• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xóa các dấu hiệu mở tập tin 3gp, sounds trong Real player trên Symbian

Status
Không mở trả lời sau này.

mikka_bangbang

Trên điện thoại, chúng ta thường dùng RealPlayer để play các medias có đuôi 3gp hoặc các files âm thanh và cả những đoạn videos riêng tư (dạng 3gp). Và chúng ta không thể xóa được các dấu hiệu của các tập tin đã mở trong Realplayer, điện thoại symbian sẽ lưu lại 6 medias gần nhất mà chúng ta mở.Điều đó đôi khi làm ta lo lắng vì người ta có thể biết mình vừa xem nội dung gì?
Thủ thuật do mình tìm ra (chưa có trên diễn đàn) sẽ giúp các bạn làm tốt vấn đề đó mà không cần cài đặt thêm ứng dụng nào!Chỉ cần máy bạn có một trình quản lí file (tốt nhất là Xplore_theo ý cá nhân). Các bạn làm như sau:
Đầu tiên dùng trình Xplore tìm đến thư mục sau: c/systemes/data/mediaplayer.dat
Di chuyển vệt sáng của trình Xplore đến mediaplayer.dat, nhấn phím số 8 để bắt đầu thao tác.di chuyển dấu nháy đến cuối màn hình, cột thứ 2, xóa hết các kí tự ở đó. Bấm phím back để trở về, trình duyệt sẽ hỏi bạn có lưu không, nhấn yes. Thế là xong!Mọi dấu vết của các đoạn videos dạng 3gp vừa mở đã bị xóa khỏi Realplayer, và không ai biết bạn đã vừa xem cái gì! Hãy thử xem một tập tin nào bằng realPlayer và làm thử thao thác này, các bạn sẽ rất hài lòng!
Cảm ơn một một cái nếu nó giúp ích cho bạn nha! Chào thân ái!

Status
Không mở trả lời sau này.