• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

xiaohuang

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

*Giới thiệu:

Mặc định xem Tivi phải dùng trình duyệt Web mặc định của máy để vào trang http://tv.vinaphone.com.vn rồi chọn kênh
Cách này vừa mất thời gian vừa tốn GPRS
Cho nên mình đã nghĩ ra cách xem Tivi ko cần dùng trình duyệt, có thể xem tivi như mở video vậy

* Hướng dẫn

- Bạn copy file đính kèm dưới đây rồi giải nén copy cả thư mục (bao gồm 15 kênh trong đó) vào E:/Videos

- Khi nào muốn xem có 2 cách để xem:
+ Cách 1: vào RealPlayer > Lựa chọn > Mở > Clip đã lưu > đi đến thư mục E:/Videos/Vina3G_TV rồi chọn kênh muốn xem là có thể xem được
+ Cách 2: vào X-plore > E:/Videos/Vina3G_TV > chọn kênh cần mở rồi bấm Open by System
> Bạn có thể mở nhanh hơn từ X-plore bằng cách thiết lập như sau:

Một số hình ảnh được chụp trên máy mình, chia sẻ cùng anh em:

Giải pháp xem các kênh của VTC

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

để test thử xem sao 1 mà phải có sóng 3G mới xem dc ha~ bạn
Có thể xem bằng 2,5G nhưng hình ảnh sẽ ko mượt
Muốn xem phải đăng ký gói Mobile TV của Vinaphone mới xem được (vì những kênh này đã bị Vina khoá mã nên ko xem ké được :D )

THCN

Muốn xem phải đăng ký gói Mobile TV của Vinaphone mới xem được (vì những kênh này đã bị Vina khoá mã nên ko xem ké được :D )

Đúng là không thể dùng EDGE của Viettel để xem được. Nhưng những chỗ chưa có sóng Vina 3G vẫn xem được bằng Vina 2G nếu tốc độ EDGE nhanh.

Posted via Mobile Device

tiephien1

vậy nghĩa là muốn xem được thì vẫn phải đăng kí gói mobile TV vủa Vina ạ?

THCN

vậy nghĩa là muốn xem được thì vẫn phải đăng kí gói mobile TV vủa Vina ạ?

Không cần đăng ký gói MobiTV cũng được. Sim Vina đã kết nối EDGE cũng vẫn xem được bình thường.

Posted via Mobile Device

xiaohuang

Không cần đăng ký gói MobiTV cũng được. Sim Vina đã kết nối EDGE cũng vẫn xem được bình thường.

Posted via Mobile Device
Chú thử chưa mà nói vậy, thế thì Vina nó bắt đăng ký cái Mobile TV làm gì?
Chỉ có 3 gói U1, U7 và U30 là không cần phải đăng ký Mobile TV thôi, còn các gói Mxx đều phải đăng ký thêm gói Mobile TV hết

THCN

Chú thử chưa mà nói vậy, thế thì Vina nó bắt đăng ký cái Mobile TV làm gì?
Chỉ có 3 gói U1, U7 và U30 là không cần phải đăng ký Mobile TV thôi

Dạ em thử rồi bác ạ, chỗ em cũng chưa có sóng 3G, em lấy cái sim khuyến mãi đã đăng ký GPRS lâu rồi, sau đó truy cập vào trang wap.vinaphone.com.vn vô MobiTV xem 2G được luôn nhưng hình hơi bị giật. Còn cái vụ Vina kêu đăng ký em nghĩ là liên quan đến gói cước như cảnh báo về lưu lượng kết nối thôi, em thì dùng sim khuyến mãi test chơi cho biết nên không quan tâm lắm đến lưu lượng kết nối cũng như nó trừ bao nhiêu tiền.

Posted via Mobile Device

taiphong

híc không biết 3G của vina có đắt không chứ GPRS(EDGE) của Vina đắt lòi các pác ạ, bọn VT gói cước sinh viên của nó được free 30Mb và cước vượt mức là 1d/1k còn bọn Vina là 50d/10k các bác ạ. Nhân đây cho em hỏi gói cước xem tivi là bao nhiêu ạ?

tuyetha

híc không biết 3G của vina có đắt không chứ GPRS(EDGE) của Vina đắt lòi các pác ạ, bọn VT gói cước sinh viên của nó được free 30Mb và cước vượt mức là 1d/1k còn bọn Vina là 50d/10k các bác ạ. Nhân đây cho em hỏi gói cước xem tivi là bao nhiêu ạ?

Gói cước tivi của vina là 50k/30ngày.Được miễn phí dung lượng tải về(xem đó).
Tình trạng xem mà kô có hình chỉ có tiếng là do mạng hay do cài đặt read vậy mấy bạn nhỉ.Trong cài đặt read mình kô thấy gì sai cả,mà cũng chỉ có mỗi loop

Posted via Mobile Device

xiaohuang

Cước xem tivi 3G trọn gói 1 tháng là 50k + 25k gprs nữa là 75k. Nếu xài sim khuyến mãi sẽ rất rẻ, chỉ cần 35k cho tất cả mà còn dư 75k để gọi nữa.

Posted via Mobile Device

taiphong

Cước xem tivi 3G trọn gói 1 tháng là 50k + 25k gprs nữa là 75k. Nếu xài sim khuyến mãi sẽ rất rẻ, chỉ cần 35k cho tất cả mà còn dư 75k để gọi nữa.

Posted via Mobile Device

lâu rồi em đoạn tuyệt quan hệ với cái màn hình tivi nên thấy k hứng thú lắm, nhưng như pác Hoàn nói thì có khi phải đăng ký dùng chơi, tiếc là em N95 8G của em bị mất ròy, giờ xem bằng IP 2G vậy, nhưng em vẫn chưa hiểu sim "khuyến mại" như pác Hoàng nói là sim gì ạ? pác chỉ cụ thể hơn được không? mua 1 sim mới xong đk 3G ạ?

xiaohuang

lâu rồi em đoạn tuyệt quan hệ với cái màn hình tivi nên thấy k hứng thú lắm, nhưng như pác Hoàn nói thì có khi phải đăng ký dùng chơi, tiếc là em N95 8G của em bị mất ròy, giờ xem bằng IP 2G vậy, nhưng em vẫn chưa hiểu sim "khuyến mại" như pác Hoàng nói là sim gì ạ? pác chỉ cụ thể hơn được không? mua 1 sim mới xong đk 3G ạ?
ý mình là mua 1 cái sim mới giá 35k có TK 150k, đăng ký hết 75k còn 75k để gọi :D

xiaohuang

Gói cước tivi của vina là 50k/30ngày.Được miễn phí dung lượng tải về(xem đó).
Tình trạng xem mà kô có hình chỉ có tiếng là do mạng hay do cài đặt read vậy mấy bạn nhỉ.Trong cài đặt read mình kô thấy gì sai cả,mà cũng chỉ có mỗi loop

Posted via Mobile Device
tuyetha thử cài đặt như sau xem có được không: ;;)

symbianhacker

Các bác cho em hỏi con 6500 slide cũng có 3G nhưng ko biết có xem tivi được không nhỉ? :-??

thanha1969

Cách của bạn chỉ có nhanh hơn thôi, chứ tại sao lại không tốn GPRS là thế nào nhỉ, vì vẫn phải vào mà!

q630666

Cái này hay đấy.Mình dùng vina nhưng ở Bắc Ninh nó chưa phủ sóng, Thế mới đau :D

tuan2710

Thanks bác,tiện thể cho em hỏi tí,con E 61i của em có video Streaming ko ạ,em nghe nói điện thoại phải có streaming mới xem TV được