• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ về Profimail hay System seven

justinhoang_am

Mình sử dụng W950i. Bác nào đã từng sử dụng Profimail hay system seven để gởi nhận email thì giúp mình với.
Tình hình là mình đã cài đặt GPRS (của Viettel), lướt web ầm ầm, chat chít cũng được. Thế nhưng ko biết cài đặt làm sao để sử dụng 1 trong 2 phần mềm nói trên.
Mình vẫn sử dụng outlook express cho hòm thư gmail của mình. Thế nhưng khi cài đặt giống như vậy cũng ko sử dụng được.
Bác nào đã từng sử dụng 2 phần mềm nói trên thì giúp đỡ mình với.

vnyelsea

Mình sử dụng W950i. Bác nào đã từng sử dụng Profimail hay system seven để gởi nhận email thì giúp mình với.
Tình hình là mình đã cài đặt GPRS (của Viettel), lướt web ầm ầm, chat chít cũng được. Thế nhưng ko biết cài đặt làm sao để sử dụng 1 trong 2 phần mềm nói trên.
Mình vẫn sử dụng outlook express cho hòm thư gmail của mình. Thế nhưng khi cài đặt giống như vậy cũng ko sử dụng được.
Bác nào đã từng sử dụng 2 phần mềm nói trên thì giúp đỡ mình với.

Khi khai báo ProfiMail, phần Advanced bạn có khai báo không? Nếu có khai báo thì bạn khai báo như thế nào?

O9xx19xx29

Cậu này hỏi cả 2 nơi - quay về bài hỏi thứ nhất của cậu đi - đã có trả lời rồi đó

justinhoang_am

Khi khai báo ProfiMail, phần Advanced bạn có khai báo không? Nếu có khai báo thì bạn khai báo như thế nào?

Có bác à. Mình cài như vậy nè:
SMTP authentication: Yes
Pop3 port: 995
SMTP port: 465
Use SSL for POP3 Yes
Use SSL for SMTP: Yes
Use STRATTLS: Yes

Đúng chưa bác? sao vẫn không đc.