• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xoay màn hình chờ N82 đây!!!

Nynk_102

mình đã làm các bước như bài 1 vẫn không xoay được bạn chỉ giúp mình đi thanks nhiều
Topic này mới có 2trang thuj, bạn chịu khó đọc lại hết đi. Tự mày mò sẽ hay hơn đấy. Chúc thành công
Posted via Mobile Device

Ntv_79

mình đã làm các bước như bài 1 vẫn không xoay được bạn chỉ giúp mình đi thanks nhiều
Bạn nói vậy mình cũng chẳng biết giúp bạn thế nào! Bạn thử lại đi. Thực hiện đầy đủ, chính xác các bước. Không nhất thiết phải đúng thứ tự đâu! Nếu không thì bạn có thể thử với file c2z4bin còn lại trong c2z4bin.rar xem thế nào? Kiểm tra patch trong rompatcher có hoạt động không? Đổi cả RPAutostart.exe trong c:\sys\hash thành 0RPAutostart.exe v.v... Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

manle

Mình đã thử và đã thành công qua một lần làm.Quả thật là quá tuyệt vời.Xoay rất nhạy.Cảm ơn bạn chủ topic nhé.Cái này mà có thêm hiệu ứng như N79 thì okie luôn.=D>
Mình sẽ nói lại những bước dễ bị nhầm lẫn.Bước 5:Đổi tên RPAutostart----> 0RPAutostart, 0 ở đây là số 0 chứ không phãi chữ O.Và những bước mà cho file c2z4bin_THUMB.rmp và App0 vào thư mục patches rồi dùng rompatches apply 2 file này và chọn chế độ add to auto để khi khởi động máy thì nó sẽ tự chạy.Kết hợp với rotate me v2.0 việt hóa là xài okie.Những bạn chưa thành công thì thử lại đi nhé.Chúc thành công!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

phuong98a

đúng như bạn Manle giờ mình đã làm được rồi xoay ngang màn hình N82
1 lần nữa cám ơn bạn NTV_79 và bạn Manle
mà cái hiệu ứng như n79 là hiệu ứng gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

DeathMagic

anh ui...e vừa bán n82 và mua n79 black...n79 thì tự động hết đúng hok nhỉ :( cái phần breath trong navi e chẳng hiểu có tác dụng gì nứa :(

batousaiyoyo

Mình đã thử và đã thành công qua một lần làm.Quả thật là quá tuyệt vời.Xoay rất nhạy.Cảm ơn bạn chủ topic nhé.Cái này mà có thêm hiệu ứng như N79 thì okie luôn.=D>
Mình sẽ nói lại những bước dễ bị nhầm lẫn.Bước 5:Đổi tên RPAutostart----> 0RPAutostart, 0 ở đây là số 0 chứ không phãi chữ O.Và những bước mà cho file c2z4bin_THUMB.rmp và App0 vào thư mục patches rồi dùng rompatches apply 2 file này và chọn chế độ add to auto để khi khởi động máy thì nó sẽ tự chạy.Kết hợp với rotate me v2.0 việt hóa là xài okie.Những bạn chưa thành công thì thử lại đi nhé.Chúc thành công!!!!!!!!!

phải reset lại máy nữa bạn:D
Có cách nào không xoay ứng dụng không chứ chơi gam n-gage nó tự xoay hoài zz

Chỉnh sửa cuối:
phải reset lại máy nữa bạn:D
Có cách nào không xoay ứng dụng không chứ chơi gam n-gage nó tự xoay hoài zz

bạn có thể đọc lại phần số 7 ở trên phần xoay màn hình chờ của bạn ntv_79 "Mình dùng RoteMe 2.2 vì nếu không thích tự động xoay thì ở chế độ màn hình ngang Exit RoteMe đi là nó ngang như dòng E"

hoangnoa

RPAutostart trong c:\sys\bin thành 0RPAutostart <===== mình kiềm hoài cái này mà sao chẳng thấy, có ai biết không vậy, xin chỉ giáo mình với

manle

RPAutostart trong c:\sys\bin thành 0RPAutostart <===== mình kiềm hoài cái này mà sao chẳng thấy, có ai biết không vậy, xin chỉ giáo mình với

Bạn cứ theo các bước mà chủ topic đã hướng dẫn và xem những bước dễ nhầm lẫn mà mình đã nói là làm được.Cái file mà bạn nói nó nằm trong C:/sys/bin bạn tìm kỹ lại đi

hoangnoa

Mình tìm đỏ cả con mắt mà có thấy file đó đâu, hay là cài chương trình gì đó lên mới có, mong các bạn chỉ giáo.

heqingsong

Mình tìm đỏ cả con mắt mà có thấy file đó đâu, hay là cài chương trình gì đó lên mới có, mong các bạn chỉ giáo.

bạn có vào được thư mục c/sys/bin không? nếu vào được thì bạn tìm kỹ lại xem anh em ai cũng tìm dc mà
Nếu không vào dc thư mục đó thì bạn kiểm tra lại Rom xem sao đã apply chưa

ilovevista

Ấm ức vì N82 không thể xoay được màn hình chờ. Thua kém N81 và N95. Ví dụ đang ở trong menu ngang cần thoát ra ngoài màn hình chờ bằng phím đỏ nó lại dọc. Thật khó chịu. Tôi đã tìm và thử nghiệm từ rất nhiều nguồn khác nhau --> và cuối cùng đã thành công. Nên tổng hợp lại. Anh em N82 nào thích thì test và cho ý kiến nhé! Vậy là chỉ thiếu cái menu transition nữa thôi là N82 vô đối rồi!!!

1. Down file Wsini về giải nén copy vào C:\system\data
2. Down file c2z4bin.rar về giải nén, copy file c2z4bin_THUMB.rmp vào e:\patches rồi apply autorun trong Rompatcher
3. Copy file C_sys_hash_domainsrv.exe vào theo đường dẫn: c:\sys\hash\ sau đó đổi tên lại là domainsrv.exe
4. Copy file F_sys_bin_domainsrv.exe vào E:\sys\bin\ sau đó đổi tên lại là domainsrv.exe
5. Đổi tên RPAutostart trong c:\sys\bin thành 0RPAutostart
6. Đao file App0.rar về giải nén, copy vào e:\patches rồi apply autorun trong Rompatcher
7. Lưu ý là máy cần cài thêm RoteMe hoặc Lancape hoặc NScroll... để có thể tự xoay. Tự xoay của máy không xoay được. Mình dùng RoteMe 2.2 vì nếu không thích tự động xoay thì ở chế độ màn hình ngang Exit RoteMe đi là nó ngang như dòng E
sao mình làm bước 3,4 thì khi copy vào nó báo"không mở đươc file" và không copy được
còn bước 5 thì không cho đổi tên.giúp mình với

Ntv_79

sao mình làm bước 3,4 thì khi copy vào nó báo"không mở đươc file" và không copy được
còn bước 5 thì không cho đổi tên.giúp mình với

Bạn phải hack phone trước đã, bật open4all trong rompatcher thì mới có thể truy cập và copy, paste, đổi tên trong folder hệ thống được. Thử lại nhé! Chúc thành công.

redmask

Đã làm thành công mà không gặp trở ngại gì, Thanks bác chủ thớt
ah , bác cho xin cái theme gỗ bác đang dùng nhé. Nhìn đẹp quá.

ilovevista

Bạn phải hack phone trước đã, bật open4all trong rompatcher thì mới có thể truy cập và copy, paste, đổi tên trong folder hệ thống được. Thử lại nhé! Chúc thành công.

mình làm được rồi thanks bạn,nhưng không xoay được bên phải

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Đã làm thành công mà không gặp trở ngại gì, Thanks bác chủ thớt
ah , bác cho xin cái theme gỗ bác đang dùng nhé. Nhìn đẹp quá.

Bạn search trong phần theme của diễn đàn hoặc search Google với từ khóa: woodenstyle_FP1 là có ngay thôi. Thân

garllado1703

Mấy bác xoay ngay ở màn hình standby đc hum vậy? e fai vô menu xoay ngang rồi ra ngoài màn hình standby mới nằm ngang đc, k xoay trực tiếp đc??????????