• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp em vấn đề cài Android cho HTC HD2 T-mobile

phuonxinh

Bạn vào thử Bootloader (tắt máy hoàn toàn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) xem thông số SPL là bao nhiêu nhé. Nếu là 2.08.HSPL thì máy đã được HSPL rồi, lúc đó mói tính xài Android nhé.
HSPL thì hình như up đc đúng ko ạ? với lại khi em mua về máy đã cài androi rùi mà.e chỉ cần bản rom có hỗ trợ Tiếng Việt để up cho ông ý

myGenio

HSPL thì hình như up đc đúng ko ạ? với lại khi em mua về máy đã cài androi rùi mà.e chỉ cần bản rom có hỗ trợ Tiếng Việt để up cho ông ý

Nếu người dùng thông thường thì cứ phang rom của langthang (mod và cooker chuyên nghiệp ngay trong topic này) mà bản MIUI ver 43 gì đó có link MF mình up rồi, đủ ba tiêu chí ngon bổ rẻ tiếng việt hay tiếng gì cũng có. chỉ cần task29 sau đó flash thôi.

Nếu đã chạy Android trên NAND thì máy bạn đã được HSPL rồi. Bạn nên flash các bản rom MIUI hay CM7 cho nó nhẹ, dễ dùng và ổn định hơn bản Sense nhé. Bạn nên tham khảo các topic hướng dẫn trong Box HD2 này và thực hiện đúng là được, không chết máy đâu mà lo...

phuonxinh

Nếu đã chạy Android trên NAND thì máy bạn đã được HSPL rồi. Bạn nên flash các bản rom MIUI hay CM7 cho nó nhẹ, dễ dùng và ổn định hơn bản Sense nhé. Bạn nên tham khảo các topic hướng dẫn trong Box HD2 này và thực hiện đúng là được, không chết máy đâu mà lo...
hjc . MOD có kinh nghiệm thì chỉ cho em 1 bản với ạ. em đang không biết bản nào thì phù hợp với con T-mobile ạ, sợ lấy nhầm của máy khác ko đc. cho em xin link với

hjc . MOD có kinh nghiệm thì chỉ cho em 1 bản với ạ. em đang không biết bản nào thì phù hợp với con T-mobile ạ, sợ lấy nhầm của máy khác ko đc. cho em xin link với
EU mới lo chứ TMOUS thì tẹt ga đi vì TMOUS có thể úp rom của EU được miễn là flash Recovery với dung lượng CWM của EU và chia thẻ (nếu có)... Bạn dùng các bản rom Stable của langthang đó, ổn định lắm.

phuonxinh

lại quay lại làm phiền các bác ạ. hjc. em đọc đi đọc lại mà vẫn chưa dám đưa em HTC HD2 T-mobile vào đời. cả em và ông anh đều sợ nó theo ông bà mất,hjc......
các bác cho em hỏi tường tận cách làm được ko ạ? tức là máy em vừa mới mua. mới đầu là WM 6.5. em bảo Kĩ thuật nó cài androi cho. em cũng chưa xem là ANdroi 2. mấy . nhưng ko có hỗ trợ Tiếng Việt nên ông anh em dùng rất khó khăn. các bác làm ơn chỉ cụ thể từng bước để em up lại bản ROM mới có TV. ROM thì em đã chọn bản này rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...STABLE-V5-0-2-3-7-DORIMANX-Kernel-3-4/page493

myGenio

lại quay lại làm phiền các bác ạ. hjc. em đọc đi đọc lại mà vẫn chưa dám đưa em HTC HD2 T-mobile vào đời. cả em và ông anh đều sợ nó theo ông bà mất,hjc......
các bác cho em hỏi tường tận cách làm được ko ạ? tức là máy em vừa mới mua. mới đầu là WM 6.5. em bảo Kĩ thuật nó cài androi cho. em cũng chưa xem là ANdroi 2. mấy . nhưng ko có hỗ trợ Tiếng Việt nên ông anh em dùng rất khó khăn. các bác làm ơn chỉ cụ thể từng bước để em up lại bản ROM mới có TV. ROM thì em đã chọn bản này rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...STABLE-V5-0-2-3-7-DORIMANX-Kernel-3-4/page493
Mạnh dạn đi bạn thì mới thành công, máy bạn đã cài Ăn roi thì càng đơn giản, đầu tiên đọc và ghi nhớ hướng dẫn :http://www.pdaviet.net/showthread.p...TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4-2-0-1-13-12-2011 sau đó tải cái này( ROM của mod langthang: http://www.mediafire.com/?og5lltd16h1nhgd ) sau khi cài xong vào setting mà đặt ngôn ngữ tiếng việt nhé, thành công thôi bạn ạ, mà còn chưa tự tin thì add nick tolian_hoang mình sẽ hỗ trợ.

tieuquycodo

Bạn ơi, cứ "phi" vào làm thôi!
Ban đầu mình cũng ngại, sau nhờ các anh chị trên diễn đàn động viên, bây giờ máy mình chạy android cũng không thua gì ai! Hehe!