• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn copy danh bạ vào máy HD

manpro

hôm nọ máy e hết pin, mất luôn danh bạ. Bây giờ không biết làm thế nào để cap lại. Mong các bác hướng dẫn chi tiết giúp e. Không mỗi lần cop lại chạy ra dịch vụ thì rất mất thời gian. Cám ơn các bác nhiều

vettau

bạn chưa tạo file backup à, nên có 1 file danh bạ để còn khôi phục mỗi khi này nọ chứ, giờ danh bạ của bạn để ở đâu, trong Sim thì vào phần SIM Manage rồi save to contac đi, chỉnh sửa xong dùng soft PIM Backup creat lấy 1 file lần sau còn dùng
mà bạn nói chạy ra dịch vụ ở đây là gì thế?

ancola66

Super V.I.P
hôm nọ máy e hết pin, mất luôn danh bạ. Bây giờ không biết làm thế nào để cap lại. Mong các bác hướng dẫn chi tiết giúp e. Không mỗi lần cop lại chạy ra dịch vụ thì rất mất thời gian. Cám ơn các bác nhiều
Bạn dùng PPC thì tất nhiên là phải dùng đến AS roài, vậy tại sao không sync luôn contact với Outlook :-? Khi đó bạn luôn luôn có 2 bản contact (Một trên PC và một trên PPC) Trong bất cứ trường hợp nào một trong hai cái phải làm lại máy (cài lại Windows trên PC hoặc HR trên PPC) thì bạn vẫn có một bản để phục hồi lại :D

bạn chưa tạo file backup à, nên có 1 file danh bạ để còn khôi phục mỗi khi này nọ chứ, giờ danh bạ của bạn để ở đâu, trong Sim thì vào phần SIM Manage rồi save to contac đi, chỉnh sửa xong dùng soft PIM Backup creat lấy 1 file lần sau còn dùng
mà bạn nói chạy ra dịch vụ ở đây là gì thế?
Thì chắc ra dịch vụ bọn nó cũng làm cho bạn đó như bạn nói thôi :))

vettau

Thì chắc ra dịch vụ bọn nó cũng làm cho bạn đó như bạn nói thôi :))[/QUOTE]
:)):)):)):))

vodanh0506

Thì chắc ra dịch vụ bọn nó cũng làm cho bạn đó như bạn nói thôi :))
:)):)):)):))[/QUOTE]

đừng cười bạn, chắc bạn mới dùng ppc. cho bạn 2 phần mềm đây,(dùng cái nào cũng dc)
PIM Backup: lưu toàn bộ danh bạ, sms,... trên thẻ nhớ( chạy trực tiếp bằng file exe)
Microsoft Myphone: sync dữ liệu lên trang myphone.microsoft.com (cái này nhớ phải kết nối internet)

Để chắc cú mình dùng cả hai ;;)

manpro

đừng cười bạn, chắc bạn mới dùng ppc. cho bạn 2 phần mềm đây,(dùng cái nào cũng dc)
PIM Backup: lưu toàn bộ danh bạ, sms,... trên thẻ nhớ( chạy trực tiếp bằng file exe)
Microsoft Myphone: sync dữ liệu lên trang myphone.microsoft.com (cái này nhớ phải kết nối internet)

Để chắc cú mình dùng cả hai ;;)[/QUOTE]

cám ơn các bác đã chỉ giáo, ý e nói dùng dịch vụ là ra ngoài hàng đt thoại chúng nó làm cho. 80k/l nói chung ko tiện lắm. File contacts e tạo ra rồi, đã lưu trong thẻ nhớ nhưng ko biết cách copy vào danh bạ của máy :( . Toàn copy từng tên 1 :-? . E hỏi vậy vì hôm ra ngoài hàng thấy chúng nó copy qua outlook rất nhanh nên hỏi vậy. Cảm ơn các pro, e sẽ sử dụng phần mêm được cấp xem thế nào:D

tran

Để chắc cú mình dùng cả hai ;;)

cám ơn các bác đã chỉ giáo, ý e nói dùng dịch vụ là ra ngoài hàng đt thoại chúng nó làm cho. 80k/l nói chung ko tiện lắm. File contacts e tạo ra rồi, đã lưu trong thẻ nhớ nhưng ko biết cách copy vào danh bạ của máy :( . Toàn copy từng tên 1 :-? . E hỏi vậy vì hôm ra ngoài hàng thấy chúng nó copy qua outlook rất nhanh nên hỏi vậy. Cảm ơn các pro, e sẽ sử dụng phần mêm được cấp xem thế nào:D[/QUOTE]

Mình vẫn update contacts qua Outlook với EXEC, HD Touch.
nối PPC với máy tinh, khi chạy đồng bộ thì sẽ tự chạy update các contacts
Khi UPROM, lại cắm vào máy tính, nó tự động copy từ outlook trong PC sang PPC.
Trên PC, có thể mở outlook, chỉnh sửa từng contacts thoải mái. có thể lwu thành file có định dạng khác nhau.
Mình có lần phải kết xuất từ outlook ra excel, sửa 1 loạt các contact (ví dụ thêm số 3 vào các máy cố định). sau lại imporrt vao outlook, rồi đồng bộ với PPC.

bạn cứ theo hướng của mình, k cần thêm phân mềm nào vào PPC cả, tiết kiệm bộ nhớ.