• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ về IP 4

Orbit

Xin giúp xác nhận thông tin Apple sẽ khóa máy lock từ xa!!!!

Gửi Các Bác!
Hom nay em lên mạng và trong 5giay có 1 cái link nói về việc Apple sẽ lock các máy lock thông qua wifi itune và 3G???? ko biết đây có thật hay là chém gió vậy ácc bác? bác nào biết chgỉ giúp em

Hôm qua em có lấy 1 con IP 4 FW 4.0, tuần 25. Sau khi mài mò active và unlock, em đã cắt được cái sim vittel gắn vào thì nó có sóng nhưng vấn đề bắt đầu như sau:

1. Cài winterboard vào: máy reboot và sau đó báo là "sim fail" trên cột sóng thì là "invalid sim card". Khi bỏ sim vittel này vào em HTC thì vẫn có sòng bình thường (em cũng lã cắt luôn cái sim mobile để thử nghiệm và cũng vậy)!.... Các bác ai biết vụ này cho em xin hướng dẫn.

2. Trước khi cài winterboard, em dùng vào 3G tì chạy ok, nhưng sau 1 lúc thì máy bị nóng ở phần gần chỗ gắn sim. rất nóng bác ạ.

3. Khi ko dùng gì hết (máy vẫn mỡ 3G on) thì cảm thấy máy có vẽ nóng ở phần sau. Khi tắt 3G (3G off) thì máy nguội lại và ko còn nóng nữa. Cho em hỏi đây là bị sao ạ? do cái IP4 nó thế hay do tại cái máy của em có vấn đề? (hồi trước em dùng 3GS thì ko có hiện tượng này).

Em có 3 cái thắt mắc trên, các bác hộ lý giúp em nhé.
Cho em hỏi 1 câu nữa là thời điềm này có restor về 4.0.1 được ko ạ? máy em chưa có shshs ạ.

Cám ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối: