• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin Font Unicode for Palm Clie

saodo

Bạn nào có bộ font Unicode for Palm, dùng để thay system fonts, đọc sách tiếng Việt với Mobipocket Reader thì cho mình với.
Mình search cả buổi mà ko ra. Font TCVN ko đọc được. Font Arial chép từ Windows của lappy thì không copy vào thẻ nhớ hay vào Rom qua Hotsync được.

Lần đầu dùng Palm, mọi người giúp với

fire_stormlla@yahoo.com

Thks

Sonmeo

Bạn nào có bộ font Unicode for Palm, dùng để thay system fonts, đọc sách tiếng Việt với Mobipocket Reader thì cho mình với.
Mình search cả buổi mà ko ra. Font TCVN ko đọc được. Font Arial chép từ Windows của lappy thì không copy vào thẻ nhớ hay vào Rom qua Hotsync được.

Lần đầu dùng Palm, mọi người giúp với

fire_stormlla@yahoo.com

Thks

Cho đến bây giờ, hệ điều hành Palm vẫn chưa hỗ trợ unicode bạn ạ do đó để đọc ebooks bạn nên dùng repligo hoặc Isilo trên máy palm là giải pháp tốt nhất.

saodo

Vậy với những ebooks dạng PRC, mình phải đọc bằng program nào mới có tiếng Việt hả bạn?

Sonmeo

Vậy với những ebooks dạng PRC, mình phải đọc bằng program nào mới có tiếng Việt hả bạn?

Hầu hết các ebooks có dạng PRC có chứa mã unicode nên các máy Plam đọc không được bạn ơi (vì toàn ký tự lạ không à). Bạn muốn được những ebooks đó chỉ có nước convert sang các ebooks có dạng repligo hoặc Isilo mà thôi.

saodo

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình được không? Sorry vì làm phiền bạn. Với file PRC, mình sẽ dùng chương trình nào để convert sang isilo hay repligo? Có thể trực tiếp convert sang và đọc ngay hay phải làm theo thao tác nào nữa?

autocen

Bạn thử làm theo cái này xem sao:

Heres my 3 simple steps to convert PRC to PDB files:

1) I open the .prc ebook to iSilo for Windows,
it will display a text that resembles HTML format.

2) save the file as an html file (with .htm or .html file extension)

[OPTIONAL step] manually edit the html file to remove unnecessary headers with any text editor.

3) use IsiloX to convert the htm file to convert it to .pdb.

Remember that any image embedded in the .prc file will be lost. i havent tried figuring out how to save the images yet.