• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin trợ giúp về O2i

manhbop

Em dung con O2i cũng được gần 2 năm,Bỗng nhiên nó mất nguồn không thể khởi động được! :( (Cũng đã nhiều lần như thế nhưng lần nào em cũng tháo Pin ra để lâu lâu là được nhưng lần này thì...hic :( ! ) Nguyên nhân chỉ là em tháo Pin ra sạc đa năng cho Pin(vì Pin bị kiệt),nhưng mọi lần vẫn bình thường,chỉ có lần này là nó "tối um" luôn các anh àh!
Mong các bác trong diễn đàn giúp đỡ em với, em rất quý "nó" các bác ạh! Nếu không thể sửa dễ dàng được cũng mong các bác cho em 1 địa chỉ đáng tin cậy ở Hà Nội để em đi khám cho nó,cám ơn các bác nhìu ạh!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dung con O2i cũng được gần 2 năm,Bỗng nhiên nó mất nguồn không thể khởi động được! :( (Cũng đã nhiều lần như thế nhưng lần nào em cũng tháo Pin ra để lâu lâu là được nhưng lần này thì...hic :( ! ) Nguyên nhân chỉ là em tháo Pin ra sạc đa năng cho Pin(vì Pin bị kiệt),nhưng mọi lần vẫn bình thường,chỉ có lần này là nó "tối um" luôn các anh àh!
Mong các bác trong diễn đàn giúp đỡ em với, em rất quý "nó" các bác ạh! Nếu không thể sửa dễ dàng được cũng mong các bác cho em 1 địa chỉ đáng tin cậy ở Hà Nội để em đi khám cho nó,cám ơn các bác nhìu ạh!

Cũng có thể cục pin của bạn dùng lâu nên trai dẫn tới hiện tượng đó thôi bạn thử thay cục khác vào test rồi tính tiếp nhé....

manhbop

O2i

Bác huyHoan oi, em cũng mong nó là như thế nhưng em nói là cụ Pin em cung mới mua thêm anh ạ! Có nghĩa là bây giờ máy em không nhìn thấy gì trên màn hình nữa nên không thể biết để BootLoader được. Khi cắm nguồn thì đèn sạc vẫn sáng đỏ "oạch" các bác ạ. Máy em như thế là đang bị gì ạ, mong anh HuyHoan và các bác sớm cho em giải pháp với. Từ hồi nó bị hỏng tới giờ đúng là em cũng "ốm" theo nó luôn rùi :( .

blackdoor

Manager
Bạn còn cục pin cũ không? Lắp vào máy, cắm sạc để một lúc rồi bật lên xem có được không. Pin mới thì bạn nên lắp vào máy, tắt máy và cắm dây sạc rồi sạc full, không nên sạc bằng sạc đang năng dễ bị chai pin (mem huysmall khuyến cáo như thế)

manhbop

Dạ, không nhầm thì em cũng đã thử thế rùi anh ạ! E cũng chẳng bít tính sao nếu tự mày mò nữa. Có lẽ các anh cho em 1 cái địa chỉ đáng tin cậy ở HN để em mang đến tận nơi thôi. Cũng muốn đi lắm nhưng ko có ĐK các anh ạ,:( ..
Các anh giúp em 1 cái address nhé! Em ở Nghệ An ạ!

poiuy

Hiển ở 381 Trần khát Chân là mem gigaticvn đấy, cậu ấy sửa cũng tốt

manhbop

Cám ơn anh, Em sẽ cố gắng để thăm HN 1 chuyến và đi "chữa bệnh" cho chú dế của mình. Nếu sửa được em sẽ tin lại cho các bác để mọi người nếu có còn rút kinh nghiệm ạ.:|