• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin Việt hoá phần mềm rất hay: Safe Manager

soc0la

chào các bác! đặc biệt chào bác TruongHan, Buuphuc, và các ae khác!
Từ lâu e được biết bác trên box symbian, và ace trong box symbian chắc hẳn không 1 ai không biết phần mềm quản lý cuộc gọi, tin nhắn rất hay, các chức năng chính của nó như sau:
Safe Manager là một bộ phần mềm quản lý, bảo vệ đa chức năng: bảo mật thông tin riêng tư, chặn tin nhắn SMS spam, lọc cuộc gọi, kiểm tra ứng dụng được cài đặt, tường lửa, tường lửa thông tin cuộc, quản lý quy trình chạy PM của, quản lý chương trình, đánh giá chương trình, mô tả quá trình thêm vào….

*Tính năng và sử dụng:
1. Giám sát Lưu lượng Internet :
Có khả năng quản lý, theo dõi lưu lượng truy Internet trong tháng, ngày, số liệu thống kê lưu lượng. Trong thống kê lưu lượng thiết lập, người dùng có thể tiến hành thiết lập cho phù hợp: số liệu thống kê lưu lượng truy cập Internet hàng ngày; hàng tháng (có thể thấy 6 tháng đầu tiên của cùng với dữ liệu mỗi ngày mỗi tháng). Có thể thiết lập giới hạn lưu lượng, hiển thị chỉ báo… (Hàng tháng giới hạn lưu lượng truy cập mặc định là 20MB) (cái này tương tự và độc đáo hơn PM Da quota)
2. Tối ưu hóa hệ thống:
Bây giờ điện thoại di động được cài đặt nhiều phần mềm hơn và bộ nhớ tạm hệ thống ngày càng tăng làm chậm tốc độ điện thoại. Tối ưu hóa hệ thống có thể giúp bạn làm sạch rác thải, làm tăng các tài nguyên hệ thống, tốc độ điện thoại. Có hai kiểu tối ưu: đơn giản và nâng cao cho bạn lựa chọn. Chế độ đơn giản: PM sẽ tự tối ưu, nếu bạn muốn tối ưu hóa sạch đặc biệt, bạn có thể dùng chế độ nâng cao. ( Cài này có thể thay thế cho PM: G-Force, SymCleanup..)
3. Kiểm tra an toàn:
Phần mềm sẽ giám sát quá trình cài đặt, để phát hiện phần mềm độc hại có hay không trong ứng dụng được cài (tương tự KMS).
4. Bảo vệ truy cập mạng:
Bây giờ một số lượng ngày càng tăng của vi rút hoặc chương trình độc hại trong các lưu lượng mạng, trong khi tiêu thụ điện thoại di động cũng có thể trả tiền theo yêu cầu tất cả các loại kinh doanh hoặc gửi thông tin cá nhân của bạn, mạng lưới bảo vệ để bảo vệ mạng điện thoại di động để giúp bạn. Tường lửa mạng có thể phân biệt quá trình kết nối mạng thông minh, khi mạng bình thường, các bức tường lửa mạng sẽ nhắc người dùng chọn để cho phép tiếp tục nối mạng; Khi người sử dụng các thiết lập mạng từ các thủ tục bất tín nhiệm, các tường lửa mạng sẽ tự động chặn.
5. Chức năng quản lý Ứng dụng:
Hiển thị và quản lý chi tiết các ứng dụng đã, đang, sẽ cài đặt trên điện. Thông báo cho người sử dụng những ứng dụng đáng ngờ để tránh mọi nguy hiểm với một chỉ báo màu đỏ bắt mắt.
Người dùng có thể xem hoặc tham gia đánh giá một ứng dụng sao cho mỗi người dùng khi cài đặt sẽ có tất cả các thông tin cần thiết về ứng dụng: tên, phiên bản, ngày cài đặt, điểm số đánh giá….
Đặc biệt phần mềm hỗ trợ gỡ bỏ ứng dụng rất mạnh mẽ ( Tương tự YourUnintall trên PC): khi gỡ bỏ cài đặt bằng các PM khác thất bại, bạn có thể sử dụng tính năng này, nó sẽ kích hoạt tính năng gỡ bỏ mạnh mẽ để giúp người dùng gỡ bỏ những Ứng dụng “cứng đầu”.
6. Quản lý quy trình:
Tính năng này quản lý và giám sát các quá trình điện thoại chạy phần mềm, giúp người dùng nắm được thông tin chi tiết về các PM đang chạy trên điện thoại, cũng như thông báo cho họ những PM được nghi ngờ có chứa mã độc để họ đưa ra những hành động cần thiết: Tắt, xóa, hay tiếp tục chạy các ứng dụng đó… Tất cả đều nhằm làm cho quá trình hoạt động của ĐT được an toàn hơn.
7. Bảo vệ riêng tư:
Tại đây, bạn có thể đặt một mật khẩu để bảo vệ cho tất cả các nội dung không cho phép người khác thấy. Bảo vệ riêng tư cho phép lập riêng danh sách và số riêng tư, danh sách của tất cả các tin nhắn văn bản, cuộc gọi, MMS sẽ không xuất hiện trong hệ thống; tất cả nhật ký cuộc gọi, tin nhắn SMS, MMS nội dung Bảo vệ riêng tư. Đồng thời, bạn có thể thiết lập riêng tư để nhắc nhở, như chuông, rung, rung khi kết nối cuộc gọi… dễ dàng để bảo vệ sự riêng tư.
Bảo vệ riêng tư còn cung cấp một cửa sổ chat với phong cách VIP QQ-chat, giúp bạn xem lịch sử nhắn tin, gọi một cách dễ dàng.
8. Thời gian tác vụ:
Cho phép bạn thiết lập thời gian cho các hoạt động khác nhau của hệ thống. Chẳng hạn như: đặt chế độ chặn lúc 23:00 am và 7:00 theo chế độ tiêu chuẩn. Và có thể thiết lập một thời gian tốt để xóa, cho phép / vô hiệu hóa các hoạt động khác.
9. Giám sát thông tin:
Đây là nơi để bạn thiết lập các kiểu chặn, danh sách chặn tin nhắn, cuộc gọi với rất nhiều tùy chọn, quy tắc dễ dàng, tiện lợi nhằm đáp ứng các nhu cầu chống Spam khác nhau của người dùng.
Đặc biệt tính năng chặn cuộc gọi của PM mềm này mình thấy rất hay: chặn ngay tức thì. Bên gọi đến hoàn toàn không nghe một hồi chuông nào mà chỉ nghe một hồi “tút …tút..” giống như máy đang bận. (Đây là tính năng mà rất nhiều bạn trên diễn đàn góp ý khi sử dụng các PM có chức năng tương tự - bây giờ thì các bạn thỏa mãn rồi nhé, khỏi sợ bị mắng là “mất lịch sự” rồi!)
* Kết luận:
Còn rất nhiều tính năng nữa của PM mà mình không thể giới thiệu hết được (vì chưa test) các bạn khám phá thêm đi nhé!
Theo cá nhân mình thấy PM này có hai ưu điểm nổi bật sau:
- Thay thế được rất nhiều PM nhỏ lẽ khác, giúp bạn đỡ mất thời gian khi cài đặt cũng như giúp bộ nhớ ĐTnhẹ hơn rất nhiều.
- Chặn cuộc gọi ngay tức thì, giúp bạn chặn cuộc gọi nhưng vẫn không bị mang tiếng là “Bất lịch sự”
Safe manager

e tìm trên applanet thấy rùi nhưng toàn tiếng trung hoa, vậy kính mong bác nào có time việt hoá cho ae box android được sử dụng nó. xin chân thành cảm ơn ạ!
View attachment 188365View attachment 188365

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Ok,để mình thử xem,bận rộn quá nên ko có tgian để VH :) tiếng Hoa khó xơi àh T_T chưa có bản tiếng Anh hả bạn?

soc0la

Ok,để mình thử xem,bận rộn quá nên ko có tgian để VH :) tiếng Hoa khó xơi àh T_T chưa có bản tiếng Anh hả bạn?

e tìm mỏi mắt trên mạng cũng ko có bản tiếng anh bác ạ! :(

alanlee

Tốt nhất bro hướng dẫn Việt hóa đi, mong rằng phước đức cho AE PDAVIET trước vì mình nghĩ còn nhiều nhân tài ngôn ngữ khác nữa trong 4R mình :D

vinhtuong1990

Safe Manager

Thành thật xin lỗi khi phải lập topic trung hợp như vậy nhưng anh MinhThang khóa rồi không biết làm sao em thấy phần mềm được giới thiệu ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?119269-Xin-Việt-hoá-phần-mềm-rất-hay-Safe-Manager
rất hay , và cần thiết nhưng em không thể dow được , và em nghĩ 1 số người cũng thế mong anh hướng dẫn thêm , hoặc up lên mediafire cho dễ dow , thank

soc0la

đúng rồi ạ! e vào down có đc đâu? bác Minhthang mở lại đi

soc0la

chắc bác kia nhầm nhọt rồi, rất mong bác nào tâm huyết việt hoá phần mềm này mà e đã post trên topic kia, thankss

TruongHan

Super V.I.P
Lap mình đang lổi Win nên chưa mò để việt hóa được,để mình cài Win lại rồi sẽ việt hóa xem sao.Sẽ cố gắng trong khả năng có thể ^^

MinhThang

Manager
đúng rồi ạ! e vào down có đc đâu? bác Minhthang mở lại đi

Lock chỉ không gởi bài được thôi đâu có ảnh hưởng gì đến việc down hả bạn?
Topic lập lên là để xin 1 cái Soft, khi đã thấy có đáp ứng thì Lock lại có gì là sai đúng.

soc0la

Lock chỉ không gởi bài được thôi đâu có ảnh hưởng gì đến việc down hả bạn?
Topic lập lên là để xin 1 cái Soft, khi đã thấy có đáp ứng thì Lock lại có gì là sai đúng.
;;)X_Xe dùng ngôn từ sai,hi..ae ta hiểu lầm rồi! Rất mong các bác việt hoá sớm ạ, thankss:p:p

TruongHan

Super V.I.P
Quảng cáo hay quá .\-/
Nhưng đến nay vẫn chưa ai Việt hóa được à ????:-?

Chắc mình bỏ cuộc :( bung ra tiếng Hoa hơn cả ngàn từ,mà mình không biết chữ nào,và dịch ra tiếng anh rất khó khăn,chẳng biết khi nào mới làm xong... ngán T_T

soc0la

Chắc mình bỏ cuộc :( bung ra tiếng Hoa hơn cả ngàn từ,mà mình không biết chữ nào,và dịch ra tiếng anh rất khó khăn,chẳng biết khi nào mới làm xong... ngán T_T
hjx, thế thôi bác ạ! thằng tàu này nó ko chịu ra bản tiếng anh, ức chế quá X-(

trung102

Bạn Truonghan có thời gian mà Viêt hóa phần mềm chặn tin nhắn và cuộc gọi MCleaner thì hay quá.