• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIP - TẠO, CHỈNH SỬA VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

Các bác pro giúp mình với. Chẳng là mình đang tập tành up Rom cho em HTC Imagio của mình. Mình dùng Erviuskitchen và đã tạo được file OS new.nb. Bây giờ không biết làm thế nào để chuyển sang NBH file cả. Dùng HTCromtool cũng bó tay.:-?~X(. Mong cá bác pro giúp mình với.:(:-/
Bạn dùng NBHUltil.exe trong tools Kitchen Ervius có đó bạn...

Lại làm phiền bác nữa. Sao mình không tìm thấy Whitestone trong NBHUtil.exe đâu cả?hay là do Tools cũ? Mong bác chỉ giáo!\-/
Nó ở trong thư mục Tools trong Kitchen, bạn chạy rồi chọn WHITESTONE, chọn file, ở dòng Version bạn điền tùy ý rồi nhấn Build NBH là xong... Tải ở fie đính kèm nhé...

haidaicayk

Nó ở trong thư mục Tools trong Kitchen, bạn chạy rồi chọn WHITESTONE, chọn file, ở dòng Version bạn điền tùy ý rồi nhấn Build NBH là xong... Tải ở fie đính kèm nhé...
Lại làm phiền bác nữa: 1. Trog NBHUtil tap Device không có Whitestone nên mình vào Add Device, ở đây mình phải điền Model ID, Target CID như thế nào?
2. Chunk size đối với Imagio là bao nhiêu?? Mình xem trên XDA-dev và chọn 0x800 không biết có đúng không??
3. Ý nghĩa của Chunk size là gì?
4. OEM mình dùng là dựa vào Rom ship, các Rom cook khác không Dump ra được không hiểu là vì sao? Nên dùng OEM của Rom loại nào thì tốt?
5. File Wincenls WWE cần để làm gì? Mình dịch từ diễn đàn nước ngoài nên chưa hiểu lắm.
Bác thông cảm, mình mới vào nghề nên chưa hiểu biết nhiều, mong bác giúp đỡ.:D:p\-/

haidaicayk

Có bác pro nào giúp mình với, mình cook 3 lần rùi mà cả 3 bản rom đều bị lỗi manila, không khởi động HTC Sense được. Mình không hiểu tại sao. Các bác có thể ni qua về cách add Manila vào Rom không??:-/:|

DucLong

Super V.I.P
Lại làm phiền bác nữa: 1. Trog NBHUtil tap Device không có Whitestone nên mình vào Add Device, ở đây mình phải điền Model ID, Target CID như thế nào?
2. Chunk size đối với Imagio là bao nhiêu?? Mình xem trên XDA-dev và chọn 0x800 không biết có đúng không??
3. Ý nghĩa của Chunk size là gì?
4. OEM mình dùng là dựa vào Rom ship, các Rom cook khác không Dump ra được không hiểu là vì sao? Nên dùng OEM của Rom loại nào thì tốt?
5. File Wincenls WWE cần để làm gì? Mình dịch từ diễn đàn nước ngoài nên chưa hiểu lắm.
Bác thông cảm, mình mới vào nghề nên chưa hiểu biết nhiều, mong bác giúp đỡ.:D:p\-/
Bạn dùng OEM từ ROM ship dump ra là chuẩn rồi, các rom cook đã bị khóa hết không dump ra được đâu. Khi dump nên chọn rom nào ra gần nhất thì dump, những rom ra sau đã sửa lỗi các rom trước đó.

Có bác pro nào giúp mình với, mình cook 3 lần rùi mà cả 3 bản rom đều bị lỗi manila, không khởi động HTC Sense được. Mình không hiểu tại sao. Các bác có thể ni qua về cách add Manila vào Rom không??:-/:|
Cook rom khá phức tạp đấy, HTC sense không khởi động được do nhiều nguyên nhân.
- Thiếu thành phần (tab)
- Thiếu đường dẫn tức là các file app.dat và app.reg.

haidaicayk

Rất cám ơn bác, mình vẫn đang mắc ở chỗ này đây. Đang dich mấy bài trên XDA và PPCkitchen. Anh văn thì bỏ lâu rùi nên hơi vất vả.:(~X(

DucLong

Super V.I.P
Rất cám ơn bác, mình vẫn đang mắc ở chỗ này đây. Đang dich mấy bài trên XDA và PPCkitchen. Anh văn thì bỏ lâu rùi nên hơi vất vả.:(~X(
Một công đôi việc coi như học lại anh văn thôi.:D

haidaicayk

Tình hình là Manila 2.5 mình cook vào Rom vẫn không chịu chạy. Mình đã thử 5,6 lần mà không được. Bản Manila này lấy từ link mà Mod DTuanDung cho mình. Mình copy vào Kitchen/EXT/SHARED, rùi thử cả EXT/WHITESTONE/21xxx mà vẫn không được. Có bác pro nào giải thích giúp mình được không?~X:)-?

DucLong

Super V.I.P
bạn hãy tìm một kitchen nào đó tải về, xem cấu trúc của nó rối làm theo.
Như bạn mô tả thì việc đưa Manila vào là chưa đúng folder trong kitchen rồi.

haidaicayk

bạn hãy tìm một kitchen nào đó tải về, xem cấu trúc của nó rối làm theo.
Như bạn mô tả thì việc đưa Manila vào là chưa đúng folder trong kitchen rồi.
Cám ơn bác, mình dùng Ervius kitchen, đã thử khá nhiều lần mà vẫn chưa được. Cho mình hỏi file Manila.exe nằm ở đâu vậy bác? Trong manila packs down về là đã có đủ hết rồi chứ?? Mong bác giúp đỡ, chúc bác sức khỏe. Thanks!:p

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là Manila 2.5 mình cook vào Rom vẫn không chịu chạy. Mình đã thử 5,6 lần mà không được. Bản Manila này lấy từ link mà Mod DTuanDung cho mình. Mình copy vào Kitchen/EXT/SHARED, rùi thử cả EXT/WHITESTONE/21xxx mà vẫn không được. Có bác pro nào giải thích giúp mình được không?~X:)-?
bạn cho vào folder> Kitchen/EXT/WHITESTONE/21.../Thư mục chứa manila phải cùng lớp với các thư mục khác.
Nếu manila đã được đóng thành một gói thì cho vào đơn giản hơn, nếu build theo tab thì phải chỉnh sửa khá nhiều manila mới chạy được.

ankira

Cho mình hỏi 1 chút. Mình cook xong rùi nhưng không kết nối được GPRS, vào advance thì data toàn là TMobile. Làm sao để chỉnh DATA là các mạng Việt Nam vậy. Mình đang vướng mắc vấn đề này. Thanks mọi người nhiều

haidaicayk

bạn cho vào folder> Kitchen/EXT/WHITESTONE/21.../Thư mục chứa manila phải cùng lớp với các thư mục khác.
Nếu manila đã được đóng thành một gói thì cho vào đơn giản hơn, nếu build theo tab thì phải chỉnh sửa khá nhiều manila mới chạy được.
Rất cam ơn bác. Bác có thể nói kỹ hơn một tí là "Build theo tab thì chỉnh sửa ở đây là can thiệp vào cái gì? dùng cái gì để can thiệp hả bác? Làm phiền bác quá. Thanks!!!\-/

mik_pikachu

thấy mấy bác kia cook rom BA gì đó làm xong có giao diện y rang windows 7 ham quá cũng muốn làm :D

DucLong

Super V.I.P
Rất cam ơn bác. Bác có thể nói kỹ hơn một tí là "Build theo tab thì chỉnh sửa ở đây là can thiệp vào cái gì? dùng cái gì để can thiệp hả bác? Làm phiền bác quá. Thanks!!!\-/
Tôi thấy bạn thích tìm hiểu thì thích thật nhưng nếu bạn tìm gặp MOD nào ở gần học hỏi thêm thì tốt vì Build ROM phải mày mò, học hỏi khá nhiều. Điều đầu tiên là bạn tìm đọc các bài về kĩ thuật cơ bản sau đó mới có thể hiểu rồi làm tiếp được.

Tôi thấy bạn thích tìm hiểu thì thích thật nhưng nếu bạn tìm gặp MOD nào ở gần học hỏi thêm thì tốt vì Build ROM phải mày mò, học hỏi khá nhiều. Điều đầu tiên là bạn tìm đọc các bài về kĩ thuật cơ bản sau đó mới có thể hiểu rồi làm tiếp được.

Tôi đọc mãi hoa cả mắt mà chưa hiểu gì mấy, học sử dụng thì dễ chứ học để build chắc khó.

dienluc510

Chào các Mod! không biết em có nhầm nơi post bài ko, nhưng em dang dùng Rom V52 của anh Ân thấy tiếng nhỏ quá dùng phím chỉnh âm lượng chỉnh lên to nhung sau mỗi lần RS lại máy thì nó lại về mức mặc định của người Build, giò em muốn can thiệp vào Registry chỉnh cho âm lượng đàm thoại ở mức lớn nhất thì chỉnh thế nào?? rất mong các Mod ra tay chỉ giúp ! cảm ơn các anh nhiều ! (nếu có nhầm theard xin đừng Band nick em nhé)

AnhPheCT

Chào các Mod! không biết em có nhầm nơi post bài ko, nhưng em dang dùng Rom V52 của anh Ân thấy tiếng nhỏ quá dùng phím chỉnh âm lượng chỉnh lên to nhung sau mỗi lần RS lại máy thì nó lại về mức mặc định của người Build, giò em muốn can thiệp vào Registry chỉnh cho âm lượng đàm thoại ở mức lớn nhất thì chỉnh thế nào?? rất mong các Mod ra tay chỉ giúp ! cảm ơn các anh nhiều ! (nếu có nhầm theard xin đừng Band nick em nhé)

Chỉnh Maximum Volume :
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Volume]
"Volume"=dword:ffffffff
"Ringer"=dword:ffffffff
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\SoundCategories\Ring]
"InitVol"=dword:00000005
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\SoundCategories\InCall]
"InitVol"=dword:00000005

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Bluetooth\A2DP\Settings]
"UseJointStereo"=dword:00000000
"BitPool"=dword:00000030
"MaxSupportedBitPool"=dword:0000003A
"SampleRate"=dword:0000BB80

@: Note: Post một bài là nhìn thấy rồi! Ko nên post nhiều bài cùng nội dung!