• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi USB của P1 là 1.0 hay 2.0 ?

tom_riddle

Tình hình là em đang xài thẻ nhớ M2 1GB kèm theo khi mua máy thấy tốc độ truy xuất cũng tương đối, xem video rất mượt. Nhưng từ khi em đổi sang thẻ 2GB (mua phụ kiện trong cửa hàng điện thoại) thì thấy tốc độ đọc thẻ chậm hẳn, xem video lâu lâu bị giựt.

Em thấy trên các web giới thiệu tính năng của P1 có để USB là 2.0 nhưng khi em dùng chương trình HD Tune để benchmark thì tốc độ đọc trung bình chỉ được 0,7 mb/s. :-??

Mấy bác cho em hỏi tốc độ thực sự của USB P1 là bao nhiêu ? Nó có liên quan đến thẻ xịn hay dỏm không ? hay còn những yếu tố nào khác nữa ?

O9xx19xx29

Như thế là cực chậm --> vì bét cũng phải 3-4 MB/s ( khi copy 1 file zip vài chục hay vài trăm MB ). Kết luận ngay rằng 99% khả năng thẻ của bạn là thẻ lởm ( ko phải hàng cty ). Thẻ lởm gúa siêu rẻ - dùng ko ổn định lâu lâu treo hay lỗi là chuyện thường, tốc độ đọc ghi đều chậm ....

eternal_vnn

chuẩn rồi,thẻ ông này là thẻ lởm chác như cục gạch luôn!lần trước mình mượn thẻ của thằng bạn mua hàng Tìu cũng chậm như rùa vậy.chia bùn cùng chủ thớt.

tom_riddle

Cám ơn mấy bác, vậy là em biết vì sao thẻ đọc quá chậm rồi. Rút kinh nghiệm không bao giờ mua thẻ siêu rẻ nữa. :D

BlueSky288

Nhắc đến thẻ mới nhớ, tính đổi sang thẻ M2 4Gb mà chẳng kiếm ở đâu có cả, còn chuyện thẻ lởm thẻ xịn thì tất nhiên thui thẻ xịn giá mắc hơn gấp đôi đến gấp 3 nên chất lượng nó khác, nhưng nếu chỉ copy chậm và xem video lâu lâu bị giựt, nếu nghe nhạc là chủ yếu thì mua thẻ Tàu cho kinh tế :)

O9xx19xx29

Nếu là người thật sự nghe nhạc thì ko bao h đánh đổi độ ổn định, tốc độ... vào cái thẻ china đâu bạn à .
Dùng thẻ tàu còn kéo theo nhiều vấn đề khác: tốn nhiều thời gian chờ đợi khi copy ( cái này gây bực mình nhất là khi đang vội ) bởi vì với tốc độ 0.7 MB/s --> copy 2 GB mất ~ 48 phút ( trong khi thẻ xịn chỉ 10 phút ). Nếu đang dùng nó lỗi thì phải thay mới --> khả năng cực cao. Bực hơn nữa là VD như đi chơi xa, du lịch vài ngày chẳng hạn mà nó hỏng đúng lúc ấy thì còn mệt nữa ( vì mình giải trí nghe nhạc xem video chụp hình toàn trên thẻ nhớ )
....

duchuup1i

Nếu là người thật sự nghe nhạc thì ko bao h đánh đổi độ ổn định, tốc độ... vào cái thẻ china đâu bạn à .
Dùng thẻ tàu còn kéo theo nhiều vấn đề khác: tốn nhiều thời gian chờ đợi khi copy ( cái này gây bực mình nhất là khi đang vội ) bởi vì với tốc độ 0.7 MB/s --> copy 2 GB mất ~ 48 phút ( trong khi thẻ xịn chỉ 10 phút ). Nếu đang dùng nó lỗi thì phải thay mới --> khả năng cực cao. Bực hơn nữa là VD như đi chơi xa, du lịch vài ngày chẳng hạn mà nó hỏng đúng lúc ấy thì còn mệt nữa ( vì mình giải trí nghe nhạc xem video chụp hình toàn trên thẻ nhớ )
....

vậy lúc mua thẻ thì làm sao mình biết đươc thẻ đó là dỏm hay xin dc?????????

O9xx19xx29

Mỗi loại thẻ có cách nhận biết khác nhau và tùy thuộc kinh nghiệm từng người ( mua thẻ cũ ) - còn thẻ mới đến công ty hay đại lý chính hãng luôn

tom_riddle

Vậy bác biết ở sài gòn chỗ nào bán thẻ xịn không vậy ? Em tính mua một cái 2GB nhưng không biết chỗ nào bán và giá cả bao nhiêu.

BlueSky288

Thẻ xịn muốn mua thì cứ ra Thế Giới Di Động gần nhất mà mua, thường đa số thẻ nhái hiện nay thường nhái y chang thẻ thiệt, Micro SD thì cứ Kingston gọi là tràn lan, M2 thì Sony tè le ... Hiếm khi Sandisk bị nhái lắm, nên nếu gặp thẻ Sandisk thì khả năng hàng China ít hơn là mấy hiệu khác.
Giới thiệu cho bạn 1 nơi bán hàng chính hãng:
CÔNG TY CỔ PHẦN PHÚ THÁI
CN3: 187 Lê Văn Lương, Quận 7, TP HCM - 08 276 6864

M2 Sandisk 2GB: 490k
M2 Transcend 2GB: 490k
M2 Sandisk 4GB: 790k

MS Pro Duo 2GB Sandisk/Transcend: 540k
MS Pro Duo 4GB SanDisk: 900k

Giao hàng miễn phí luôn, thẻ nhớ bảo hành chính hãng 5 năm. Mua có Serial Number để check đàng hoàng.

O9xx19xx29

Nói chung ngay cả ngoài Bắc bọn mình thì cũng hay mua của Phú Thái - có thể chênh lệch nơi này nơi kia 10-15k nhưng mà chả quan trọng vì chắc chắn hàng xịn