• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giải đáp giúp em về Iphone 3G

civrocker

Em có con Ip3G dùng 2 năm nay,rơi nước chính xác là ngâm nước 1 lúc.Màn hình trắng xóa,main ko lên nguồn đc.Đi sửa người ta bảo là hết 1,5M sửa main,màn hình ko sao.Em chưa yên tâm nên sang Handheldcare ,tại đây người ta bảo hỏng nhiều quá ko sửa đc.Em lại quay về chỗ cũ người ta bảo phải thay màn hình vì để lâu hỏng hẳn,còn main thì vẫn sửa đc.Sau khi lấy về,máy chạy ổn,mọi thứ ok.Các app vẫn hoạt động,bộ nhớ như cũ những múi giờ lúc bật máy là múi giờ Thượng Hải chứ ko phải Hà Nội.Còn ngày tháng là năm 2000.Usage lên đến 92k giờ sử dụng.Phần dắt cắm sạc dưới bị thay mới.Ko biết cai mới dùng có tốt như cái cũ ko nữa và đc bao lâu.
có 2 cái hình đây,ai biết xem hộ em những biểu hiện thế này thì đã bị thay những phần gì .Để em còn biết .Cảm ơn nhiều .

Zenki

Super V.I.P
Nhìn những cái thông số đó khó mà nói lên được điều gì cả bạn ah!

civrocker

haizzz...chả hiểu sao.Cảm ơn mod,thôi cứ xài tạm biết là hàng tàu thay vào nhưng rơi nước hỏng cũng ko có cách nào,người ta sửa nói sao biết vậy.Hi vọng dùng đc lâu.
P/s : Công nhận cái HandHeldCareCentre cùi mía thật,bảo ko thể sửa dc con này.Rồi báo giá trên trời,màn hình bảo 1tr,sửa main bảo nhiều tiền lắm ko làm dc.Anh em có sửa cũng cẩn thận giá cả ở trung tâm này.