• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn cách update ROM lên 2.3.4

pthson

em đang xài bản rom 2.3.3 .Em update online lên 2.3.4 nhưng cũng ko được có cách nào update đc ko Sẵn cho em hỏi luon là up rom bằng file .exe này như thế nào ah..và bản ROM nào ổn đinh nhất

venusian

Moderator
em đang xài bản rom 2.3.3 .Em update online lên 2.3.4 nhưng cũng ko được có cách nào update đc ko Sẵn cho em hỏi luon là up rom bằng file .exe này như thế nào ah..và bản ROM nào ổn đinh nhất

Cắm cáp kết nối đt với máy tính. Chạy file .exe và nhấn next theo hướng dẫn. Up băg Lap cho chắc ăn.
Bạn Up rom ship thì phải down đúng bản Rom cùng với khu vực máy bạn mới Up đc.

pthson

Cắm cáp kết nối đt với máy tính. Chạy file .exe và nhấn next theo hướng dẫn. Up băg Lap cho chắc ăn.
Bạn Up rom ship thì phải down đúng bản Rom cùng với khu vực máy bạn mới Up đc.
cho em hỏi.em vua up bản rom này
3/ Vivo_W_VERIZON_WWE_3.02.605.1_Radio_1.09.01.0622_N V_VZW1.92:
ROM HTC, ngôn ngữ WWE dành cho HTC Droid Incredible 2 (Verizon).
- Radio: 1.09.01.0622_NV_VZW1.92

nhưng up xong da s-of va cai recovery luôn rồi nhưng sau đó thì volume down+ power thì ko vào HBOOT đc nữa
xin hỏi nó bị gì ah

venusian

Moderator
cho em hỏi.em vua up bản rom này
3/ Vivo_W_VERIZON_WWE_3.02.605.1_Radio_1.09.01.0622_N V_VZW1.92:
ROM HTC, ngôn ngữ WWE dành cho HTC Droid Incredible 2 (Verizon).
- Radio: 1.09.01.0622_NV_VZW1.92

nhưng up xong da s-of va cai recovery luôn rồi nhưng sau đó thì volume down+ power thì ko vào HBOOT đc nữa
xin hỏi nó bị gì ah

Nếu máy bạn vẫn khởi động và Boot bình thường thì chỉ do bạn ấn chưa đúng cách nên không vào đc thôi.
Phải tắt hẳn máy đi (Tháo Pin ra rồi lắp vào cho chắc ăn) Ấn giữ nút Volum down trước, sau đó ấn và giữ nút nguồn. Ấn đồng thời cả hai nút như thế một lúc là vào đc.
Đơn giản hơn bạn lên Market tim phần mềm Quick Boot về vào Hboot hay Recovery. Yêu cầu máy phải Root thì nó mới chạy đc :)

pthson

Nếu máy bạn vẫn khởi động và Boot bình thường thì chỉ do bạn ấn chưa đúng cách nên không vào đc thôi.
Phải tắt hẳn máy đi (Tháo Pin ra rồi lắp vào cho chắc ăn) Ấn giữ nút Volum down trước, sau đó ấn và giữ nút nguồn. Ấn đồng thời cả hai nút như thế một lúc là vào đc.
Đơn giản hơn bạn lên Market tim phần mềm Quick Boot về vào Hboot hay Recovery. Yêu cầu máy phải Root thì nó mới chạy đc :)

thanks bạn..mình cài Quick boot vào thì vao recovery ngon lành..chỉ có điều ko bấm Volum Dow+ power vẫn ko vào đc.
bạn cho mình sdt nha..mình fone cho bạn.có gì mình cafe giao lưu.sẵn cho mình hỏi muốn update lên ROM 2.3.4 thì dow file ở dâu..mình ko update online dc bạn ah

Son_Do

Well-Known Member
thanks bạn..mình cài Quick boot vào thì vao recovery ngon lành..chỉ có điều ko bấm Volum Dow+ power vẫn ko vào đc.
bạn cho mình sdt nha..mình fone cho bạn.có gì mình cafe giao lưu.sẵn cho mình hỏi muốn update lên ROM 2.3.4 thì dow file ở dâu..mình ko update online dc bạn ah
Có thể do bạn chưa tắt chế độ khởi động nhanh. Vào Cài đặt - Năng lượng Pin - kiểm tra xem có dấu chọn ở chức năng Khởi động nhanh không? nếu có thì bỏ dấu chọn và thử vào HBoot lại xem sao.

venusian

Moderator

S-Off, recovery rồi thì ko thể Update OTA (online) đc rồi.
Up Rom cook đi bạn. Mình đang dùng DHD mình ở tận Móng Cái cơ. Có gì bạn cứ hỏi mình biết mình sẽ trả lời giúp bạn.

muacuoithu16

Up Rom cook đi bạn. Mình đang dùng DHD mình ở tận Móng Cái cơ. Có gì bạn cứ hỏi mình biết mình sẽ trả lời giúp bạn.

Chào Bác, tui cũng đang dùng con Incredible s, nó có thông số như sau:
Android: 2.3.3
Baseband: 20.2805.30.085AU_3805.04.03.27_M
Số Phần Mềm: 2.12.921.4

Bác cho hỏi vậy là phiên bản nào? máy e đã root rùi, có up đc rom 2.3.4 ko?? Nếu có thì Bác cho xin cái link đc ko?
E mới dùng IS nên ko rành lắm, mong các Bác chỉ giúp cái.
Thank all.

pthson

Chào Bác, tui cũng đang dùng con Incredible s, nó có thông số như sau:
Android: 2.3.3
Baseband: 20.2805.30.085AU_3805.04.03.27_M
Số Phần Mềm: 2.12.921.4

Bác cho hỏi vậy là phiên bản nào? máy e đã root rùi, có up đc rom 2.3.4 ko?? Nếu có thì Bác cho xin cái link đc ko?
E mới dùng IS nên ko rành lắm, mong các Bác chỉ giúp cái.
Thank all.
Root roi thi ko up online dc nha ban.ban venu co tra loi roi do

pthson

Hix.o xa the co ah.minh post bsng dt sory ko go dau dc.ban co the share giup minh link room cook incredible2 nao ma ban thay chay on dinh nhat ko.thanks ban truoc nha.

Ah.cai App rom mânager premium sao mua dc vay ban.thay no cho dow room cok wa chung nhung phai mua app.neu ban mua dc thi minh gui tien ban mua giup minh nha.minh ko co tk paypal.

Chỉnh sửa cuối:
up rom ship có thể dùng goldcard để up rom từng khu vực nào cũng được, rom ship thì bản nào cũng vậy thì phải, thường không ngon bằng bản cook, up bản cook đã hơn, có một vài bản cook giới thiệu trong box rùi đó