• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về Imei và Text input của P910i

Status
Không mở trả lời sau này.

Gatrong_lonton

- Khi mình check Imei bằng *#06# thì dãy số Imei hiện ra không phải là 15 chữ số mà có đến 17 chữ số. Cụ thể: 35423400-023252-7-04 nhưng đằng sau thân máy không có hai số 04. Khi vào numberingplans.com để kiểm tra thì nó thông báo đây là P910i nhưng nếu ở máy vào Application\Edit\ System Infomation thì thấy nó thông báo đây là P910c. Mình có một số thắc mắc sau:
1. Về mặc cấu hình, chất lượng thì P910i và P910c có hoàn toàn giống nhau không.
2. Tại sao lại có hai số 04 ở đằng sau và điều này có gây khó khăn gì cho việc đăng kí cdkey một số phần mềm không. Nếu có thì cách khắc phục như thế nào.
- Khi mình nhập liệu ở Quick Word, ... nó điều xuất hiện Tiếng Trung phải nhập bằng bàn phím mới có chữ latinh. Mình đã vào control panel\ Text Input để đổi nhưng không có Enghlish mặc dù mình đã chọn ngôn ngữ máy là Tiếng Anh.

PhamDung

Về mặc chất lượng của P910i và c thì mình không rỏ lắm, nhưng số Imel có thêm hai số 04 ở sau, hoàn toàn không ảnh hưởng vào việc cài soft đâu bạn, cũng như crk soft.

cfbarca

Active Member
@Gatrong_lonton.........để hiểu rõ có lẽ bro nên gặp và trao đổi với mod TLG thui, còn theo tui bro chạy lại Flash là ổn thui , có lẽ con P910 của bro xuất xứ từ China nên "tưng tưng" vậy mà, chất lg i hay c chắc không khác nhau là mí vì chỉ phân biệt vùng và ngôn ngữ thui (i : international - C : china - A : America) tạm thế nhé

tinh_la_gi

Administrator
Mình củng có vài ý kiến cho bạn như sau:
1/Về cấu hình củng như chất lượng máy p910c và p910i hoàn toàn giống nhau...có khác chăng là nơi xuất sưởng của cái máy đó thôi bạn à , i,c,a thì anh cf đã có nói rùi đấy
2/ Tại sao lại có 2 số cuối trong IME
+Lúc trước TLG hay flash lại máy vào thấy con số này sẽ tăng theo số lần flash tức nó cũng cho ta biết được số lần flash máy
+Sau khi up flash từ R3 lên R4 thì con số này củng khác và không còn chạy giống như trước ... tức nó sẽ không đúng với số lần chạy flash nửa
Nguyên nhân vì sao thì TLG củng chưa rỏ

2 số cuối này hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến việc đăng ký các soft .. vì bạn chỉ cần bỏ 2 số cuối này ra là xong !!

Về vấn đề nhập liệu: do máy bạn đang dùng flash p910c nên bộ gỏ Latin sẽ không được tích hơp, bạn có thể cài thêm 1 trong 2 soft bộ gỏ tiếng Việt của Kobe xem có khắc phục được không ... nếu không buộc lòng bạn phải chạy flash p910i lại

Trong PM bạn có hỏi vấn đề Smart Movie mình củng xin trả lời luôn là bạn nên chú ý bước xoá file và chuyển time của máy theo như hướng dẩn ...

Than^ ~!

Status
Không mở trả lời sau này.