• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

letuankhung

:)) nục cười cho bác này không úp thì thui nói kiểu gì kỳ vậy đã là rom mói thì nhiếu cái mói hơn rùi không thích thi không up' :))

Chỉnh sửa cuối:
Mình chỉ hỏi xem những bản ROM sau này có khắc phục được lỗi rớt sóng của Flame không mà thôi. Có thể là dòng Flame bị lỗi về phần cứng, nếu lỗi về phần mềm thì các bản ROM sau sẽ khắc phục được. Các bác nghĩ sao, có thể chia sẽ dùm mình nhé

VUNHATVAN

Không thể, hiện nay các bản Rom chưa có phần Radio, đành phải chịu tình trạng như vậy thôi. Đúng là thằng Flame này khùng thiệt

pbcnguyenbang

Hi đang thử, chắc ổn hơn đây. Hi vọng sóng sánh ngon lành. Nhưng vẫn còn phải chờ bản chính thức.

ndlinh

bác cotulla này làm nhiều rom thử thật đấy. Tải về test thử xem sao nếu không ổn thì mình về lại T5.

blackdoor

Manager
Sau khi up xong vào phần Device Ìnormation->bootloader version trống không các bác ạ???????

Đúng. Cotulla đã remove cái loader mặc định của Flame và chèn loader khác vào (khi Flame khởi động bạn nhìn thấy ngay). Tôi thì không khoái ROM thay loader này mấy vì sợ có lỗi gì khi up thì ra đi luôn Flame.:(

huy_mta276

Đúng. Cotulla đã remove cái loader mặc định của Flame và chèn loader khác vào (khi Flame khởi động bạn nhìn thấy ngay). Tôi thì không khoái ROM thay loader này mấy vì sợ có lỗi gì khi up thì ra đi luôn Flame.:(
Bây giờ máy e có hiện tượng nghe nhạc bằng window media dc 1 lúc thì tự đông treo máy????? có bác nào sau khi up giống e không?

Chỉnh sửa cuối:

monkeyking0808

Uh, đúng rồi, xem phim hay chơi nhạc thỉnh thoảng bị treo cứng đơ với rom t7. Rom gốc wm5 thì ko bị

VUNHATVAN

Làm gì phải đau khổ, up lai bản T6 đi, dùng tạm được đó. Bản T7 này cũng rất hao pin. À mà xem Video, nghe nhạc thì dùng CorePlay có phải khoái hơn không? chả sao cả cứ chạy ầm ầm

pbcnguyenbang

Sau khi up bản t7 mình không thể up lại bằng thẻ nhớ các bản T5,T6 nữa, đã thử các loại thẻ. Bạn nào chỉ dẫn giúp cách up qua pc cụ thể tý không? Không biết tải phần để up qua pc ở đâu cả. Thanks!!!

blackdoor

Manager
Sau khi up bản t7 mình không thể up lại bằng thẻ nhớ các bản T5,T6 nữa, đã thử các loại thẻ. Bạn nào chỉ dẫn giúp cách up qua pc cụ thể tý không? Không biết tải phần để up qua pc ở đâu cả. Thanks!!!

Vấn đề này đã đề cập đến nhiều lần rồi. Bạn đổi tên rom thành Diskimage.nb0, chép nó vào thư mục chứa DSUU, sync PDA với PC rồi chạy DSUU.EXE rồi làm theo các yêu cầu của nó thôi.

pbcnguyenbang

Thì mình muốn tìm cái DSUU.exe ấy mà chẳng tìm được. Nếu bạn có cho mình xin link tải được o?

huy_mta276

Bản T7 này dùng cũng dc chứ sao!em thấy ngoài việc hay treo máy khi sử dụng bằng window media còn đâu ok hết...đang chạy spb mobileshell 3.0 cứ gọi là nhanh phe phé:))