• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ về việc cài game cho E71

jacky2007

Member
anh em ai có games chơi được trên con e71 post cho e với,em có thử cài được nhiều games tương thích với máy nhưng vi cái bàn phím qwerty của nó nên chơi ko được,cám ơn nhiều ạh

vanhuan

Cơ bản thì game java và game dạng .sis thì chỉ điều khiển bằng các phím mềm lên xuống qua lài và phím số 2,4,6,8... và cũng có một số game cho phép người chơi setup phím theo sở trường. Nhưng khi trên máy bạn đã tích hợp bàn phim QWERTY thì bạn phải chịu như vậy thôi! Cái này là do các hãng viết phần mềm chứ không phải là do cài đặt bạn à! Lưu ý trước khi chơi game thì bạn phải mò trong game xem có phần setup phím không nhé! Have fun!

vanhuan

Phần này lần sau bạn nên vào topic THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ GAME nhé để có sự chỉ dẫn cụ thể cho bạn! Have fun!