• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ cách Root cho HTC Aria?

yeskia

Moderator
Mình đã dùng cách trên để SET S-OFF & CÀI RECOVERY và ROOT thành công, đã cài đặt được apk qua PC.
Bạn nào chỉ mình còn phải làm gì để có thể cài đặt apk trực tiếp từ Phone, máy mình là AT&T HTC ARIA (Intruder).

Bạn phải cài đặt 1 ứng dụng quản lý file từ Googleplay store hoặc từ PC trước (ví dụ: X-plore, File manager, file explore...), sau đó dùng các ứng dụng này mở thẻ, tìm file apk và click trực tiếp lên nó thì quá trình cài đặt sẽ bắt đầu. Thế thôi!

angelox2

Tôi tự root dc máy thì mấy cái abc bác nói trên chắc tôi phải biết. Mấy cách bác hướng dẫn kia tôi đã thử qua, nhưng nó vẫn báo install blocked.
Tôi mới tìm ra cách khác là down và install pm qua blackmart. Dù sao cũng cám ơn bác đã nhiệt tình.
P/s: Pdaviet ko hỗ trợ tapatalk nhỉ.

Tôi tự root dc máy thì mấy cái abc bác nói trên chắc tôi phải biết. Mấy cách bác hướng dẫn kia tôi đã thử qua, nhưng nó vẫn báo install blocked.
Tôi mới tìm ra cách khác là down và install pm qua blackmart. Dù sao cũng cám ơn bác đã nhiệt tình.
P/s: Pdaviet ko hỗ trợ tapatalk nhỉ.
Lỗi Install blocked thì bạn vào Settings/Security và tích vào Unknown sources là xong.

angelox2

Lỗi Install blocked thì bạn vào Settings/Security và tích vào Unknown sources là xong.

Mình tìm mãi ko thấy cái Unknown sources ở đâu, máy mình đang chạy rom ship AT&T 2.2.
Đính kèm mấy cái ảnh cho bạn dễ hình dung.

angelox2

Cuối cùng cũng tìm ra cách, tả lại cho bạn nào bị lỗi Unknow sources giống mình.

Vào Setting/Applications/Manage applications > chọn all >

1. tìm đến Customization Setting và Clear data.
2. Tiếp đến Settings và cũng Clear data
Xong.

Giờ bạn đã có Unknow sources trong mục Applications ở Settings.

Cuối cùng cũng tìm ra cách, tả lại cho bạn nào bị lỗi Unknow sources giống mình.

Last edited by a moderator: