• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xoay màn hình chờ N82 đây!!!

Ntv_79

Ấm ức vì N82 không thể xoay được màn hình chờ. Thua kém N81 và N95. Ví dụ đang ở trong menu ngang cần thoát ra ngoài màn hình chờ bằng phím đỏ nó lại dọc. Thật khó chịu. Tôi đã tìm và thử nghiệm từ rất nhiều nguồn khác nhau --> và cuối cùng đã thành công. Nên tổng hợp lại. Anh em N82 nào thích thì test và cho ý kiến nhé! Vậy là chỉ thiếu cái menu transition nữa thôi là N82 vô đối rồi!!!

Và giờ thì thấy diễn đàn đã có anh em làm được cái transition rồi tiếc là không có N82 để test! Chi tiết xem tại đây!

1. Down file Wsini về giải nén copy vào C:\system\data
2. Down file c2z4bin.rar về giải nén, copy file c2z4bin_THUMB.rmp vào e:\patches rồi apply autorun trong Rompatcher
3. Copy file C_sys_hash_domainsrv.exe vào theo đường dẫn: c:\sys\hash\ sau đó đổi tên lại là domainsrv.exe
4. Copy file F_sys_bin_domainsrv.exe vào E:\sys\bin\ sau đó đổi tên lại là domainsrv.exe
5. Đổi tên RPAutostart trong c:\sys\bin thành 0RPAutostart
6. Đao file App0.rar về giải nén, copy vào e:\patches rồi apply autorun trong Rompatcher
7. Lưu ý là máy cần cài thêm RoteMe hoặc Lancape hoặc NScroll... để có thể tự xoay. Tự xoay của máy không xoay được. Mình dùng RoteMe 2.2 vì nếu không thích tự động xoay thì ở chế độ màn hình ngang Exit RoteMe đi là nó ngang như dòng E

Xong khởi động lại máy --> Bật một trong các chương trình lưu ý ở bước 7 lên rồi trở ra màn hình chờ. Xoay dọc, ngang và thưởng thức.;)

Tác giả bản patch có lưu ý là máy bạn phải là thẻ nhớ ngoài để nếu có lỗi gì thì chỉ việc tháo thẻ xóa Domainsrv.exe trong E:\sys\bin\. Nhưng tui nghĩ N82 thì thẻ nhớ ngoài hết mà!

Thấy một số bạn kêu không có RPAutostart -> Đã có bạn post lên rồi đây! Ai chưa có thì down về test thử xem nhé; Tại đây Bài #77 nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cách này quan trọng nhất là anh em phải làm trên thẻ nhớ nhé! Như chủ topic nói để còn rút thẻ ra khi sự cố!

Germaniteen

Quá hay cho vấn đề này! Mọi người làm thử rồi post hình thành công lên cho anh chị em biết! Mình cũng nên thử cái! :p

kimthao

Đã text thành công trên nokia 5320. Đúng là anh ntv_79 tài thật. Không biết anh ta làm sao mà nghĩ ra được điều điên cuồng như vây!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Vậy mà trước giờ mình tưởng N82 nó vẫn xoay ngang màn hình chờ được như N95 :p Té ra không phải :D

overkill

Member
N82 nó cũng auto xoay mà bạn, nó chỉ không xoay đc ở standby thôi, bây h cài cái này vào nó mới xoay đc standby

vuvantuan59

N82 nó cũng auto xoay mà bạn, nó chỉ không xoay đc ở standby thôi, bây h cài cái này vào nó mới xoay đc standby

Sao của mình nó quay được cả màn hình chờ n82 FW 31.X
Không cài cái gì luôn !
Posted via Mobile Device

Ntv_79

Bình thường thì N82 không xoay được màn hình chính (standby) và màn hình chờ (Screen Saver). Các cao thủ đã phải vào cuộc để bắt nó phải xoay=D>=D> Có thể với một số người việc đó không có ý nghĩa nhưng cảm giác làm được những cái vốn không có hoặc ít người có rất là thú vị!

Nynk_102

Sao của mình nó quay được cả màn hình chờ n82 FW 31.X
Không cài cái gì luôn !
Posted via Mobile Device
Màn hình chờ là màn hình lúc bạn ko mở menu hay ứng dụng gì đấy nhé, lúc bạn quay số để gọi ấy nhé. Xem lại hộ với
Posted via Mobile Device

sbgr2001

Trời đất ơi, theo hướng dẫn tui làm theo. Mà mới có cài RotateMe bản 2.1, máy đã không xoay được gì hết, tui quyết định gỡ nó bỏ không cài nữa. Cuối cùng phải format máy lại vì nhấn vào Menu nó đứng trơ trơ, lúc thì tự động chạy thằng Skypie, lúc thì chạy thằng TV spvt. Rồi biện pháp cuối cùng là cài lại các chương trình. Mất công toi. Chán thật, không tin tưởng nỗi. Buồn quá

Ntv_79

Trời đất ơi, theo hướng dẫn tui làm theo. Mà mới có cài RotateMe bản 2.1, máy đã không xoay được gì hết, tui quyết định gỡ nó bỏ không cài nữa. Cuối cùng phải format máy lại vì nhấn vào Menu nó đứng trơ trơ, lúc thì tự động chạy thằng Skypie, lúc thì chạy thằng TV spvt. Rồi biện pháp cuối cùng là cài lại các chương trình. Mất công toi. Chán thật, không tin tưởng nỗi. Buồn quá
Bạn dùng máy gì? Theo lỗi bạn mô tả thì có thể xung đột phần mềm gì đó thôi! Lúc trước tôi cài cái powermp3 cũng hay bị linh tinh như vậy. Test lại coi. Có thể dùng bản rotateme khác hoặc lancape pro, hoặc RockN'scroll... đều được cả mà!

đúng vậy cho mình xin phần mềm đó đi đã post lên giúp người ta thì phải giúp cho hết còn xóa bài nữa
cho mình xin cái RoteMe 2.2 mình tìm mãi mà ko thấy
Các bạn search google là có ngay thôi mà. Để tôi coi lại up cho các bạn.
Qua link này: http://pdaviet.net/showthread.php?p=272278&highlight=rotateme+2.10#post272278 có bản 2.0 và 2.10 beta 1.
Bản tôi đang dùng - File đính kèm bên dưới là 2.10 beta 2 và khi hiển thị trong phần mềm sau khi cài là 2.2 mở nó lên và nhấn menu kệ nó chạy ẩn hoặc setting cho nó autostart hoặc đặt phím tắt để mở nó bằng... thì tìm hiểu thêm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

heocoi_244

mà các bác cho e hỏi thấy ghi ở trên la n82 thua n81va 95 vì ko xoay đc màn hình chờ,thế n81 có thể xoay đc mà ko cần cài fm nào hả các bác..ai bít cách làm ko chỉ e mới

laptopN82

BÁC ơi nó vẫn không xoay được màn hình khi chờ dù đã cài rotatema của bác,có cần chình phần mềm đó sau không ,dù để nó chạy ẩn

Ntv_79

cho mjnh hoi? la o? e va o? c la o? dau the torng may lam j co ghj o? e va o? c dau :(
Nếu còn lờ mờ thế thì chưa làm được đâu> Bạn phải tìm hiểu hack phone, phải cài X-plore (trình quản lý file). Rồi phải để hiện các ổ, file hệ thống... Sẽ thấy C: D: E: Y:... Tìm hiểu thêm nhé!;)

BÁC ơi nó vẫn không xoay được màn hình khi chờ dù đã cài rotatema của bác,có cần chình phần mềm đó sau không ,dù để nó chạy ẩn
Thực hiện hack phone và làm các bước ở bài #1. Chúc thành công. Nếu chỉ cài rorateMe thì chỉ xoay được trong menu thôi. Mà nếu xoay trong menu thì N82 đã có chế độ tự xoay rồi. Chậm hơn rorateMe nhưng dễ chịu hơn.

mà các bác cho e hỏi thấy ghi ở trên la n82 thua n81va 95 vì ko xoay đc màn hình chờ,thế n81 có thể xoay đc mà ko cần cài fm nào hả các bác..ai bít cách làm ko chỉ e mới
N81 cài RorateMe vào thì có thể xoay được nhưng không tự xoay>Bạn phải mở phần mềm và xoay thủ công. Có thể N81 phải cài phiên bản rorateMe khác để có thể chọn Landscape.

laptopN82

mình đã làm các bước như bài 1 vẫn không xoay được bạn chỉ giúp mình đi thanks nhiều