• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

mrducbao

Tùy chỉnh SMS...

Như vậy là nhưng vẫn đề này trong cái rom nó có sẵn hết các thứ để chỉnh hết à? Khổ wa' mới vào không biết gì mà, tìm chỉnh mãi trong cái "Advanced config" cả Registry Editor mà chẳng có chỗ nào chỉnh mấy cái này cả!

Bác ơi, trong Advanced Config bạn vào phần Messaging sẽ có tùy chọn chỉnh không hoặc có báo tin đã được gửi....và nhiều tùy chọn khác.

Chúc thành công.:)

duclinh84bk

Bác ơi, trong Advanced Config bạn vào phần Messaging sẽ có tùy chọn chỉnh không hoặc có báo tin đã được gửi....và nhiều tùy chọn khác.

Chúc thành công.:)
Mình chỉnh mấy cái đó rùi!Đó là chỉnh cái báo tn đã gửi đến tổng đài chứ không chỉnh được cái gửi yêu cầu tổng đài gửi tin nhắn lại!
thế còn các cái khác thì sao? như cái vụ dừng lại rùi buffering của WMP ý!

Sonblack

Super V.I.P
Vấn biết là không chọn "OS+ExtendedROM" hoặc "All" thì sẽ không còn cái ExtendedROM nhưng để "OS only" thì cái ExtendedROM cũ từ trước vẫn còn nguyên, liệu bây giờ mình up cái bản rom 5 gốc của O2 sau đó mình úp tiếp bản rom này để "OS only" thì sẽ được 1 bản rom "tinh khiết" phải ko?

ExtendedROM của bản này đã được thay đổi nhiều không như các bản trước đâu. Dùng lại cái cũ thì ROM chạy không tốt với 1 số ứng dụng thêm vào đâu nhé! Để "OS Only" thì toàn bộ Applications trong Programs không hoạt động.

Mình chỉnh mấy cái đó rùi!Đó là chỉnh cái báo tn đã gửi đến tổng đài chứ không chỉnh được cái gửi yêu cầu tổng đài gửi tin nhắn lại!
thế còn các cái khác thì sao? như cái vụ dừng lại rùi buffering của WMP ý!

Bạn chưa biết chỉnh Registry rồi.

Ở chủ đề này, bạn chỉ nên thảo luận về ROM, nếu muốn nói gì ngoài ROM thì tìm topic thích hợp, không thì bài của bạn sẽ bị xóa mà không báo trước theo đúng quy định của diễn đàn.

duclinh84bk

Uh thì mục đích là mình muốn nó không hoạt động mà!
Nếu không phiền tiện thể cho hỏi luôn, đỡ phải mò mẫm đọc trên diễn đàn. Có phải cái OS và ExtendedROM là hai phần giêng biệt trên rom, OS là hệ điều hành (Tức là cái win 6.1 đấy) còn cái ExtendedROM là cái nới để chứa các ứng dụng mà Sonblack thêm vào phải không?
Nếu bảo mấy cái Applications trong Programs nó không hoạt dộng thì tức là nó không chạy mà vẫn ở trong rom hay là nó mất hết luôn?

Sonblack

Super V.I.P
Uh thì mục đích là mình muốn nó không hoạt động mà!
Nếu không phiền tiện thể cho hỏi luôn, đỡ phải mò mẫm đọc trên diễn đàn. Có phải cái OS và ExtendedROM là hai phần giêng biệt trên rom, OS là hệ điều hành (Tức là cái win 6.1 đấy) còn cái ExtendedROM là cái nới để chứa các ứng dụng mà Sonblack thêm vào phải không?

Đúng nhưng cũng không đúng vì còn có một thứ khác nữa như Skin của Radio (nghe đài), Skin của Camera. Ngoài ra, vọc ROM mà không muốn mò mẫm trên diễn đàn thì mình e rằng ... sẽ chẳng tiến bộ được đâu :D

Nếu bảo mấy cái Applications trong Programs nó không hoạt dộng thì tức là nó không chạy mà vẫn ở trong rom hay là nó mất hết luôn?
Đúng là không chạy nhưng Shorcut và Settings của nó vẫn có trong ROM.

duclinh84bk

Bạn chưa biết chỉnh Registry rồi.

Mình vẫn chỉnh Registry trên PC suốt, trên PPC thì cũng có khác đâu, vậy theo bạn chỉnh Registry thế nào cho nó hết cái vụ dừng lại rùi buffering của WMP?
Ở chủ đề này, bạn chỉ nên thảo luận về ROM, nếu muốn nói gì ngoài ROM thì tìm topic thích hợp, không thì bài của bạn sẽ bị xóa mà không báo trước theo đúng quy định của diễn đàn.
Thì mình vẫn đang nói đến các vấn để quanh cái Rom này của bạn mà!
chưa gì đã dọa thế thì ai mà dám nói!:(

Đúng nhưng cũng không đúng vì còn có một thứ khác nữa như Skin của Radio (nghe đài), Skin của Camera. Ngoài ra, vọc ROM mà không muốn mò mẫm trên diễn đàn thì mình e rằng ... sẽ chẳng tiến bộ được đâu

Thực ra mình chỉ cần cái Rom dùng cho nó yên thui chứ cũng chưa có thời gian để "vọc ROM" nên ngại mò mẫm mà! Chứ mình mà vọc hết cái diễn đàn này rùi thì khéo lại build được nhìu rom hơn cả Sonblack ý chứ :D ! (đùa chút ý mà! ;;))

]

roseghost

Thanks

Cảm ơn anh SONBLACK nhiều nhé , mong từ bữa giờ . Em xài thử nhiều bản ROM của nhiều người rồi cuối cùng ưng ý nhất vẫn là bản ROM của anh . :p

demen72

Máy mượn mà không tranh thủ làm vài bản thì anh em bên Atom Exec buồn mất. :))

Trước tiên mình gửi lời cảm ơn đến SONBLACK và chúc bạn năm mới nhiều thành công trong công việc và có nhiều ROM PDAVIET voọc mãi. =D>
Mình may mắn được SONBLACK cứu dùm con Atom Exec sau khi nó bị mình wậy đến nỗi không còn làm gì đc nữa ngoài chức năng làm cục chặn giấy rất đẹp :(( Vì vậy mình cũng may mắn là người đâu tiên có đc bản ROM mới nhất do SONBLACK build cho >:). Nhưng (Cái này không đúng chủ đề lắm) phải thật nể SONBLACH nha, làm nguyên ngày là mình đã mệt muốn chết vậy mà SONBLACK sau thời gian làm vẫn còn dành nhiều thời gian cho anh em trên PDAVIET =D>, mình mới yêu cầu help vào buổi tối mà qua ngày hôm sau đã làm xong rùi ;;).
Bữa giờ lấy máy về mình chưa có thời gian để chọc ngoáy nó được vì công việc cuối năm lu bu wá nên không góp ý gì đc mong SONBLACK đừng buồn nhé :p
Về cơ bản thì mình rất ok bản ROM này, duy có cái WKTask mình ko thấy trực quan lắm nên mình thay bằng pBar của NNCuong.
- Memory sao mỗi lần sofr reset thì cao lắm đc có 18MB thì SONBLACK co giải thích cho mình rồi, nhưng mình thấy vẫn không ổn vì chỉ sài 1 ngày là nó tuột còn có ~ 7MB, có khi chọt vào các icon add trong Program nó không thèm nhúc nhích :-?, nhưng chọt vào recent thì vẫn bình thường.
- Còn nữa sao cái Activesynch mặc dù đã tắt đi (không cắm dây USB hoặc mở bluetooth) mà thỉnh thoảng nó vẫn tự chạy ngầm thế nhỉ?
Trên đây là những gì mình mới voọc qua, do mình văn chương kém cỏi nên lời văn có lủng củng, anh em đọc cũng đừng cười nhé. Thân chào
Àh Sơn ơi, nếu cần máy để build và để fix gì thì mình ủng hộ cho nhé. =D>

manhtuongdatinh

cảm ơn anh sơn rất nhiều, quả là pro..e đang down về đây, tối nay mất ngủ với bản room mới này rồi.hehhe
chúc anh khỏe luôn phát triển room anh nhé.

bigradeon1

Cám ơn bác SonBlack nhiều lắm, em dùng HP nhưng hôm nay thằng bạn nhờ up con O2, em sẽ down thử rồi up, xin khâm phục tinh thần làm việc quên mình vì anh em của bác và các anh e khác trên PDAVieet

mrducbao

Bản này vẫn còn bị tình trạng Reset vài lần mới được, kể cả Hard hay Soft reset. Không rõ nguyên nhân tại sao nữa bác SON ơi? có cách nào khắc phuc không bác?:-?

Chỉnh sửa cuối:

manhtuongdatinh

Đúng là bản này bị lỗi Reset thiệt rồi, e up vào máy mỗi lần reset thì phải làm vài lần mới được, không hiểu tại sao luôn, mong bác Sơn sớm có cách khắc phục để cho ra bản hoàn chỉnh hơn nha. Rất cám ơn bác. Bác Sơn cố lên.
Rất mong chờ bản room mới của Bác.

AnhPheCT

Bản này vẫn còn bị tình trạng Reset vài lần mới được, kể cả Hard hay Soft reset. Không rõ nguyên nhân tại sao nữa bác SON ơi? có cách nào khắc phuc không bác?:-?

Rom mới nhiều ko Up!!! Bản này còn tích hợp Opera nên Storage còn ít nên Ứng dụng chạy ko dc tốt lắm!!! Up hai bản Rom sau đi!!! Chạy ngon hơn nhiều!!! nhất là bản 21109 đó!!!

demen72

Rom mới nhiều ko Up!!! Bản này còn tích hợp Opera nên Storage còn ít nên Ứng dụng chạy ko dc tốt lắm!!! Up hai bản Rom sau đi!!! Chạy ngon hơn nhiều!!! nhất là bản 21109 đó!!!
Bản 21109 ở đâu vậy bạn? Sao mình không thấy ta? 8-|

- Sơn ơi duyệt web bằng opera không ổn rồi, mình mở opera lên chỉ cần qua trang 2 là memory tuột hết trơn, thành ra để đọc được 1 trang web rất khó khăn :)
- Với lại Calendar không biết sao mỗi lần mình tạo 1 cuộc nhắc nhở appoitment rồi muốn vào sửa lại thì không thể đc, khi đóng lại thì báo lỗi. Nên muốn sửa lại thì chỉ còn cách xóa đi làm lại thui :((
Hôm nay ngồi rảnh rỗi nên moi PPC ra chọc 1 chút thì thấy vậy (mình đã softreset rồi nhưng vẫn bị) :-??

AnhPheCT

Bản 21109 ở đâu vậy bạn? Sao mình không thấy ta? 8-|

- Sơn ơi duyệt web bằng opera không ổn rồi, mình mở opera lên chỉ cần qua trang 2 là memory tuột hết trơn, thành ra để đọc được 1 trang web rất khó khăn :)
- Với lại Calendar không biết sao mỗi lần mình tạo 1 cuộc nhắc nhở appoitment rồi muốn vào sửa lại thì không thể đc, khi đóng lại thì báo lỗi. Nên muốn sửa lại thì chỉ còn cách xóa đi làm lại thui :((
Hôm nay ngồi rảnh rỗi nên moi PPC ra chọc 1 chút thì thấy vậy (mình đã softreset rồi nhưng vẫn bị) :-??

Sorry mình nhằm rồi!! Atom thường với Atom Exec! Cảm ơn!!! Vây Bạn hãy đợi đi nhé!!! Anh Sơn đang build đó!!!!!

khoa_blue

Chào anh SONBLACK, bản rom này đẹp, vuốt dễ dàng hơn các bản rom trước, giao diện gọi điện cũng đẹp và dễ nhìn hơn nhưng ngốn bộ nhớ nhiều quá, chạy một hồi còn có khoảng 5mb thôi.

Còn một vấn đề nữa, sao em cài theo đúng những gì anh Sonblack hướng dẫn nhưng phần radio chỉ là R060711N_MN2ARC_RS00011, phần radio này giống như lúc còn win5.0 vậy đó.

AnhPheCT

Chào anh SONBLACK, bản rom này đẹp, vuốt dễ dàng hơn các bản rom trước, giao diện gọi điện cũng đẹp và dễ nhìn hơn nhưng ngốn bộ nhớ nhiều quá, chạy một hồi còn có khoảng 5mb thôi.

Còn một vấn đề nữa, sao em cài theo đúng những gì anh Sonblack hướng dẫn nhưng phần radio chỉ là R060711N_MN2ARC_RS00011, phần radio này giống như lúc còn win5.0 vậy đó.
Máy của Bạn Chưa Up Radio nên khi Up Bản Rom Anh Sơn nên chọ All mới cập nhật Radio mới!!! Thử bản Rom v21009 đi!!! Nó tốt nhất theo mình được biết từ trước đến giờ!!! rất nhạy luôn!!. Bạn nên xóa hết mọi thứ trong thư mục C:\Windows\Temp\ trên máy Vi tính của Bạn, rồi hãy bun nén Bản Rom mới vào nhé!!! Chúc thành công!!

kbh3004

Mình dùng bản này thấy rất thích, tuy chỉ có điều Program memory còn ít quá, cũng dễ hiểu mà. Rất cảm ơn Sonblack. Cho mình hỏi có cách nào để có thể dùng bút kéo chọn nhiều đối tượng như các bản khác không (Ví dụ chọn nhiều tin nhắn cùng lúc hay chọn nhiều file trong Explorer).