• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi cách up ROM cũng như tại sao lại phải up ROM?

hanluongdp

Tại sao mình phải up ROM?:(
Up ROM có gì hấp dẫn mà thấy bác nào cũng hào hứng?:-/
Nếu không biết up thì có bị hư máy không?:-?
Các cách up ROM?:-/

Mấy bác chỉ em vớiiiiiiiiii!

trungkhiem86

up rom se làm cho máy của bạn chạy đồng bộ hơn hỗ trợ fonts tiếng việt tốt.nói chung nếu không tốt thì chẳng ai làm rom làm gì cả.còn cách up rom rất đơn giản bạn dùng sspl để up nhé.bạn đọc lại các bài trước có hướng dẫn rất tỉ mỉ đó.

duylong187

Thêm vài ý kiến:
- Up ROM tức là mình đã học hỏi được nhiều hơn về khả năng của em nó (thường ROM gốc nó ít tính năng hơn)
- Khi up ROM sẽ làm mình cảm thấy yêu quý em nó hơn do em nó đã giúp mình khám phá được khả năng của mình
- Tạo nhiều động lực cho các chuyên gia nghiên cứu về công nghệ xào nấu những bản ROM lạ nhưng nhiều tính năng, đồng thời giúp họ ngày càng nâng cao tay nghề...
Bạn cứ down về ROM ship gốc của máy để dự phòng và tìm hiểu kỹ các thủ thuật up ROM cho em nó, xong là có thể up ROM thoải mái rồi. Bạn cứ làm đi rồi sẽ thấy nhiều điều thú vị :D

trungkhiem86

chắc là không thể đâu bạn ạ ,phải cấu hình mạnh như hd2 mới kham nổi.em này chắc chỉ chạy androi được thôi.thấy em arian giống hệt nhưng chạy androi.

hieuclass

chắc là không thể đâu bạn ạ ,phải cấu hình mạnh như hd2 mới kham nổi.em này chắc chỉ chạy androi được thôi.thấy em arian giống hệt nhưng chạy androi.

hả hả...! chạy được Androi hả?? vậy có cài được hok??????,
chuyển qua androi dc thì mừng quá :p

redlion

Tại sao mình phải up ROM?:(
Up ROM có gì hấp dẫn mà thấy bác nào cũng hào hứng?:-/
Nếu không biết up thì có bị hư máy không?:-?
Các cách up ROM?:-/

Mấy bác chỉ em vớiiiiiiiiii!

Bạn cứ tạm hiểu Up room tương đương như cài hệ điều hành mới, dĩ nhiên hệ điều hành tương thích với từng loại máy. Hiện nay các dòng điện thoại này có rất nhiền bản Room tốt, bắt đầu từ room gốc chỉnh sữa, thêm những phần cần thiết, bớt đi những phần không cẩn thiết làm cho máy tiện nghi hơn, giao diện đẹp hơn chạy nhanh và ổn định hơn chẳng hạn....nói chung là tối ưu hóa đó bạn.Chính vì những lẽ đó mà cần phải thay đổi Room hoặc radio cho máy.