mấy lần mới vào được windown. Cái đó là cái khó chịu nhất đó ạ,mặc dù em đã up rom theo hướng dẫn rùi, mấy bản rom trước dùng rất ổn. Cái thứ 2 là nếu mình để ở chế độ TouchFLO thì contact mình tìm ở đâu, em lại phải để 1 dòng contact ở trong menu, như thế thì bất tiện quá. Bản rom này cũng thiếu phần cài đặt sms như bản rom trước,ko đặt được chế độ single sms (lại phải cài soft ở ngoài).
Bác SONBLACK khắc phục hộ anh em cái phần softreset được ko ạ. Thank bác nhiều. :)

newdriver2007

mình dùng thấy ôn mà bạn ko thấy hiện tượng như bạn nói ! ở phần contact bạn chọn all contact là ok ! chịu khó vọc nó chút bạn ah !!!;;)

hung207

bản này dùng rất chuẩn. ko có lỗi j cả. nên vọc thật nhiều để biết.....

mrducbao

Để tắt kết nối GPRS khi đã kết nối nó một cách nhanh chóng thì đã có cách ròi, mình thiết lập sẵn mà. Bạn chọt bút vào biểu tượng chữ G trong nền trắng, kế bên cột sóng (khi kết nối GPRS, cột sóng có chữ G luôn, nhưng không chọt vào đây nhé) Một hộp thoại nhỏ hiện ra, có nút Disconnect, cái bạn cần là chọt vào đó.
Tiện ích thì có nhiều mà chẳng ai chịu vọc, cái gì cũng đòi có sẵn! :-?

@All: Các thắc mắc liên quan đến sử dụng PPC, đề nghị sang khu vực Thảo luận sử dụng nhé.

Cảm ơn anh nhá =D>
Khi nào có thời gian rảnh anh sửa lại lỗi reset vài lần mới được nhé.

hung207

mrducbao
Cảm ơn anh nhá
Khi nào có thời gian rảnh anh sửa lại lỗi reset vài lần mới được nhé.

làm j có cái lỗi reset vài lần mới đc.. mình reset phát nào đc phát đấy. lõi này không phải rom đâu mà sửa. do máy của bạn rồi :)) =))

mrducbao

Lỗi reset

làm j có cái lỗi reset vài lần mới đc.. mình reset phát nào đc phát đấy. lõi này không phải rom đâu mà sửa. do máy của bạn rồi :)) =))

Anh ơi, đúng là lỗi reset do ROM đấy. Do hôm up bản OS20758 em chọn Upgrade All. Hôm qua em Downgrade xuống bản OS19971 thì không còn hiện tượng đó nữa và sau đó em lại up lên bản OS20758 nhưng chỉ chọn up OS only nên giờ dùng OK roài. Từ trước tới giờ em up rất nhiều bản chưa bao giờ gặp lỗi như vậy.

Thanks anh.:)