• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin trợ giúp về game NGAGE C

thtuyen_hue

Mình cài game fifa 2004 từ thẻ nhớ. Sau khi ấn file *.sis thì máy thông báo:
"FEexplorer: not enough memory to perform operation. Delete some data first".
Không cài được. Xin trợ giúp từ các anh em trong furm.
Cám ơn

quan_tx

cách cài game

Bộ nhớ trong của n-gage rất nhỏ nên nó không thể nào cài được file sis quá 1.5Mb đâu bạn ạ.Chưa kể trường hợp cái full bộ nhớ trong thì khỏi cài thếm soft luôn(kể cả muốn install ra thẻ).Trường hợp này thì phải dùng UnmakeSIS trên PC để bung cái game đó ra rồi mới Install lên thẻ
Mình toàn down game ở dạng folder SYSTEM sẵn nên chẳng bao giờ phải mất công đến thế cả :D

anh em ko biêt bác có thê nói ro hơn về phần mềm UnmakeSIS trên PC để bung cái game đó cách cài Install lên thẻ, thnk ban nhiều

PhamDung

Dùng phần mềm này mở file *.sis lên, sau đó extract file này vào thư mục system của thẻ là OK.

Chúc bạn thành công.

rongdianguc2308

anh em ko biêt bác có thê nói ro hơn về phần mềm UnmakeSIS trên PC để bung cái game đó cách cài Install lên thẻ, thnk ban nhiều

Phần mềm UnMakeSis dùng để Un/Make (giải nén/nén) chương trình, game cho các máy sử dụng hệ điều hành Symbian thành file *.SIS.

Khi dùng phần mềm này để giải nén một file SIS, nó sẽ bung file ra thành các file, thư mục nằm trong các thư mục mặc định (như là khi cài trên điện thoại). Ví dụ khi bạn UnSis file FExplorer.sis, các file cảu chương trình này sẽ được bung ra thư mục P:\System\apps\FExplorer (với P là đường dẫn đang chứa file .SIS của bạn).

Bạn chỉ việc copy thư mục FExplorer đó và patse vào E:\System\apps (trên thẻ nhớ) rồi cho thẻ vào máy là có thể chạy được chương trình này rồi.

Đối với các games, các file của nó đôi lúc có thể được bung ra các thư mục như là P:\System\Lib; P:\System\Data,... bạn chỉ cần copy những file/thư mục được bung ra trong các thư mục trên vào các thư mục tương ứng trên thẻ nhớ là OK rồi.

Chúc vui!

dimitrilbm

Thở phào nhẹ nhõm, mấy hôm nay cũng đang loay hoay tìm phần mêm unmake được file sis ra. Cảm ơn các pro nhiều nha.
Dùng phần mềm này giải nén file sis ra rồi copy vào thư mục E:\System\apps là tuyệt nhất vì có những phần mềm rất khó cài.

nguyenphuocho

Mình cài game fifa 2004 từ thẻ nhớ. Sau khi ấn file *.sis thì máy thông báo:
"FEexplorer: not enough memory to perform operation. Delete some data first".
Không cài được. Xin trợ giúp từ các anh em trong furm.
Cám ơn
Bạn phải bung *.sis trên PC,xong rồi chép vào Mobile mới được.Chúc bạn thành công