• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về cách copy video

monhon_bantin

Tôi dùng Windows Movie Maker để gom một số ảnh và cuối cùng xuất ra định dạng file *.avi , cái file này dùng để xem trên máy tính thì chạy rất hoành tráng , nhưng khi tôi dùng Nero 7.0 để tạo file video có thể xem bình thường trên đầu video dân dụng thì chất lượng hình anht quá tồi , mờ mờ ảo ảo , chữ thì không đọc được , nhiều lúc tiếng thuyết minh chạy trước , một lúc sau mới đến hình ảnh cầ thuyết minh ! Híc ! Nghe nói là Nero hạ độ phân giải gì gì đó xuống để cho hợp với đầu phát hình . Vậy các Pác có cách gì giúp tôi không vậy ! cám ơn !

carrick1984

Bạn xem chất lượng ảnh của bạn thế nào có nét ko dung lượng bao nhiêu.Nếu vừa đủ thì ok mà.Mình cũng làm clip ảnh sử dụng Windows Movie Maker giống như bạn nó xuất dạng file *.avi sau đó dùng Nero7 hoặc Nero8 ghi bình thường ra đĩa CD cho chất lượng hình ảnh rất tốt.Bạn cho vào đầu Video khác kiểm tra lại xem có khi nào là tại đầu Video ko?Mình nghĩ có điều gì ko bình thường đó.Hoăc có thể dùng chương trình làm tăng chất lượng video nhưng cái này thì hơi khó sài đó nha!