• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

Talobin

Các bạn đừng chần chờ nữa. Up lên 003 cotulla đi. Ko để ở chế độ More Power,Cpu Auto: Rất tiết kiệm pin. Pin zin cũ rích của mình để chờ được hơn 2 ngày. Đúng là kỉ lục chưa từng thấy!

blackdoor

Manager
Ngoại trừ trục trặc liên quan đến turn off và soft reset bằng phần mềm hay lỗi về combo box trong các soft của SPB thì đây là bản ROM khá hoàn chỉnh, tốc độ nhanh, thời gian dùng pin ổn.
Cotulla đã đưa ra tệp CAB để chỉnh co chữ trong menu, các bạn tải về từ tập tin đính kèm dưới đây.

vnnho2

bạn ơi cho mình xin lại link down Flame ROM 002 by Cotulla khác đc ko
link này mình ko down đc.Thank bạn trước nha!!!!!!!!!

blackdoor

Manager
bạn ơi cho mình xin lại link down Flame ROM 002 by Cotulla khác đc ko
link này mình ko down đc.Thank bạn trước nha!!!!!!!!!

Bạn thử ở đây xem nhé:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?zultmwatnme

vnnho2

bạn chỉ hộ minh cách cài ROM 002 by Cotulla với nhé Thank bạn trước nha

Teppy

Khong hieu sao minh cai cai' Manila 2d cho con Flame cua minh, thi Manila ko hien thi het toan bo, ma chi hien thi dc moi mot goc cua man hinh Flame. Bac nao biet cach cho no' hien thi toan bo man hinh flame thi chi minh voi. Cam on nhieu.

tttung4379

bạn bấm giữ 2 phím (-) đó luôn rồi hãy chọt ;;)
nếu ko đc la do bạn buông tay sớm quá

tttung4379

Khong hieu sao minh cai cai' Manila 2d cho con Flame cua minh, thi Manila ko hien thi het toan bo, ma chi hien thi dc moi mot goc cua man hinh Flame. Bac nao biet cach cho no' hien thi toan bo man hinh flame thi chi minh voi. Cam on nhieu.

bạn xem thông tin trên homepage của pm đó có hỗ trợ VGA 640x480 ko?

tttung4379

Pin zin cũ rích của mình để chờ được hơn 2 ngày. Đúng là kỉ lục chưa từng thấy!
sao mình thấy mọi người chê con Flame mau hết pin quá
minh test thử máy mình: nếu để chế độ chờ (standby) hoàn toàn ko use máy thì 24h mất 17-18% (xài sim mobifone, radio P7V2). Nếu tắt sóng lun thì 24h mất 11-12% => chờ và use ít thì được hơn 3 ngày

mypoct1177

Các bác cho em hỏi là làm như thế nào để turn off đc con flame của em bằng nút power vậy các bác.Chả là em mới up lên rom cotulla_003 mà.Em cảm ơn!

Talobin

Đó là 1 bug mà Cotulla chưa Fix được bạn à. Bạn phải tháo pin ra nếu muốn tắt ngay.
Nếu bạn có thể đợi thì sau khi dí power để máy lịm đi rồi laị hiện lên thì mình có 2 cách để bắt nó tắt hẳn.1 Bạn vaò settings/system/power/advance. Chọn 1ph. Rồi để yên. Ko làm j sau 1ph (auto turnoff) thì máy sẽ tắt hẳn.
2. Bạn vào program files/other/flame setting/apply. Thì nó cũng ngủm luôn.

Talobin

sao mình thấy mọi người chê con Flame mau hết pin quá
minh test thử máy mình: nếu để chế độ chờ (standby) hoàn toàn ko use máy thì 24h mất 17-18% (xài sim mobifone, radio P7V2). Nếu tắt sóng lun thì 24h mất 11-12% => chờ và use ít thì được hơn 3 ngày

Bác dùng rom j vậy. Pin có phải pin 1620mAh ko hay DLC. Nếu vậy chắc pin bác khủng nhất quả đất ^^ !

poisonpure

Em đã phải đắn đo lắm mới up lên bản này do đã cài nhiều phần mềm ở bản 2. Tình hình là bị thất vọng, máy bị ngủ liên tục , phải dùng bút khởi động lại hoài. Bác nào biết cách fix lỗi này dùm em. Cảm ơn các bác

blackdoor

Manager
Em đã phải đắn đo lắm mới up lên bản này do đã cài nhiều phần mềm ở bản 2. Tình hình là bị thất vọng, máy bị ngủ liên tục , phải dùng bút khởi động lại hoài. Bác nào biết cách fix lỗi này dùm em. Cảm ơn các bác

Bản này hầu như không bị ngủ, không chỉ riêng tôi mà các mem trên 4rum có thể xác nhận điều này. Bạn hãy UP lại bản 003, sau khi UP xong nhớ Hard Reset lại một lần.

vnnho2

mình đã cài xong ROM 002 by Cotulla nhưng lại ko dùng được spbpocket plus vậy làm thé nào.mong bạn giup đỡ .

Talobin

Bản 002 bị xung đột với Spb bạn ạ. Bạn ko thể cài được đâu. Bạn có thể up lên 003 hoặc chọn bản rom khác. Thân.

vnnho2

mình dùng bản FlameWM61_19209WWE_test1 nhưng lại ko đồng bộ được với pc bạn có cách nào ko chỉ hộ mình với