• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ: iPad 2 restore iOS từ 4.3.3 lên 6.0.1

balloon_3009

Như tiêu đề thì em muốn restore iOS từ 4.3.3 lên 6.0.1 vì fw của em đã quá cũ không còn phù hợp với nhiều app. Đa phần app hiện nay chỉ yêu cầu iOS 5.1 nhưng em cũng đã thử restore lên 5.1 và cũng ko thành công.
Máy em đã lưu shsh 4.3.4, 4.3.5, 5.1.1, 6.0.1 nhưng khi restore bằng itunes thì bị lỗi 11 còn khi em dùng redsn0w thì gặp vấn đề như sau:
Như những gì em đã tìm hiểu thì sau khi extras>evenmore>restore thì chọn IPSW và chọn iOS mà mình muốn restore, ở đây em chọn 6.0.1 thì redsn0w hiện ra như vậy :

Sau đó em chọn fw 4.3.3 theo như redsn0w yêu cầu

rồi em chọn Local và bị yêu cầu shsh 4.3.3 nhưng máy em thì không có shsh 4.3.3
Em thật sự rất gà và em cũng đã tìm hiểu và mày mò làm theo rất nhiều nhưng theo những gì em đã đọc thì redsn0w chỉ yêu cầu fw và shsh mà mình muốn restore chứ không yêu cầu shsh của fw mình đang sử dụng.
Các bác làm ơn giúp em với!!!

PhamQuang

Manager
iPad 2 không thể Update lên bất kỳ phiên bản nào khác cả, ngoại trừ phiên bản 6.1.3 hiện nay.
Bạn hãy tải iOS v6.1.3 về hoặc kết nối iPad với iTunes rồi nhấn Update để nó tự tải về cũng được.
Nhớ điều này, không phải muốn Up lên hay hạ xuống bất kỳ phiên bản nào là được đâu.