• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin FIRMWARE cho Galaxy SL I9003 bản DXKB2 full

PhamQuang

Manager
Mình rất cần nên ai có thì share cho mình được không, bao gồm CSC, PHONE, BOOTLOADER của DXKB2
Mail mình: nguyenvanphuoc1981@gmail.com

ROM (FW) chi Galaxy SL i90003 thì bạn vào đây mà tải nhé:

http://www.samfirmware.com/WEBPROTECT-i9003.htm

Bản DXKB2 bạn cần có đấy, link:

[DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/112533344/d0ffba9/I9003DXKB2.rar.html[/DOWNLOAD]

Trong site trên có đầy đủ hướng dẫn Update ROM bằng Ordin luôn, đầy đủ cả.

Bản mới nhất dành cho khu vực châu Á là: I9003ZTKC1

PhamQuang

Manager
Mình cần bản DX, có file CSC, BOTLOADER

- Update Bootloader của SS nói chung là việc không nên nếu thật sự không cần thiết. Nếu cần có thể Update qua KIES.
Còn update qua ORDIN khá nguy hiểm, khuyên bạn không cần update Boot.
- Còn CSC chỉ là file chứa các ngôn ngữ hỗ trợ, Update cũng không cần thiết đâu.
- Quan trọng nhất là phần PDA và Modem mà thôi.

mdungsg

Bác Quang cho hỏi, up FW SS có yêu cầu phải up đúng cap zin của SS không? Em đọc trên mấy dd khác họ khuyến cáo phải dùng đúng cáp của SS, nếu dùng cáp khác sẽ làm ảnh hưởng tới máy và có thể là die máy nữa ạ
Thanks bác nhiều

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi, up FW SS có yêu cầu phải up đúng cap zin của SS không? Em đọc trên mấy dd khác họ khuyến cáo phải dùng đúng cáp của SS, nếu dùng cáp khác sẽ làm ảnh hưởng tới máy và có thể là die máy nữa ạ
Thanks bác nhiều

Cáp zin tất nhiên là nên sử dụng, bất đắc dĩ mới phải dùng cáp khác, tuy nhiên không đến nỗi khủng khiếp như họ khuyến cáo đâu.
Máy die lỗi phần nhiều do boot hoặc ROM khi update chứ cáp đóng vai trò không nhiều.

mogan1

Chú Quang cho cháu hỏi ,bản Rom I9003 mới nhất có tiếng Việt là bản nào ạ.Nếu có chú cho cháu xin link down nhé,cháu cảm ơn !