• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

VUNHATVAN

Chịu khó đọc tiếng Anh theo link của Nemmatlanh ở trên nhé

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

mình đã có file fix lỗi Blutood va GPRS rồi nhưng ko biết cài như thế nào....bác giúp mình với

Bạn giải nén File đó ra,rồi chép vào bất cứ đâu trên PPC,bạn cài những soft can thiệp Registry của PPC nhứ Registry Editor,Resco Registry...,rồi bạn dùng File Explorer của PPC nhấp đúp 2 lần vào File Reg bạn đã giải nén đó là Okie thôi nhé :).Chúc vui!

Medkid

Ai đó có thể giúp mình up bản tiếng Anh lên host khác được không ?

Thanks in advance

tranducanh

Các bác cho em lại đường linh fix lỗi GPRS , blue đi , linh của bác Nemmatlanh ??? . ( Cho em hỏi ROM Wm6 sóng mobi và vina thế nào ? , Wm5 chán lắm )

Nemmatlanh

Các bác cho em lại đường linh fix lỗi GPRS , blue đi , linh của bác Nemmatlanh ??? . ( Cho em hỏi ROM Wm6 sóng mobi và vina thế nào ? , Wm5 chán lắm )

Rom và Radio đâu liên quan gì đến nhau,nên bạn Up lên Rom khác thì Radio vẫn vậy do đó đối với 2 mạng trên sóng vẫn kém.Nhưng bản Rom này thật tuyệt vời đó,đáng để Up lắm,dùng Rom 2k5 gốc mãi chán lắm rồi.Bạn Down File Fix theo link dưới mình gửi nhé :)
Mã:
http://www.box.net/shared/v6h6uv74ss

tranducanh

theo mình có liên quan chứ :d . vì iPhone up firm lên càng cao sóng càng khỏe :d . Mình thấy trong bản này có lỗi : Nút call không hoạt động bình thường , bạn xem thế nào .

Nemmatlanh

theo mình có liên quan chứ :d . vì iPhone up firm lên càng cao sóng càng khỏe :d . Mình thấy trong bản này có lỗi : Nút call không hoạt động bình thường , bạn xem thế nào .

Nút Call hoạt động hoàn toàn bình thường bạn ạ :),mình dùng lâu rồi mà,bạn nhớ sau khi UpRom xong thì nên HR máy đi nhé,có cả Tool để Unlock Extrom của Flame ra đó,bạn có thể xoá những gì không cần thiết trong đó đi.Tìm ở Link trang trước mình gửi đó :).Chúc vui!

blackdoor

Manager
Rom và Radio đâu liên quan gì đến nhau,nên bạn Up lên Rom khác thì Radio vẫn vậy do đó đối với 2 mạng trên sóng vẫn kém.Nhưng bản Rom này thật tuyệt vời đó,đáng để Up lắm,dùng Rom 2k5 gốc mãi chán lắm rồi.Bạn Down File Fix theo link dưới mình gửi nhé :)
Mã:
http://www.box.net/shared/v6h6uv74ss

Mình muốn hỏi là sau khi UP lên bản 6.1 mà cần quay về bản 5.0 cũ thì có vướng mắc gì không?
Thank!

Nút Call hoạt động hoàn toàn bình thường bạn ạ :),mình dùng lâu rồi mà,bạn nhớ sau khi UpRom xong thì nên HR máy đi nhé,có cả Tool để Unlock Extrom của Flame ra đó,bạn có thể xoá những gì không cần thiết trong đó đi.Tìm ở Link trang trước mình gửi đó :).Chúc vui!
Bác phát triển Rom cho Flame đi.
Nghe tin co Rom 6.1 cho Flame mà thèm... muốn mua quá. :)):)):)):)):))
Bản tiếng Anh bị lỗi bluetooth cụ thể như thế nào vậy bác? Có kết nối được với tai nghe bluetooth stereo không?

Nemmatlanh

Mình không dùng Tai nghe BT nên cũng không rõ,nhưng có vài người trong xdaflameuser nói là dùng được đó,ai có điều kiện để thử thì post cho anh em biết nhé :)

VUNHATVAN

Link download phiên bản mới cho bạn nào dùng được tiếng Trung. Bản Flame 5.2.19900(build 19900.1.0.4) ra ngày 5.5.2008. Những điểm mới:
- Tiết kiệm Pin
- Cập nhật NetCF 3.5
- fix lỗi bàn phím

download

totalnetshield

Chào các bạn.
Máy O2 Flame của tôi nhiều khi tự động không nhận thẻ nhớ MicroSD,
mỗi khi như vậy phải lấy card ra rồi gắn lại, hoặc tắt máy rồi mở lại thì nó mới nhận được card.
Máy tôi có bị lỗi phần cứng không, tôi đã test bằng phần mềm trên O2 Flame rồi, báo tốt hết.
Như vậy thì làm sao dám up lên WM 6.1 bằng card???
Xin các bạn cho ý kiến.
THANKS.

tuanquynh8083

Active Member
mình uprom xong lỗi camera và radio,bác nào có bị hiện tượng như mình không vây.

tuanquynh8083

Active Member
Chào các bạn.
mỗi khi như vậy phải lấy card ra rồi gắn lại, hoặc tắt máy rồi mở lại thì nó mới nhận được card.
Máy tôi có bị lỗi phần cứng không, tôi đã test bằng phần mềm trên O2 Flame rồi, báo tốt hết.
Xin các bạn cho ý kiến.
THANKS.

bạn thử dùng thẻ nhớ khác cắm vào thử xem có bị hiện tượng đó không?mình nghĩ chắc do thẻ nhớ của bạn lỗi rui`.bạn có thể uprom bằng cách dùng activesyn kết nối với ppc mà đâu nhất thiết phải up bằng thẻ nhớ.

blackdoor

Manager
Chào các bạn.
Xin các bạn cho ý kiến.
THANKS.

Tôi cũng đã bị như bạn với thẻ 2GB, cách khắc phục duy nhất là chuyển sang thẻ có dung lượng nhỏ hơn 2GB (với tôi).

blackdoor

Manager
Tôi gặp lỗi thế này:
- Bản ROM test1 tiếng Anh cài Wisbar bản mới nhất thì sau khi nhận 1 cuộc gọi thỉnh thoảng vẫn bị ngủ. Sau khi được "gọi dậy" thì pin bị tụt một cách khủng khiếp.
- Sau khi reset thì báo lỗi Voice Command
Có bác nào biết cách xử lý cho tôi với.
Thank!

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi gặp lỗi thế này:
- Bản ROM test1 tiếng Anh cài Wisbar bản mới nhất thì sau khi nhận 1 cuộc gọi thỉnh thoảng vẫn bị ngủ. Sau khi được "gọi dậy" thì pin bị tụt một cách khủng khiếp.

Các bản Rom khác có bị vậy không Bạn??? Vì thằng Wisbar cũng ngốn pin ra phết đấy!!!:)

- Sau khi reset thì báo lỗi Voice Command
Có bác nào biết cách xử lý cho tôi với.
Thank!

Vào thư mục StartUp trong Windows xóa file đó đi (Chẳng ảnh hưởng gì) là xong!!!;;)