• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

TaQuangDuc

bản này không có cái lock màn hình, thật là tuyệt, chuẩn nhất từ trước tới giờ về mọi mặt. Em là em vote 5*, chung thân với nó từ khi có máy, cứ up bản khác lên, cùng lắm là được 1 ngày là lai về với em nó!

Chỉnh sửa cuối:

nam470

Kính gửi bác Sơn!
Em đã up thử bản này, rất tuyệt, gần như ko xảy ra một lỗi gì. Nhưng có 1 điều hơi kỳ quặc một chút, em xin có ý kiến. Thời gian up của bản ROM này lúc mình SR, HR hoặc tháo pin ra lắp lại đều chuyển về thời gian mặc định 28/12/2008. Cái này ko bất tiện lắm, nhưng đôi lúc cũng....
À, tiện thể bác cho em hỏi chút. Ví dụ em up bản win2k5 rồi (rom gốc) và bây giờ em lấy bản rom của bác, em chỉ up phần OS thôi thì mình sẽ được win2k6 đúng ko? Em đã làm thử, nhưng ko biết có ảnh hưởng gì ko? Skin vẫn là skin của bác làm

mrduyhung

Em đang sử dụng bản ROM này nhưng không sao xoay ngang màn hình được.

Ở phía dưới của con Atom Exec của em cảm ứng kém nên nhập liệu hơi khó. em muốn quay ngang ra, lúc duyệt web cũng tiện.

Bản ROM này pin 1620mAh em dùng được có vài tiếng thui. Có lẽ nó hơi tốn pin thì phải!

nouvoLX

Anh Son ơi, em đã download về máy bản rom này nhưng khi giải nén thì cứ bị báo là wrong pasword. Anh cho em hỏi password là gì vậy anh?? Thank anh nhiều

AnhPheCT

Anh Son ơi, em đã download về máy bản rom này nhưng khi giải nén thì cứ bị báo là wrong pasword. Anh cho em hỏi password là gì vậy anh?? Thank anh nhiều

Đã gởi PM rùi!! Mai mốt nhớ đọc kỹ trước khi hỏi!!

nouvoLX

Thank anh, nãy em coi kỹ lại trên note có thấy hihi nhưng mà còn cái này sau khi em giải nén thì nó vẫn còn báo 1 file bị wrong password
! E:\O2 Atom exec\PDAVIET_ROM_WM61_OS20764_ATOMEXEC_Sonblack.exe: CRC failed in the encrypted file diskimage_Ver.nb0 (wrong password ?)
! E:\O2 Atom exec\PDAVIET_ROM_WM61_OS20764_ATOMEXEC_Sonblack.exe: Unexpected end of archive
Cho em hỏi lỗi này là gì vậy anh?

osuzin

bản này vẫn bị lỗi bluetooth bác ạ ! Máy em không thể nào gửi và nhận file qua bluetooth được

212

Các bác cho em hỏi chút , máy của em chia ra 3 ổ ( trước cài linh tinh ) nên giờ windows nằm ở ổ E , khi giải nén em đã chọn là E:/Windows/TEMP , sau đó tiến thành upROM nhưng chỉ thấy hiện mãi dòng thông báo " Checking information on your device ... " chờ mãi chẳng thấy gì cả , trên PPC cũng vẫn hiển thị như bình thường , chẳng có gì thay đổi .
Trước đó em cũng thử Up ROM bằng cách giải nén vào thư mục E:/windows/temp và chạy từ đó nhưng cũng vẫn bị hiện tượng như vậy , không biết là sai ở chỗ nào , mong các bác giúp đỡ .
Vừa rồi em đã thử trên 2 máy Laptop khác ( up ROM bằng 1 file exe ) nhưng vẫn bị lỗi y như trên , chờ cả tiếng vẫn không thay đổi .
Up ROM w5 cũng vậy luôn .

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Các bác cho em hỏi chút , máy của em chia ra 3 ổ ( trước cài linh tinh ) nên giờ windows nằm ở ổ E , khi giải nén em đã chọn là E:/Windows/TEMP , sau đó tiến thành upROM nhưng chỉ thấy hiện mãi dòng thông báo " Checking information on your device ... " chờ mãi chẳng thấy gì cả , trên PPC cũng vẫn hiển thị như bình thường , chẳng có gì thay đổi .
Trước đó em cũng thử Up ROM bằng cách giải nén vào thư mục E:/windows/temp và chạy từ đó nhưng cũng vẫn bị hiện tượng như vậy , không biết là sai ở chỗ nào , mong các bác giúp đỡ .
Vừa rồi em đã thử trên 2 máy Laptop khác ( up ROM bằng 1 file exe ) nhưng vẫn bị lỗi y như trên , chờ cả tiếng vẫn không thay đổi .

Ổ nào là ổ chính (mặc định) để cài các phần mềm cho PC thì ta giải nén vào Temp của ổ đó là chuẩn (thường là C:/)
Bạn thử lại nhé!

vuquang

theo mình bạn kiểm tra lại activesync xem thế nào, có chắc là ppc của bạn đã nhận activesync chưa? xem lại phần conection nhé! thân! chứ ko có lý do gì mà ko up được cả.

kabuto

mình giải nén ra thì nó đòi pass! sonblack có thể cho mình pass d0c ko? thanks nhìu!

kabuto

cấp cứu dùm mình với! Mình mới up xong rom, ok hoàn toàn! Có điều vô phần nhập "bàn phím", chọt số 2 thì nháy số 3, chọc chữ a nháy chữ s, còn mọi ô khác thì bình thường. Máy báo có "auto config network ko?" nhấn yes---> restart chỉ có màn hình O2, đèn nhấp nháy đỏ, tháo pin ra lắp vô bật nguồn thì vô bình thường, nhưng vẫn bị lệch cảm ứng bàn phím 2-->3, a-->s. có ai bị trường hợp giống mình ko?

Sonblack

Super V.I.P
Hóa ra bản ROM vẫn còn nhiều người thích! :D Nhưng tiếc rằng mình chẳng còn máy trong tay để có thể làm, test và trả lời chính xác!

kabuto

chòi! bạn mua lại 1em atom exec đâu có nhiu tiền đâu nè! Mua lại xài đi, rồi làm rom cho ae xài! ^^. Như mình nè, xài 2năm trời, có mua thêm em nokia 6822 chữa cháy thui. à! cho hỏi mình up rom nhìu quá, ko bik có mau hư ko sonblack?